ผลการแข่งขัน คนพันธุ์อึด#7 พิชิตดอยอินทนนท์

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 321YELL
Bike: BMC TT01, LYNSKY R230
ติดต่อ:

ผลการแข่งขัน คนพันธุ์อึด#7 พิชิตดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย ibo »

โหลด ผลการแข่งขัน รุ่นเสือหมอบ (Road Bike) https://www.dropbox.com/s/n5osrfxoerx16 ... vision.pdf

โหลดผลการแข่งขัน รุ่นเสือภูเขาชาย (MTB : Male) https://www.dropbox.com/s/68rd3dpggjtw5 ... vision.pdf

โหลดผลการแข่งขัน รุ่นเสือภูเขาหญิง (MTB : Female) https://www.dropbox.com/s/4r8fgs6f66o4g ... vision.pdf

โหลดผลการแข่งขัน รุ่นท่องเที่ยว (Touring) https://www.dropbox.com/s/ffpshrur9dul8 ... vision.pdf

ขอขอบคุณชมรมจักรยานจอมทองทุกท่านที่ได้ให้โอกาสทีมงาน 321YELL มาจับเวลาให้กับนักกีฬาทุกท่านที่เข้าร่วมพิชิตดอยอินทนนท์ ในปีนี้ ซึ่งเป็นปีที่ 7 ข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย และที่สุดแล้วคือ ขอขอบคุณนักจักรยานทุกท่านกว่า 2200 ที่ทำให้งานนี้สมบูรณ์ มีสีสรร ความเป็นมิตร เชื่อมสัมพันธ์ที่ดี ทั่วทุกภาค เหนือ ใต้ ออก ตก ถึงแม้อากาศข้างบนจะหนาวเย็น เชื่อว่าทุกท่านก็รู้สึกอบอุ่นกับมิตรไมตรีที่มีต่อกัน หวังว่าปีหน้าเราจะได้กลับมาเจอกันอีกครั้ง นักกีฬาทุกท่านยอดเยี่ยมมากครับ
321YELL Finish Timing Services
081-8233558
SuperDOM
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผลการแข่งขัน คนพันธุ์อึด#7 พิชิตดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย SuperDOM »

เช็คเวลาแล้ว

รุ่น A - มีนักแข่งทำเวลาก่อนผม 430 คน
รุ่น B - มีนักแข่งทำเวลาก่อนผม 355 คน
รุ่น C - มีนักแข่งทำเวลาก่อนผม 13 คน

รวมแล้ว มีนักปั่นเข้าเส้นก่อนผม 798 คน

ดังนั้น ตามเวลา ผมได้อันดับ 799

แต่ที่ได้ป้านรับรางวัลมา 837 ครับ

วิธีคิด

ดูเวลาของเราก่อน แล้่วไปดูจำนวนนักปั่นเที่เข้าก่อนหน้าเราในแต่ละรุ่น ละนำมาบวกกัน จะเป็นอันดับจริงของเราครับ
มั่นหมาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813044404
team: ชอบปั่นเดี่ยวๆ
Bike: SCHWINN moab

Re: ผลการแข่งขัน คนพันธุ์อึด#7 พิชิตดอยอินทนนท์

โพสต์ โดย มั่นหมาย »

ผม..รับโล่อันดับรวม 646 ปั่นเสือหมอบ A-507 อันดับเสือหมอบ 352 เวลา 4.36.17
แต่ว่าประเภท B ในเวลาเท่ากัน 253 + C ในเวลาเท่ากัน 8
351+253+8 = 613...แล้ว..646-613=33
หมายความว่า...โล่รางวัลหายไป 33 ใบ ไปใหน... :mrgreen: :mrgreen:
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=234732
ice fs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848707669
team: Street Fighter
Bike: giant tcr advanced sl isp / look 986
ตำแหน่ง: Chaimai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ice fs »

ผมว่าเวลามั่วครับ ผมไปดูเวลาผมที่ตอนเข้าเส้นผมได้ที่3 คือ 02:34:38 เท่ากับเวลากับเวลาของที่4 เเต่ต่างกันตรงจุดข้างหลัง เเต่พอมาดูในนี้กลับตกลงไปเป็นที่4 เเต่ผมเเน่ใจว่าผมได้ที่ 3เเน่นอนเพราะผมเข้าไปขอดูเวลากับคนที่ได้ที่ 4 ซึ่งพี่เค้าก็ยอมผมเพราะดูในตารางเวลาผมเข้าก่อน เเต่ผมก็เข้าใจผู้จัดนะครับว่าคนเยอะย่อมมีปัญหาบ้างเเต่ว่าทุกคนมีชิปติดหน้ารถทุกคน ถ้าเอาเวลาจากชิปนั้นจริงเวลาคงไม่คลาดเคลื่อนหรอกมั้งครับ
Mr.Noah
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจริญนคร
Bike: รถถีบพ่อบ้านคันน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mr.Noah »

ไม่ใช่ครับทุกท่าน จากที่สอบถามผู้จัดมา
อันดับที่เราได้ ไม่ใช่อันดับที่เข้าเส้นนะครับ แต่เป็น อันดับคนที่คน คนที่เท่าไหร่ต่างหาก
เพราะว่า งานนี้ เขาตั้งชิพจับเวลาตอนออกสตาร์ท เท่ากันหมดคือ 7 โมง (คือไม่มีเครื่องจับเวลาตรงจุดสตาร์ท เพราะนั้นคุณไม่ต้องผ่านตัวอ่านที่จุดสตาร์ท
อยู่ตรงไหนก็ออกเวลาเดียวกันหมด)
ส่วนเวลาที่เส้นชัย เป็นเวลาอ่านจากตัวอ่านครับ
เพราะนั้นลำดับที่ได้จากข้างบนที่เจ้าหน้าที่ส่งให้ จะเป็นลำดับของคนที่ขึ้นมาคนที่เท่าไหร่ ไม่จำกัดประเภทครับ
ถ้วยไม่ได้หายไปไหนนะ
ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด...
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

เวลาออกตัวพร้อมกันหมด 7.15 เหรอครับ :(
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
SuperDOM
ขาประจำ
ขาประจำ

Mr.Noah เขียน:ไม่ใช่ครับทุกท่าน จากที่สอบถามผู้จัดมา
อันดับที่เราได้ ไม่ใช่อันดับที่เข้าเส้นนะครับ แต่เป็น อันดับคนที่คน คนที่เท่าไหร่ต่างหาก
เพราะว่า งานนี้ เขาตั้งชิพจับเวลาตอนออกสตาร์ท เท่ากันหมดคือ 7 โมง (คือไม่มีเครื่องจับเวลาตรงจุดสตาร์ท เพราะนั้นคุณไม่ต้องผ่านตัวอ่านที่จุดสตาร์ท
อยู่ตรงไหนก็ออกเวลาเดียวกันหมด)
ส่วนเวลาที่เส้นชัย เป็นเวลาอ่านจากตัวอ่านครับ
เพราะนั้นลำดับที่ได้จากข้างบนที่เจ้าหน้าที่ส่งให้ จะเป็นลำดับของคนที่ขึ้นมาคนที่เท่าไหร่ ไม่จำกัดประเภทครับ

ถ้าบอกแบบนี้ สรุปเลย จนท. ส่งเบอร์ให้คนไม่มีเบอร์ซิพจับเวลา
SuperDOM
ขาประจำ
ขาประจำ

nextstep เขียน:เวลาออกตัวพร้อมกันหมด 7.15 เหรอครับ :(
ถูกต้องครับ ปกติซิพจับเวลา ต้องวิ่งผ่านเซ็นเซอร์ที่เส้นสตาร์ทก่อนถึงจะเริ่มนับเวลา แต่งานนนี้คนเยอะ ให้นักปั่นผ่านเซ็นเซอร์ทุกคนไม่ไหว กรรมการเลย ตีเหมาทุกคนออกสตาร์ทเท่ากันหมด ผมอยู่ด้านหลัง กว่าจะกระดึ๊บๆ ไปถึงซุ้มปล่อยตัว เกือบ 3 นาที 55+
sutid_pao
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084-3784317
team: เสือท่าล้อ ลำปาง
Bike: trek8500 Model 2012
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sutid_pao »

เห็นสถิติแล้ว ไม่น่าเชื่อครับ ผมลงรุ่น 16 กม. เจอข้อสังเกตุดังนี้ครับ
1. มีบางท่านนำรถใส่รถตู้ ลงไปปั่นกลางทางหน้าตาเลย ผมหมายเลข D-2017 เข้าลำดับที่ 91 ส่วนคนลงรถตู้ได้สถิติดีกว่าเราอีก จำหมายเลขได้ดีครับ น่าภูมิใจหรือเปล่าไม่รู้ครับ
2. รุ่น 50 กม. เสือภูเขาชาย มีบางท่านปั่นออกมาก่อนเวลาปล่อยตัวครับ (ย้ำ บางท่าน) ที่รู้เพราะผมส่งสมาชิกลงที่วัดพระธาตุเรียบร้อยแล้ว
เวลา 06.30 น. (โดยประมาณ) ก็นำรถของตัวเองกับสมาชิกบรรทุกมาปั่นต่อที่ กม.31 แต่ระหว่างทางเจอท่านนี้ (จำหมายเลขได้เป็นอย่างดี)
ได้ปั่นนำหน้ารถบรรทุกของผมอยู่ ระยะทางห่างจากวัดพระธาตุเกือบ 20 กว่าโลครับ สถิติที่เขาได้ดูแล้วอยู่ในอันดับ Top 10 ครับ น่าภูมิใจหรือเปล่า
เขาคงรู้ดีแก่ใจว่า "โกง" หรือเปล่าครับ

สรุปภาพรวมแล้ว ถือว่าได้ใจครับ เหนื่อย สนุก
แก้ไขล่าสุดโดย sutid_pao เมื่อ 19 ก.พ. 2014, 09:31, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
มิตรภาพดีดี ยังมีให้เห็นเสมอ>>> ทักทายกันได้ครับ FB : sutid mongkonklee
Supadej
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Supadej »

SuperDOM เขียน:
Mr.Noah เขียน:ไม่ใช่ครับทุกท่าน จากที่สอบถามผู้จัดมา

ถ้าบอกแบบนี้ สรุปเลย จนท. ส่งเบอร์ให้คนไม่มีเบอร์ซิพจับเวลา
:mrgreen: :mrgreen: ผมก็ว่างั้นแหละครับ เผลอๆ ส่งให้จักรยานที่ไม่ได้เข้าแข่ง แต่มาปั่นเล่นๆ อยู่แถวๆ นั้น ดันวิ่งผ่านเส้นชัยพอดี เลยได้รับถ้วยไม่รู้ตัว ฉะนั้นอย่าคิดมากครับ ขำขำ :lol: :lol: :lol:
ขาแข็งแต่แรงไม่มี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-670-8148
team: ไร้สังกัด
Bike: Trek fx Livestrong , specialized allez elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ขาแข็งแต่แรงไม่มี »

เท่าๆ ที่ดูเขาคุยเรื่องปัญหากัน ถ้วยรางวัลน่าจะหายไปกับรุ่นท่องเที่ยว 16 กม. มั้งครับ
รุ่นท่องเที่ยวบางคนอาจจะได้ถ้วย 50 กม. ด้วยมั้งครับ

บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร
แต่กลับทุ่มเวลาทั้งชีวิตให้แก่ศัตรู
one2wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: changply bike-Chiang mai
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อยครับ
ตำแหน่ง: hangdong chiangmai

โพสต์ โดย one2wheel »

:lol: :lol:
ชีวิตต้องปั่น : ทำงาน เก็บเงิน ซื้อจักรยาน เที่ยวรอบโลก
SuperDOM
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้านับจากเวลา

ท่านที่ได้เวลา น้อยกว่า 05:17:41

ท่านคือ 1 ใน 1000 ตามหลักฐานทางนิติวิทยาครับ

5555+ ขำๆ นะครับ
tommer
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0804966912
team: 1014 Chiang Mai
Bike: merida scultura 904

โพสต์ โดย tommer »

ปั่นพิชิตดอยอินทนนท์ครับ อย่าคิดมาก ชนะใจตัวเองก็พอนะครับ

คนไหนที่ทำตามกติกา(ซื่อสัตย์)
ไม่ทำตามกติกา(คดโกง)

อย่าคิดมากนะครับ ปั่นเพือสุขภาพ
:D :D :D :D :D :D :D :D :D
สุขได้ถ้ารุจักพอ
Mr.Noah
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจริญนคร
Bike: รถถีบพ่อบ้านคันน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mr.Noah »

ยอมรับว่ามั่วเยอะครับงานนี้ แต่ไม่ติดใจอะไร ขอเอาชนะใจตัวเองได้ก็เป็นพอครับ
สมดังใจหวังแล้ว สนุกดีครับ อย่าคิดมากครับทุ๊กกกกคน
ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”