สอบถามเส้นทางไปเจ็ดพับ สะเมิงครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
boostup
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0917713092
team: ไม่มี
Bike: NICH Signature
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทางไปเจ็ดพับ สะเมิงครับ

โพสต์ โดย boostup »

ย้ายจาก เทคนิคการซ้อม/อุปกรณ์ » เสือหมอบ (roadbike)

MOD

คือขอสอบถามนักปั่นเชียงใหม่หรือท่านที่เคยไปปั่นเส้นทางเจ็ดพับ สะเมิงด้วยครับ
พอดีบ้านผมก็อยู่เชียงใหม่แต่ผมไม่เคยปั่นไปมากอน อยากไปปั่นเพราะมีโอกาสพักร้อนยาวๆ :lol:
เริ่มจากสันป่าตองเส้นคันคลองเซอร์กิตเลยครับบ้านผมอยู่เส้นนั้นพอดี ผ่านแยกพืชสวนโลกแล้วไปทางไหนต่อครับ
เห็นว่าไปขึ้นทางแม่ริม ม่อนแจ่ม โป่งแยงได้ หรือจะขึ้นทางหางดงก็ได้ใช่มั้ยครับ
ที่มาถามเพราะกลัวหลงอย่างเดียวเลยครับ ;)

แล้วสอบถามอีกอย่างว่าต้องแรงแค่ไหนครับถึงจะไปได้
ทุกวันนี้ปั่นขึ้นแต่ดอยสุเทพเฟือง 11-23 จานหน้า 50-34 ได้แบบสบายๆประมาณ 50 นาทีครับ

ขอบคุณพี่น้องชาวเสือล่วงหน้าครับ
ch_doi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือภูเขา LOUIS GARNEAU....Rit Touring
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางไปเจ็ดพับ สะเมิงครับ

โพสต์ โดย ch_doi »

ผมคนแก่วัยใกล้เกษียณมือใหม่ขาอ่อนพึ่งปั่นจักรยานได้ประมาณครึ่งปี
เคยปั่นขึ้นดอยสุเทพ3-4ครั้งใช้เวลาประมาณ1.20ชม.
เคยหาญกล้าลองเส้นทาง สันทราย-แม่ริม-สะเมิง จากนั้นก็เริ่มจากป้อมตำรวจสะเมิง-ขึ้นเจ็ดพับ-หางดง-สันทราย
จากความรู้สึก ช่วงแรก แรงยังดีแม่ริม-สะเมิงสำหรับผมยังถือว่าโอเค ..สะเมิง-เจ็ดพับค่อยข้างหนักสำหรับมือใหม่อย่างผม
ต้องพัก5-6ครั้งแต่ไม่ได้เข็น ...ส่วนตัวคิดว่าย้อนเป็นหางดง-เจ็ดพับ-สะเมิงวนออกแม่ริมน่าจะง่ายกว่าครับ...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
นายเชิงดอยครับ
ขายังอ่อน แรงไม่ดี มีแต่ใจ ไปช้าๆ ไม่ไหวก็กลับครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”