อยากได้เทคนิคใส่คลิป แบบเร็วๆอ่ะครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Giman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 097-1465449
team: แหลมสิงห์ จันทบุรี
Bike: Cannello4.8 , Mongoose Argus 4.9(Fat Bike)
ตำแหน่ง: ขลุง จันทบุรี
ติดต่อ:

อยากได้เทคนิคใส่คลิป แบบเร็วๆอ่ะครับ

โพสต์ โดย Giman »

อยากได้เทคนิค ใส่คลีทกะบันได แบบเร็วๆตอนออกตัวอ่ะครับ เทคนิคที่แบบว่าใส่แล้วเข้าลงล๊อคพอดี

ตอนนี้ ถ้าให้ใส่แบบเร็วๆ มันจะวืดด อ่ะครับ เป็นคลีทเสือหมอบนะครับ เสือภูเขาด้วยก็ได้ครับ

เอ่อ แล้วความฝืดของ บันไดที่เหยียบ มีผลด้วยเยอะรึป่าวครับ บันไดของผมอันนึง เวลาใช้มือลองหมุนดู อันนึงมันจะหมุนได้หลายรอบ แต่อีกอันมันจะฝืดๆครับ

ขอบคุณครับ :D :D :D
อั่นแน่...อั่นแน่
นายไวไวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-025-1064
team: ปั่นเป็นปั่น(แก๊งค์กระจอก)
Bike: Xds Fat-bike สีดำ////Ridley fenixสีดำ
ตำแหน่ง: 110/96-97 อ.เมือง ต.ในเมือง จ.พิษณุโลก

Re: อยากได้เทคนิคใส่คลิป แบบเร็วๆอ่ะครับ

โพสต์ โดย นายไวไวครับ »

หมอบเหมือนเตะใส่ครับ ภูเขาย่ำเลย ใส่บ่อยๆ ค่อยๆชิน :lol: ความฝืดไม่น่าเกี่ยวครับถ้าใช้มาซักพัก มันจะรอที่ต่ำแหน่งเดิมตลอด พร้อมสอดใส่ :lol: อร๊ายยยยยย :oops:
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากได้เทคนิคใส่คลิป แบบเร็วๆอ่ะครับ

โพสต์ โดย Tdf »

ลองดูคลิปนี้ครับ

SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

ผมไม่ห่วงเรื่องใส่ผมห่วงแต่เรื่องถอด แต่สำหรับวิธีใส่ผมใช้วิธีปั่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็เข้าเอง
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

Tdf เขียน:ลองดูคลิปนี้ครับ
แสดงเนียนมากมีทุกสถานะการณ์ 555 ชอบตอนที่จะออกตัวแล้วค่อยๆเตะหัวบันได เห็นโปรทำอย่างง่าย เวลาจริงของผมเตะทีไรมันหมุนไปข้างหน้ารอบนึงทุกที บางทีฟลุ๊คๆคลิกเดียวลง บางทีเตะไปเถอะวืดไปวืดมากว่าจะลงได้ หลังถ้าไม่ลงผมเหยียบบันไดทีบให้ผ่านไฟแดงไปก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่ :mrgreen:
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

ยก ตย. สถานการณ์กรณีออกจากแยกไฟแดง

แรกๆ ยังไม่ชำนาญก็วางๆ เท้าปั่นล่วงหน้าไปเล็กน้อยก่อน ถึงระยะปลอดภัยจากจราจรรอบข้างหรือทรงตัวดีแล้วก็หาจังหวะกดเอา แถมตอนจะจอดก็ปลดล่วงหน้าเป็น 20 เมตร

เมื่อชำนาญ ก็จะเป็นธรรมชาติ ใส่คลีตล็อค ทันทีเมื่อรถเริ่มขยับ ก่อนที่จะหมุนจานครอบรอบแรกทุกครั้ง เวลาถอดจะจอดตรงไหนก็ค่อยถอดตรงนั้น เป็นอัตโนมัติ

ใหม่ๆ ผมล้มลืมถอดแบบ Slow Motion ไป 2 ครั้ง ครั้งนึงแค้นมากเลยครับ เสียสมาธิเพราะหมาเห่าจะจอดไล่หมา จอดรถค้ำด้วยข้างที่ถอดอยู่ข้างนึงแล้วแท้ๆ ดันลืมแล้วเอี้ยวตัวจะเอาเท้าอีกอีกข้างลงรับน้ำหนักแทน รถชี้ฟ้าเลย คิดว่าหมาคงหัวเราะเยาะแน่ๆ :lol: :lol: ยอมรับว่าประสบการณ์ล้มบ้างจะทำให้เราเกิดความระวังตัวสูงขึ้นโดยอัตโนมัติทันที แต่ก็ทราบว่ามีหลายคนไม่เคยล้มเลย ผมนับถือว่าท่านแน่มาก เป็นคนมีสติ สมาธิสูง ทำได้หลายอย่างในเวลาเดียวกัน
aroma_GG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย aroma_GG »

ใช้ได้เลย ลองแล้วเมื่อเช้า ค่อยๆออกตัวค่อยๆเตะ ทีเดียวลง แต่ยังไม่เจอออกตัวหน้าไฟแดง ขอไปเก็บประสบการณ์ต่อ :mrgreen:
kroeksit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868846711 เบียร์
team: ไร้สังกัด
Bike: Bridgestone RADAC

โพสต์ โดย kroeksit »

ใช้มันบ่อยๆเดี๋ยวก็คล่องครับ ไม่ต้องมีเทคนิคอะไร
Taylor Swift
ธนาคารทหารไทย (TMB Bank) บัญชีออมทรัพย์ 011-2-78019-2 เกริกศิษฏ์ พีรโชติกพันธุ์
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

kroeksit เขียน:ใช้มันบ่อยๆเดี๋ยวก็คล่องครับ ไม่ต้องมีเทคนิคอะไร
นี่แหละครับ เทคนิคที่ทุกคนค้นพบได้ด้วยตัวเอง
fear is a mind killer
JOSH Lardprao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ไม่เปิดเผย
team: ไม่มี
Bike: Sempre pro, Trek 4300

โพสต์ โดย JOSH Lardprao »

ฝึกบ่อยๆ ครับ ... ตอนใส่คลีทใหม่ๆ ผมฝึกปั่นวนไปมาบริเวณบ้านและถอดใส่คลีทจนเราเริ่มจับจังหวะและตำแหน่งได้ .. ตอนออกถนนจริง ช่วยได้เยอะครับ.. แต่แนะนำว่าพยายามอย่ามองที่เท้ากับบันไดเวลาออกตัว.. อาจเกิดอันตรายได้ ให้ใช้ความรู้สึกใส่คลีทเข้าไป ..ถ้าไม่เข้าก็ปั่นขาเดียวไปก่อนครับ..^^
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

SIDEWINDER เขียน:ผมไม่ห่วงเรื่องใส่ผมห่วงแต่เรื่องถอด แต่สำหรับวิธีใส่ผมใช้วิธีปั่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็เข้าเอง
ใช่เลยครับ
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
BallKung
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Diagonale

โพสต์ โดย BallKung »

ต้องระวังตอนถอดจริงๆครับ
ส่วนมากมันจะมาแบบไม่ทันระวัง (สำหรับคนที่ระวังอยู่แล้ว)
ผมเคยเจอหมาตัดหน้าระยะกระชั้นชิด เบรคตัวโก่งจนปัด ดึงขาออกไม่ทัน ล้มลงข้างทาง :evil:

ตอนแรกยังเคยโม้กับแฟนเลยว่าผมระวังตัวตลอด ทางร่วม ทางแยก กลับรถ ถอดรอไว้เลย
แฟนก็เตือนว่าให้ระวังเหตุฉุกเฉินพวกอุบัติเหตุ

หลังจากวันนั้น ถ้าเป็นช่วงจราจรคับคั่งผมไม่กล้าใส่เลยคร้บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”