สอบถามเส้นทางปั่นพุทธมณฑลสาย3-อยุธยา

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kimct12
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Surly LHT / Dahon Broadwalk D8

สอบถามเส้นทางปั่นพุทธมณฑลสาย3-อยุธยา

โพสต์ โดย kimct12 »

ผมมือใหม่ครับอยากลองปั่นไปอยุธยา เริ่มจากพุทธมณฑลสาย3 รบกวนแนะนำเส้นทางหน่อยครับ ไม่อยากปั่นเส้นบางใหญ่บางบัวทอง เพราะรถเยอะ อยากหาทางเลี่ยงถนนหลักครับ

Sent from my iPad using Tapatalk
saemz
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 088-5753194
team: อิสระ
Bike: LA Elite 6061 , MERIDA REACTO 400 lampre

Re: สอบถามเส้นทางปั่นพุทธมณฑลสาย3-อยุธยา

โพสต์ โดย saemz »

ผมอยู่สาย2เพิ่งไปอยุธยาเมื่อวันอาทิตย์นี้เอง แต่ว่าเอาจักรยานใส่กระบะไปจอดที่หน้าworkpoint แล้วค่อยปั่นเส้นเดียวกับทริปลุงโทอ่ะครับ
ถ้าจากสาย3 ลองใช้ราชพฤกษ์ ออกเส้น345 ก็ดีนะรถไม่ค่อยเยอะแต่วิ่งกันเร็วชิหาย
kimct12
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Surly LHT / Dahon Broadwalk D8

โพสต์ โดย kimct12 »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองเช็คเส้นทางตามที่แนะนำครับ

Sent from my iPad using Tapatalk
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”