เปิด+รายงานทริป "สวัสดีปีใหม่ชาว Joy&Jam วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 25-26 ม.ค. 2557

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

เปิด+รายงานทริป "สวัสดีปีใหม่ชาว Joy&Jam วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 25-26 ม.ค. 2557

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีปีใหม่ชาว Joy&Jam เดือนมกราคมแวะเวียนมาถึงอีกแล้วซึ่งปกติทุกต้นปีเราจะมีมิตติ้งนัดทานข้าวกันแล้วก็มีทริปประจำปีแบบค้างคืน แต่ปีนี้ผมขอนำมิตติ้งไปรวมกับทริปประจำปีแล้วกันนะครับ ปีที่ผ่านๆมาเราจะไปหนองหญ้าปล้อง-เขื่อนแก่งกระจานกันแต่เนื่องจากหนองหญ้าปล้องล่าสุดตัดถนนเข้าไปเยอะหมดเสน่ห์์ไปเรียบร้อยแล้ว ผมก็ได้ปรึกษาป๋าแอ๊ดและอีกหลายๆคนได้ข้อสรุปว่าในปีนี้เราจะปั่นรอบๆเขื่อนแก่งกระจานเหมือนปีที่และเช้าวันรุ่งขึ้นเราจะเดินทางไปอีก 80 กม.เพื่อไปปั่นแทรคที่หนองนกกระเรียน อาจจะเสียเวลาเดินทางซักหน่อยแต่รับรองคุ้มค่าครับ :P

กำหนดการมีดังนี้
วันเสาร์ที่ 25 ม.ค. ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ 7.00น. ไปยังจุดนัดพบบริเวณเขาย้อย (จุดนัดพบต่างๆจะแจ้งอีกที)
ถึงเขื่อนแก่งกระจานประมาณ 9.30น. ปั่นรอบๆเขื่อนๆแบบชิวๆ ถนนดำมีเนินบ้างส่วนใหญ่เป็นเนินซึม ชมวิว ชิมช๊อป ถ่ายรูป
ปั่นเสร็จช่วงบ่ายๆ หาที่กางเต้นท์ริมเขื่อน ทานอาหารเย็นสังสรรค์กันแต่พองาม (ห้ามเมาห้ามเลื้อย) แล้วก็นอนฝันหวาน ;)

วันอาทิตย์ที่ 26 ม.ค. ตื่นเช้า 6.00น. เก็บข้าวของขึ้นรถออกเดินทางไม่เกิน 7.00น.หาร้านทานอาหารเช้า
มุ่งหน้าไปยังครัวแม่กิมลั๊ง ใกล้ๆกับโรงแรมดราก้อนฮิลล์ อ.หนองนกกระเรียน ถึงประมาณ 9.00น.
ปั่นแทรคผ่านไร่สัปปะรด ไร่มัน เส้นทางเป็นดินลูกรัง มีหินลอยมีลุยน้ำข้ามลำธารบ้าง ไม่ยากขึ้นลงไม่ชัน ที่สำคัญวิวสวยมากๆ
จบทริปประมาณ 16.00น. เปลี่ยนเสื้อผ้าอาบน้ำ หรือจะทานอาหารเย็นที่ครัวแม่กิมลั้งเลยก็ได้
ขับรถกลับกรุงเทพฯโดยสวัสดิภาพ

สิ่งที่ต้องเตรียมไปด้วย :!:
1. จักรยานเสือภูเขา ยางมีดอกและมีขนาดไม่ต่ำกว่า 1.9 ตรวจเช็คสภาพให้ดี
2. อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัย หมวก ถุงมือ แว่นตา รองเท้าหุ้มส้น
3. อุปกรณ์ซ่อมที่จำเป็นเช่น สูบมือ ยางในสำรอง ชุดปะยาง ตัวตัด-ต่อโซ่ หกเหลี่ยม
4. วันที่สองเตรียมอาหารกลางวันไปด้วยนะครับเพราะกลางทางมีแต่ร้านน้ำ
5. ชุดปั่นวันที่สองควรเป็นเสื้อสีเข้มเพราะเจอน้ำเจอโคลนแน่นอน
6. เต้นท์ (ถ้าไม่มีแจ้งมาครับมีให้ยืมเยอะ)
7. รองเท้าแตะ
8. ยาประจำตัว
9. แรง พักผ่อนให้เพียงพอ
10. ตังค์-เผื่อช๊อปด้วย :lol:

คอนเซ็ปรวมๆของทริปนี้คือมาพบปะกันให้คลายความคิดถึง ปั่นไปคุยไป ปั่นไปกินไป เน้นสร้างภาพ เน้นฮา ขาเก่าสนิมจับไปได้ ใครแรงเยอะก็เก็บเอาไว้ที่บ้านบ้างก็ได้นะ :mrgreen: ฉนั้นห้ามพลาดใครมีงานรีบเคลียร์ ใครมีเรียนก็โดด ใครนัดกิ๊กไว้รีบเลื่อน ห้ามป่วยห้ามไข้ มากันเยอะๆ ส่วนรายละเอียดอื่นๆจะมาแจ้งอีกทีนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: เปิดทริป "สวัสดีปีใหม่ชาว Joy&Jam วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 25-26 ม.ค. 2557

ตัวอย่างวันเสาร์ที่ 25 ปั่นชิวๆ ชม ชิม ช๊อป 8-)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

สถานที่กางเต้นท์ริมเขื่อน

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ตัวอย่างหนองนกกระเรียนในวันอาทิตย์ที่ 26 ม.ค. ;)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เข็มทิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Touring mania
Bike: Merrida
ติดต่อ:

Re: เปิดทริป "สวัสดีปีใหม่ชาว Joy&Jam วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 25-26 ม.ค. 2557

โพสต์ โดย เข็มทิศ »

คิว 1 อยู่ดี เพราะยังไม่มีใครตื่น อิอิ
จุดหมายของชีวิตไม่ได้อยู่ที่การไปได้ไกลที่สุด

แต่เป็นการได้กระทำในสิ่งที่ดีที่สุด
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

เข็มทิศ เขียน:คิว 1 อยู่ดี เพราะยังไม่มีใครตื่น อิอิ
รอคิว 2 :D
รอนะรอ................
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Supadej
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Supadej »

:o จบกันไม่มีเสือภูเขา ไว้แจมกับชาว Joy&Jam โอกาสหน้าคร้าบบบ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขณะนี้ได้รายชื่อทั้งหมด 9 คนดังนี้ :P

1.พี่แอ๊ด
2. พี่ชัย
3. พี่หมู
4. พี่นก
5.น้องหมิง
6.พี่ประสงค์
7.พี่จิตร
8.น้องป๊อป
9.ผมเอง

ใครสนใจจะไปรีบแจ้งมาด้วยนะครับจะได้จัดรถให้ลงตัว :D
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

โพสต์ โดย asdmaker »

โป้งสิบสองเสียง เขียน:ตัวอย่างวันเสาร์ที่ 25 ปั่นชิวๆ ชม ชิม ช๊อป 8-)
รูปภาพ

อยากไปกินเค็กอีก :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ

asdmaker เขียน:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:ตัวอย่างวันเสาร์ที่ 25 ปั่นชิวๆ ชม ชิม ช๊อป 8-)
รูปภาพ

อยากไปกินเค็กอีก :mrgreen:
ป๋าเลี้ยงใช่ป่ะครับ :mrgreen:
garyfisherboy
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Gary Fisher

โพสต์ โดย garyfisherboy »

garyfisherboy ไปด้วยคนค้าบ :D
MINGZZ_FABOLOuS
สมาชิก
สมาชิก
team: J&J , TMITH Motor Cialm
Bike: Cake 2

โพสต์ โดย MINGZZ_FABOLOuS »

ติดโผ ครม.ด้วยเหรอเนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย 555+
Peterpan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMP GF02, INTENSE XVP

โพสต์ โดย Peterpan »

ไปด้วยครับ

รบกวนยืมเต้นท์ด้วยนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

garyfisherboy เขียน:garyfisherboy ไปด้วยคนค้าบ :D
Peterpan เขียน:ไปด้วยครับ

รบกวนยืมเต้นท์ด้วยนะครับ
โอเครับทราบครับ :D
MINGZZ_FABOLOuS เขียน:ติดโผ ครม.ด้วยเหรอเนี่ย ไม่รู้เรื่องเลย 555+
ติดอัตโนมัติไง :lol:
NonnyEOS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: Entaneer Cycling Club
Bike: Cannondale Rush, Brompton S6L, Giant TCR Advanced
ตำแหน่ง: จอมพล จตุจักร-ลำลูกกาคลอง 5

โพสต์ โดย NonnyEOS »

ผมไป 95% ครับ อีก 5% เผื่อเหตุฉุกเฉิน รบกวนขอยืมเต๊นด้วยครับ

แล้วผมไปเจอที่ร้านข้าวแกงแม่ล้วนครับ
โปรดให้ทางจักรยาน

Training Technique http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=115384
ขาประจำ
ขาประจำ

NonnyEOS เขียน:ผมไป 95% ครับ อีก 5% เผื่อเหตุฉุกเฉิน รบกวนขอยืมเต๊นด้วยครับ

แล้วผมไปเจอที่ร้านข้าวแกงแม่ล้วนครับ
ผมก็ไม่ช่วร์เหมือนกันครับขาดไป 0.1% เผื่อโลกแตกครับ :lol:

ขณะนี้ได้รายชื่อทั้งหมด 13 คนดังนี้ :P

1.พี่แอ๊ด
2. พี่ชัย
3. พี่หมู
4. พี่นก
5.น้องหมิง
6.พี่ประสงค์
7.พี่จิตร
8.น้องป๊อป
9.พี่โอ๊ก
10.บอย
11.คุณแพน
12.คุณณล
13.ผมเอง
นกขาอ่อน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818245360
team: joy&jam
Bike: scott

โพสต์ โดย นกขาอ่อน »

ไม่รู้จะได้ไปด้วยเปล่านะ น้องโป้งตอนนี้รถยนต์มีปัญหาถ้าวันเสาร์ซ่อมเสร็จทันจะตามไปที่เจอที่แก่งกระจานนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”