อยากไปปั่นที่ จ.เลย ขึ้นเครื่องฯ ไป พี่ๆ ชาวเสือช่วยแนะนำหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือจำปี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851296748
team: ชมรมจักรยานการบินไทย
Bike: MTB/Giant

อยากไปปั่นที่ จ.เลย ขึ้นเครื่องฯ ไป พี่ๆ ชาวเสือช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือจำปี »

เพื่อนๆ ในกลุ่มมีแผนจะไปเที่ยวเมืองเลยแล้วปั่นต่อเข้า สปป.ลาว แต่ขาไปอยากขึ้นเครื่องฯ ที่ดอนเมืองไปลงที่ จ.เลย เพื่อประหยัดเวลา พี่ๆ ชาวเสือท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ :D
sorpinya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผีบ้า บ่พอปัว
Bike: orbea H30 jab 7700 MASI CX

Re: อยากไปปั่นที่ จ.เลย ขึ้นเครื่องฯ ไป พี่ๆ ชาวเสือช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย sorpinya »

เสือจำปี เขียน:เพื่อนๆ ในกลุ่มมีแผนจะไปเที่ยวเมืองเลยแล้วปั่นต่อเข้า สปป.ลาว แต่ขาไปอยากขึ้นเครื่องฯ ที่ดอนเมืองไปลงที่ จ.เลย เพื่อประหยัดเวลา พี่ๆ ชาวเสือท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ :D
เริ่มต้นที่สนามบิน จ.เลย ปั่นเข้าเมืองมาที่ บขส.ระยะทาง 2 กม. ยกเสือขึ้นรถ สองแถวไปลง อ.ท่าลี่ รถสองแถววิ่งตลอดวัน รึจะปั่นไป อ.ท่าลี่ เข้าด่าน นากระเซ้ง ระยะทาง ถึงด่าน 54 กม เส้นทางสวยมาก ลาดยางมีเนินให้ดันเล่นๆ พอให้ระบบหายใจหอบมากหน่อย ขึ้นเขาล้วนๆ จนถึงตัวอำเภอท่าลี่ ก็จะเป็นทางราบไปที่ด่าน หากจะนอน ที่ ตัวอำเภอ มีรีสอรต์ที่สวย สะอาด แนะนำที่ อัศวินรีสอรต์ เช้าค่อยข้ามด่านไป สปป.ลาว นอน ปากลาย รึจะตัดสินใจยกเสือขึ้นรถ จาก จ.เลย ไป หลวงพระบาง ค่ารถ 700 บาท รถออกจาก บขส.จ.เลย 8.00 น มีรถไปหลวงพระบางทุกวัน ถึงหลวงพระบาง 17.00 น ขอให้มีความสุข กับการท่องเที่ยวครับ หากมีข้อสงสัยในเส้นทาง สอบถามมาได้ครับ

รูปภาพ
เสือจำปี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851296748
team: ชมรมจักรยานการบินไทย
Bike: MTB/Giant

Re: อยากไปปั่นที่ จ.เลย ขึ้นเครื่องฯ ไป พี่ๆ ชาวเสือช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือจำปี »

ขอบคุณครับ คุณเสือ sorpinya ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆ เลยครับ :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”