เพื่อนๆนักปั่น เขต อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุุรี ใครพอมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดต่างๆ เปิดเส้นทางถนนเลียบหาด หาดเจ้าสำราญ-ชะอำ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
แฟมมิลี่ไบค์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7436700
team: แฟมมิลี่ไบค์
Bike: merida matts 40

เพื่อนๆนักปั่น เขต อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุุรี ใครพอมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดต่างๆ เปิดเส้นทางถนนเลียบหาด หาดเจ้าสำราญ-ชะอำ

โพสต์ โดย แฟมมิลี่ไบค์ »

เพื่อนๆนักปั่น เขต อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุุรี ใครพอมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดต่างๆ เปิดเส้นทางจักรยานถนนเลียบหาด หาดเจ้าสำราญ-ชะอำ
เริ่มจากหาดชะอำ-หาดปึกเตียน-หาดเจ้าสำราญ-แหลมผักเบี้ยโครงการหลวง วัดปากทะเล-บางขุนไทร-วัดบ้านแหลม-วัดเขาตะเครา-เขาหลวง-เขาวัง(พระนครคีรี)
พระราชวัง(วังบ้านปืน)-เขาบันไดอิฐ กลับเส้นทางถนนเพชรเกษม เพชรบุรี-ชะอำ ฝากถึงชาวนักปันทุกๆท่านคร๊าบ ขอบคุณครับ
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

Re: เพื่อนๆนักปั่น เขต อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุุรี ใครพอมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดต่างๆ เปิดเส้นทางถนนเลียบหาด หาดเจ้าสำราญ-

โพสต์ โดย pomroland »

อยากไปด้วยจัง แต่ผมอยู่ ถนน เพชรบุรี กทม คงไปไม่ไหว :) :) :)
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

Re: เพื่อนๆนักปั่น เขต อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุุรี ใครพอมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดต่างๆ เปิดเส้นทางถนนเลียบหาด หาดเจ้าสำราญ-

โพสต์ โดย potae08 »

อยากไปคับ :mrgreen: :mrgreen: ขอสอบถามนิดหนึงคับ ผมไม่เคยไปแถวนนั้นเลย มีจุดจอดรถหรือรับฝากรถหรือเปล่าคับ
แฟมมิลี่ไบค์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7436700
team: แฟมมิลี่ไบค์
Bike: merida matts 40

โพสต์ โดย แฟมมิลี่ไบค์ »

potae08 เขียน:อยากไปคับ :mrgreen: :mrgreen: ขอสอบถามนิดหนึงคับ ผมไม่เคยไปแถวนนั้นเลย มีจุดจอดรถหรือรับฝากรถหรือเปล่าคับ
ถ้าเริ่มจากชะอำ บ้านเพื่อนๆสมาชิก ครับ ถ้ามีการเตรียมล่วงหน้า ยินดีครับ แจ้งเข้ามาก่อน บ้านผมอยู่ หุบกะพง ครับ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

แฟมมิลี่ไบค์ เขียน:
potae08 เขียน:อยากไปคับ :mrgreen: :mrgreen: ขอสอบถามนิดหนึงคับ ผมไม่เคยไปแถวนนั้นเลย มีจุดจอดรถหรือรับฝากรถหรือเปล่าคับ
ถ้าเริ่มจากชะอำ บ้านเพื่อนๆสมาชิก ครับ ถ้ามีการเตรียมล่วงหน้า ยินดีครับ แจ้งเข้ามาก่อน บ้านผมอยู่ หุบกะพง ครับ

ขอคุณในน้ำใจมากคับพี่ ถ้ามีโอกาศไป ขอรบกวนด้วยนะคับ :D :D :D
gubenz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: "คุณมะกอก" Rit เขาใหญ่

โพสต์ โดย gubenz »

กลับบ้านที่เพชรบุรีเดือนละหน 22-26 มิ.ย 57 นี้กลับหลายวันครับ ว่าจะลองไปเส้น เพชรบุรี-บางจาน-วัดพิกุล-แหลมผักเบี้ย-หาดเจ้าฯ

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม :D
ร ะ หว่ า ง ท า ง สำ คั ญ ก ว่ า ร ะ ย ะ ท า ง

O u r w a y i s m o r e i m p o r t a n t t h a n o u r d i s t a n c e
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”