ขอถามเรื่องความยาว stem หน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
The Naive
สมาชิก
สมาชิก

ขอถามเรื่องความยาว stem หน่อยครับ

โพสต์ โดย The Naive »

คือตอนนี้ใช้ 100mm อยู่ครับ ตอนนี้ขี่แล้ว ok อยู่ แต่รู้สึกว่าก้มไปหน่อยขี่แล้วเมื่อยคอ อยากจะยกแฮนด์ขึ้นครับ คิดว่าอย่างตำ่คงยกประมาณ 2cm หรือมากกว่าครับ ไม่ทราบว่าผมควรจะต้องยืด stem เป็น 110mm ไหมครับ คือยังไงก็ต้องเปลี่ยน stem อยู่แล้วครับเพราะมันยกสุดแล้ว ขอความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
แมวเซา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: giant xtc3 /LHT/Gios felleo/Maruishi Emperor/Dioss/Dahon IIIc-smoothhound-boardwalk/
ตำแหน่ง: พระรามเก้า29 ถนนพระรามเก้า บางกะปิ
ติดต่อ:

Re: ขอถามเรื่องความยาว stem หน่อยครับ

โพสต์ โดย แมวเซา »

ผมใช้ตัวต่อคอ ได้สูงปะมาณ 3-4ซม ถ้าระยะเอื้อมพอดีต่อคอง่ายและถูกกว่า มันจะมีน๊อตหกเหล่ียมสองตัว
ไฟล์แนบ
image.jpg (16.66 KiB) เข้าดูแล้ว 370 ครั้ง
image.jpg (53.46 KiB) เข้าดูแล้ว 363 ครั้ง
มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง. มันเปนเช่นนั้นเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”