ช่วงสะพานใหม่ ปั่นแถวไหนดีครับผม

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kimberryben
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Look KG131 Racing

ช่วงสะพานใหม่ ปั่นแถวไหนดีครับผม

โพสต์ โดย kimberryben »

สวัสดีครับ เพิ่งได้จักรยานมาครับ เป็นตัว riteway shepherd ครับผม
อยากสอบถามเส้นทางปั่นย่านสะพานใหม่ครับ ยังไงแนะนำด้วยนะครับ :D
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: ช่วงสะพานใหม่ ปั่นแถวไหนดีครับผม

โพสต์ โดย woodyvuth »

ลองปั่นข้างๆ Big C สะพานใหม่ซิครับ ถนนทำใหม่เลนกว้างมากๆ ปั่นได้ยาวๆถึงวัชรพลเลย เช้าๆรถน้อยมาก คนปั่นกันเยอะ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
kimberryben
สมาชิก
สมาชิก

Re: ช่วงสะพานใหม่ ปั่นแถวไหนดีครับผม

woodyvuth เขียน:ลองปั่นข้างๆ Big C สะพานใหม่ซิครับ ถนนทำใหม่เลนกว้างมากๆ ปั่นได้ยาวๆถึงวัชรพลเลย เช้าๆรถน้อยมาก คนปั่นกันเยอะ
ขอบคุณมากครับ เส้นนี้ลองปั่นแล้ว รถน้อยดี เลยอยากลองเส้นใหม่ดู ^^"
taninlove
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย taninlove »

กองทัพอากาศครับ จักรยานเข้าได้สบายๆ/ รร.จ่าอากาศ/ รร.นายเรืออากาศ /หน้ารร.ฤทธิยะ ปั่นได้หมด
bump jaruponp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Brompton , Colnago , Specialized

โพสต์ โดย bump jaruponp »

หทัยราษฎร์ครับ
nbt
Site Admin
Site Admin
Tel: 0882160166
team: thaimtb , osk
Bike: Trek Procaliber, Bianchi OrtheXR2 , cBroadman CX , Canyon Enduro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nbt »

ปั่นมาวัขรพล ทะลุวงแหวน ไปเส้นรังสิตนครนายก มีนัดกันประจำครับ
kimberryben
สมาชิก
สมาชิก

nbt เขียน:ปั่นมาวัขรพล ทะลุวงแหวน ไปเส้นรังสิตนครนายก มีนัดกันประจำครับ
น่าสนใจครับผม ขอฝึกฝนสัก 2-3 อาทิตย์ก่อนครับ ยังไม่แข็งพอกลัวออกถนนแล้วจะเกิดอุบัติเหตุ

ขอบคุณทุกท่านด้วยครับผม จะได้ลองออกไปเส้นข้างบิกซีแล้ววิ่งอ้อมไปวัรชพลตัดเข้ากองทัพแล้วย้อนกลับมา ;)
pongpatt
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0909743442
Bike: beanchi impuso

โพสต์ โดย pongpatt »

ว่างมาตรงวัดพระศรีมัยครับ...หาเพื่อนปั่นอยู่
jirarojbbq
สมาชิก
สมาชิก
Bike: masi vincere 2014

โพสต์ โดย jirarojbbq »

pongpatt เขียน:ว่างมาตรงวัดพระศรีมัยครับ...หาเพื่อนปั่นอยู่
ปั่นจานไหนไปไหนหรอครับ ผมอยู่สะพานใหม่เหมือนกัน
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ฐานทัพอากาศ ยอมให้จักรยานผ่านทางแล้วเหรอ?...
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
Jae&Jang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-394-7272
team: ทั่วไป
Bike: TREK 4300
ตำแหน่ง: 319/34 Rejenthome8 ซ.พหลโยธิน 67/1ถ.พหลโยธิน แขวง อนุสาวรีย์ เขต บางเขน กรุงเทพมหานคร 10220

โพสต์ โดย Jae&Jang »

สวัสดีครับ
ผมสมาชิกใหม่ มือใหม่เอี่ยม
ผมอยู่สะพานใหม่ครับ ตอนนี้ปั่นอยู่อุโมงข้างราบ11 ครับ
ทางกว้างรถจราจรน้อยมาก ตอนเย็นๆปั่นกันหลายคนอยู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”