ขอคำแนะนำเฟรมทัวร์ริ่งวิจเทจหน่อยครับระหว่างเฟรมโคโมทั้งกับเฟรมอลูแล้วตะเกียบ+หางหลังเป็นโคโม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Nuynuye
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814234108
team: ESU Team Thailand
Bike: "เจ้าเบิ้ม"

ขอคำแนะนำเฟรมทัวร์ริ่งวิจเทจหน่อยครับระหว่างเฟรมโคโมทั้งกับเฟรมอลูแล้วตะเกียบ+หางหลังเป็นโคโม

โพสต์ โดย Nuynuye »

พอดีสนใจที่จะซื้อขอศึกษาข้อแตกต่างหน่อยครับ
1.การขับขี่ต่างกันรึป่าว การนิ่มนวลยืดหยุ่นเป็นยังไง
2.ล้อ 27 กับล้อ700 แบบไหนอะไล่ล้อและยางหาง่ายก่วากันครับ
3.ผมสูง178 ควรหาไซร์เท่าไหร่ดีครับ(ท่อนนั่งท่อนนอน)ผมดูรถมือสองผ่านเน็ตนะครับ พวกบริสโตน มิยาตะ รถเก่าญี่ปุ่นประมาณนะครับจะได้กะไซร์ได้ถูกนะครับ

ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะครับสำหรับข้อมูล
"ถนนกว้าง ทางยาว ก้าวไปด้วยกัน"
naiyz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Panasonic Order

Re: ขอคำแนะนำเฟรมทัวร์ริ่งวิจเทจหน่อยครับระหว่างเฟรมโคโมทั้งกับเฟรมอลูแล้วตะเกียบ+หางหลังเป็นโคโม

โพสต์ โดย naiyz »

เข้ามาหาความรู้ด้วยคนค่ะ
ปั่น ปั่น .... ปั่นไปให้ถึงเป้าหมาย ย
nalawate
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ARAYA Muddy Fox

Re: ขอคำแนะนำเฟรมทัวร์ริ่งวิจเทจหน่อยครับระหว่างเฟรมโคโมทั้งกับเฟรมอลูแล้วตะเกียบ+หางหลังเป็นโคโม

โพสต์ โดย nalawate »

ผม ใช้ โครโม ผมกลัวสะเทืิอน

ผมใช้ล้อ26 เพราะผม แรงน้อยมือใหม่ ขึ้นสะพานสูงๆ จะได้พอไหว

ผมสูง180 แต่ inseem ผม 85 ผมชอบไซด์20นะ แต่ใช้แค่ 19 ไซด์20มัน หายากมาก เป็นน้องชมพู่อารายา
ริมคลอง อัมพวา น่าอยู่ที่สุดแล้ว
obby
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891605360
Bike: Mbk,Miyata,Panasonic

โพสต์ โดย obby »

เคยใช้ทั้งสองอย่าง โคโมปั่นยาวๆ ดีกว่าเหนื่อยน้อยกว่า อลูหางโคโมครับ

แต่แฟนผมกลับชอบอลูหางโคโมมากกว่า คงเป็นเพราะมันออกตัวได้ไวกว่า

แต่ผมเอาโคโมทั้งคันดีกว่า :mrgreen:
ไฟล์แนบ
1389786203961.jpg (48.73 KiB) เข้าดูแล้ว 465 ครั้ง
จักรยานก็คือจักรยาน...............................
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”