แทรคบ่อดิน2 เรือนแพฟิชชิ่งปาร์คมีคนปั่นอยู่มั้ยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
boomyzz
สมาชิก
สมาชิก

แทรคบ่อดิน2 เรือนแพฟิชชิ่งปาร์คมีคนปั่นอยู่มั้ยครับ

โพสต์ โดย boomyzz »

คืออยากทราบครับว่ายังมีเพื่อนๆพี่ๆปั่นกันอยู่มั้ย แนะนำหน่อยครับ อยู่ช่วงไหนของมีนบุรี
เส้นทางเป็นอย่างไร อยากจะลองเข้าไปปั่นดูเสาร์อาทิตย์ครับ :) :)
รูปประจำตัวสมาชิก
ลูกเสือ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: ยังไม่มี

Re: แทรคบ่อดิน2 เรือนแพฟิชชิ่งปาร์คมีคนปั่นอยู่มั้ยครับ

โพสต์ โดย ลูกเสือ »

ลองหาใน google ดูครับ .........ซอยมิตรไมตรี 28 หน้าจะเจอ มากันกีคนครับบบเดี๋ยวผมพาทัว 555555 เลี้ยงข้าวผัดผมจานเดียวพอ (ในนี้มีร้านอาหารอร่อย..) ถ้าเข้าไปเองก็....สนามจะอยู่ด้าน มุมขวาบนครับ จากปากซอย หน้าจะประมาณ 4 กิโลเมตร เห็นจะได้ (จริงๆแล้วมันเป็นสนามของมอร์ไซวิบากครับผม) พวกเนิน พวก โค้งต่างๆ จะไม่เหมาะกับจักรยาน เหมือนที่ ราบ11 ครับผม / แต่ก็ สนุกไปอีกแบบ ....... ปั่นให้สนุกเอารูปมาฝากด้วยน๊ะครับบบบ
ลูกเสือ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: ยังไม่มี

Re: แทรคบ่อดิน2 เรือนแพฟิชชิ่งปาร์คมีคนปั่นอยู่มั้ยครับ

โพสต์ โดย ลูกเสือ »

:D
ไฟล์แนบ
Screenshot_2014-04-14-21-49-14~2.jpg (97.61 KiB) เข้าดูแล้ว 1142 ครั้ง
boomyzz
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย boomyzz »

ขอบคุณมากครับ ยังไงมีโอกาสเสาร์อาทิตย์นี้จะลองเข้าไปดูครับ :D
zefer111
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zefer111 »

วันธรรมดามาปั่นไลน์สนามของมอเตอร์ครอส/เอนดูโร่ได้ครับ เพราะไม่ค่อยมีรถมาเล่น ปั่นสนุก และเหนื่อยเหมือนกัน
แต่ถ้าเสาร์อาทิตย์ไม่แนะนำให้ไปเข้าไลน์สนามเค้า เพราะรถมอไซด์+รถโฟวีล เขาเสียงตังค์มาเล่นกัน และมีจำนวนมาก เด๋วเขาจะว่าเราได้ครับ
ส่วนพื้นที่ทั่วไปตามเนินคันดินต่างๆปั่นได้สบายๆครับ ไปฝึกทักษะเทคนิคกันได้
ตอนนี้ได้ข่าวว่ามีกลุ่มสมาชิก AM/DHกำลังไปบุกเบิกสนามอยู่ครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Endurance & Durable !!!~~
phol99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847571291
team: Noname Bike
Bike: Giant Warp DS3

โพสต์ โดย phol99 »

ผมคนนึงละครับที่ไปบ่อยเพราะว่ามันใกล้บ้าน แนะนำให้หาเพื่อนมาด้วยซักคนนะครับ มันค่อนข้างเปลี่ยว ถ้าท่านสะดวกมาช่วงเช้าๆ จะดีมากครับเพราะไม่มีรถมอเตอร์ไซค์ และพวกโฟร์วีลครับ

http://www.youtube.com/watch?v=M_PjxHgPKss

มากันเยอะๆ นะครับ จะได้มีคนช่วยทำทาง ทำเนินโดดไว้เล่นกันครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”