นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

ผู้ดูแล: โอ๋ MX

กฏการใช้บอร์ด
ชมรม สโมสรพิริยะอินเตอร์ทีม
55/63 ม.6, หมู่บ้านกลางเมือง ซ. โยธิน-พัฒนา
ถ. ประดิษฐ์มนูธรรม ลาดพร้าว กรุงเทพฯ 10230
โทร. 02515-0179-80
http://www.piriya-international.com/
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย MILO »

สะวาดดีค๊าบบบบบบ :mrgreen: วันนี้ได้มีโอกาสเข้ามาชมบ้านอันเป็นที่ร๊ากอีกครา

ขอบคุณรูปที่น้าติ่งนำมาฝากกัน คงหายดีแล้วใช่ป่ะครับ เพื่อนๆใจหายใจคว่ำกันหมดที่ได้ข่าว(ดูหนังน้องแนทไปด้วย) :mrgreen: แต่เห็นรูปออกทริปแล้วก็สบายใจหายห่วง
ตอนนี้ผมก็เริ่มหายหวานเย็นแล้ว คงได้กลับมาแข็งและแรงอีกครั้ง(น่อง) อิ อิ

วันเสาร์ส่งแรงเชียร์ให้อาจาร์ยเสรี และนักแข่งในสังกัดอาจาร์ยทุกคนเลยนะครับ รวมถึงทีมงานอันมีคุณภาพของไบค์เนตด้วยครับ มืออาชีพจริงๆครับ สนามก่อนๆก็เคยได้รับการเซอร์วิส
ดูแลจากทีมงานไบค์เนตครับ ยังอยู่ในใจเสมอมา ถ้าปีหน้าผมขึ้นเป็นรุ่นโอเพ่น(พ่าน) จะขอรับการเซอร์วิสอีกครั้งนะครับ อิ อิ

เห็นรูปรถโคโมแล้วคู่กับล้อที่ใส่แหมเล่นซะล้อหม่นไปเลยครับ (เพราะรถท่านเล่นซะสีโทนสะท้อนแสง) อิ อิ คันนี้สงสัยเอาไว้ปั่นตอนค่ำๆแน่ๆเลย หรือปั่นตอนพระบิณทบาตรก็เก๋ไม่น้อยเลย

ทีมงานภาคใต้สงสัยคงวุ่นอยู่กับงานสมาคมแน่เลยใช่ใหมจ๊ะ(สมาคมตะกูลโค้ว) :D เป็นกำลังใจให้นักปั่นมาดเข้มทุกคนนะครับ

ทีมงานร้านโคโมโซนเป็นไงบ้างครับ ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อร้านข้างๆคงอร่อยไม่เบา มองทีไรก็ซึ้งงงงงงงทู๊กกกทีสิน่า :mrgreen: มองแล้วคงได้มีแรงปั่นได้อีกโขเลยนะครับ อิ อิ

นักกีฬาทีมดำรงไทยการช่างก็ฟิตไม่เบา ออกทริปเรื่อยเลย ดีนะว่าผมอยู่ใกล ไม่อย่างนั้นมีงอนที่ไม่ยอมชวนเลย อิ อิ ขอบคุณน้องกบสำหรับเรื่องผ้าเบรคด้วยนะจ๊ะ เดี๊ยวคัดหนังให้ดูเล่นซะโลสองโล รับรองอากงได้อุ้มหลานสมใจนึกแน่ๆ อิ อิ :mrgreen:

มาป่วนกันแค่นี้ก่อนนะครับ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
ขวัญ พิริยะฯ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025150179
team: PIT GANG
Bike: Salsa

Re: นิตยสาร P.I.T. Gangs ปีที ๓ ฉบับที่ ๒๘ เดือนสิงหาคม ๒๕๕๒

โพสต์ โดย ขวัญ พิริยะฯ »

สวัสดีค่ะอาจารย์เสรี ,พี่เมย์ และสมาชิก พีิริยะอินเตอร์ฯทีมทุกคนนะค่ะ ยังคุยกับบาสอยู่ว่าคิดถึงพี่เมย์ แต่ก็ไม่กล้าโทรไปกลัวติดลูกทัวร์อยู่จะรบกวนเวลาทำงานพี่เมย์ ยังไงว่าง ๆ ขวัญจะโทรไปหานะค่ะ คิดถึงทุกคนค่ะคงจะได้เจอกันอีกทีก็คงงานที่ชัยนาทและงานที่เขื่อนภูมิพลนะค่ะ :D
ช่างไข่
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ช่างไข่ »

ว้า....บอร์ดนี้ ไม่มีใครกล้าคุยกับ เจ้ขวัญ เลยหรือ เห็นอุตส่าห์เข้ามาตั้ง 2 ครั้งแล้วนะ ไมโล น้าติ่ง คุยกับเจ้เขาหน่อย คุยถูกใจได้ขี่ อีลีเม้นคาบ้อน ด้วยน่า :lol:
ร้าน แอ็กซ์ซีสหไบค์ช๊อป 32/11 ม.7 ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต 83120 โทร.076 319762 /083 6355255
ID Lind. xcphuket
http://www.facebook.com/home.php?
http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PIT Gangs
Bike: จักรยานแก่นหล่อน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๋ MX »

สวัสดีคร้าบ พี่น้อง ญาติมิตร แดนใกล้ไกลทั้งหลาย
เห็นป้าเมย์กับน้องขวัญ เข้ามาโพสต์ เลยต้องขอแว๊บมาโพสต์ทักทาย สาวๆ แกงค์ Wonder Girl ทั้งหลายซะหน่อย

งานแข่งระดับชาติและนานาชาติ เสาร์ อาทิตย์ ก็ต้องขอส่งใบลาแน่นอน
ติดภาระกิจครอบครัวจริงๆ
แต่เรื่องจักรยานยังไม่ทิ้งไปนะ ช่วงนี้กำลังหมกหมุ่่น หลงใหล พวก Fix Gear
กะว่าจะชวนน้าอ๋า ขี่ไปเข้ากลุ่มกับ เป้ Slur ซะหน่อย อิ อิ
ไม่รู้เหมือนกันว่าฟิลลิ่งขี่แล้วจะเป็นไง แต่ดูจากไลฟ์สไตล์และนักขี่แล้ว โดนๆๆ
น้าหม่องทั้งหลาย, จ่านุ๊ก, อ้วนพริ้ว สนใจมะ
เดี๋ยวรวมตัวไปขี่ให้วงแตกกัน เอิ๊กกๆๆๆ
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อ้้าว ยังโพสต์ไม่จบเลย
มือไปโดนปุ่ม Enter เข้าให้ เจ้า Black berry ตัวใหม่ เนี่ยยังไม่ค่อยถนัดมือเลยเรา
รูปภาพ
We make a living by what we Get, we make a life by what we Give
เราดำรงชีวิตด้วยการได้รับและเราสร้างชีวิตด้วยการให้
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รถพวกนี้้ เล่นคนเดียว มันไม่หนุกอะ
ต้องหลายๆ คัน สีมันโดน

รูปภาพ
รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
โอ๋ MX
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มีเล่น รี รี ข้าวสาร ด้วย

รูปภาพ

ไม่ธรรมดานะเนี่ย ต้อง Track Stand เลี้ยงตัวด้วยนะ
รูปภาพ
รูปภาพ
หม่องทูวีล
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek
ตำแหน่ง: หนองจอก กทม

โพสต์ โดย หม่องทูวีล »

สวัสดีน้าโอ๋ น้องขวัญ และทุกๆ ท่านนะครับ

น้องขวัญครับ น้อง Kevin ยืนได้หรือยังครับ ฟิตร่างกายเตรียมไว้วิ่งไล่จับด้วยนะครับ

น้าโอ๋ครับ ถ้าแถวๆ ร้าน มีทริปจักรยาน แบบรูปที่ลงน่ะ แจ้งมาเลยครับ จะรีบไปให้ถึงภายใน 24 นาที เลยทีเดียว :mrgreen:
เวลาเป็นสิ่งมีค่า ที่ทุกคนได้มาเท่ากัน แล้วแต่ใครจะใช้เวลาทำอะไร
CromoZoneT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NONE
Bike: RM

โพสต์ โดย CromoZoneT »

Nothing more behind the scene.... :D just my practice to perform PS....

This is a beautiful picture I picked up for studying.... and after trainned by Oh+ MX....I posted! Wowwwwww :lol: :shock:
ไฟล์แนบ
_MG_0179.jpg (66.81 KiB) เข้าดูแล้ว 661 ครั้ง
B.HARDCORE:บ.พิริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179
team: พิริยะอินเตอร์ทีม, Piriya Inter Cycling Team
Bike: Rocky Mountain Vertex Team Carbon RSL, Rocky Mountain Element SE, Blizzard, Salsa Fistola, Polygon Helios780 Di2
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย B.HARDCORE:บ.พิริยะ »

สวัสดี น้าๆพิริยะ อินเตอร์ ทีม ทุกๆท่าน....ท่านอ.เสรี แห่ง PTT 1-2-CallBikeNet,คุณชัยบ้านบึง,โกๆทางภูเก็ต,และสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมด้วยนะครับ....

สวัสดีครับ ท่านอ.เสรี.......ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามา update ความเคลื่อนไหวของเหล่าขาแรงที่ควบเจ้า Polygon Carbon ใ้นการฝึกซ่อมและแข่งขัน แล้วพบกันที่งานสมาคมฯและเขื่อนครับ :mrgreen:

สวัสดีครับป้าเมย์......คิดถึงจังเลย ได้ข่าวว่าป้าเมย์ สนใจจะไปร่วมสนุกทีี่เขื่ิอนหรอครับ ไม่ทราบว่าจารย์ ติ้น ของผมว่างหรือป่าวในช่วงเพลา ดังกล่าว :mrgreen: อยากให้จารย์ติ้นและป้าเมย์ไปด้วยกันอย่างแรงครับ....รวมถึงน้าๆ สมาชิก พิริยะ อินเตอร์ ทีม ทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่ว่างพอดีกับวันดังกล่าวและสามารถเดินทางไปพักผ่อนกันที่นั้นได้ครับ....

สวัสดีครับ จารย์พจน์.........เจ้าลูกชายสุดที่รัก ยังเดินไม่ได้ครับ แ่ต่ก็ซ่าได้ใจมากเลยครับ :mrgreen:

เห็นรูปรถ ที่น้าโอ๋ เอามาลงแล้ว......................อย่างนี้ต้องนำเสนอ Rocky Mountain Fix Gear และจัดให้ไปซักคันซะแล้ว. :lol: :lol:

หลังจากเิดินทางกลับมาจากงาน สมาคมฯและงานที่เขี่ิอนแล้ว........ผมขอส่งใบลายาวนะครับ ชีพจรลงเท้าครับ เดินทางยาวๆๆครับ :mrgreen:

แล้วพบกันนะครับ นะที่รักทุกท่าน
Piriya Inter Cycling Team
Piriya International Website,,, http://www.piriya-international.com
ขวัญ พิริยะฯ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 025150179
team: PIT GANG
Bike: Salsa

โพสต์ โดย ขวัญ พิริยะฯ »

สวัสดีค่ะอาจารย์พจน์,พี่โอ๋ ,ช่างไข่ ,คุณชัย และทุกๆ ท่าน ค่ะ ตอนนี้เจ้าหนูเควินอยู่ในช่วงตั้งไข่ค่ะ ยังเดินไม่ได้แต่ต้องจับมือเราเดินพอได้ค่ะเดี๋ยวนี้เควินชวนออกนอกบ้านทั้งวันทั้งคืนเลย......น้าโอ๋อยากให้น้องปุ้ยเป็นพรีเซ็นเตอร์แบบ wonder girl บ้างอะค่ะ :mrgreen: จัดให้ได้ไหมค่ะ 555... สีรถแต่ละคันได้ใจจริง ๆ เลย .....พี่โต่งกับพี่เอ๋และน้อง tin tin สบายดีนะค่ะไม่ได้คุยกับพี่เอ๋เลยไม่กล้าโทรไปกวนเดี๋ยวเจ้าตัวเล็กตื่น คิดถึงพี่เอ๋นะค่ะอยากเจอหลาน tin tin เดี๋ยวจะเอาเควินไปเยี่ยมหลานด้วยนะค่ะ
หม่องวันวีล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พิริยะอินเตอร์ทีม
Bike: ROCKY & POLYGON

โพสต์ โดย หม่องวันวีล »

ตอกบัตรแทนนายรี่แล้วกัน
ขอทักทายพี่-ป้า-น้า-อาทั่วทุกสารทิศตั้งแต่เหนือจรดใต้-ตะวันออกไปตะวันตก(จะมากไปไหมเนี่ย) ท่าน อ.เสรี ข่างไข่-โกต๋อง-พี่แดง-น้าด้วง-จ่านุ๊ก-โกอุ้ง-เอกเดิร์ท-น้องขวัญ-บาส-น้าน๊ก-ป้าเมย์-ลุงติ้น-น้าดาบ-น้าดาบ-ไมโล-น้าบอย-น้าหม่อง-ตาโต่ง-น้าหมี-พี่ศรรัก-จ่าบัติ-น้าเวส-อ.พจน์-เฮียพจน์-เจ้ากบ-น้าอ้วน-น้าหมิง-อีตาอ๋า-น้าเอ๋-เจ้าป้อ-น้าแย้-น้องปุ้ย..ฯลฯ
สวัสดีครับทุกคน
ไฟล์แนบ
i1.jpg (63.9 KiB) เข้าดูแล้ว 874 ครั้ง
คำว่าจบ..พูดเบาๆก็เจ็บ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) สวัสดีครับคุณบาส,พี่เส,พี่ดาบแดง,คุณขวัญ,น้าบอย,น้าหม่องวัลวีล,คุณไมโล,
น้องปุ้ย,คุณกบ,น้าโอ๋ และสมาชิกที่เข้ามาชมทุกท่าน

นานๆจะเข้ามาคุยสักครั้ง (ส่วนใหญ่จะนั่งชมแบบเรียบร้อย)

เมื่อคืนแวะไปคุยกับพี่เสมา เรื่องสัพเพเหระ หลักๆก็เรื่องจักรยานแหละครับ
เหลือเวลาอีกไม่กี่ชม.แล้ว สำหรับรายการใหญ่ๆ2รายการ ชัยนาทผมคงไม่ได้ไปครับ
แต่คงไปโผล่ที่สันเขื่อนภูมิพลแทน พอดีเด็กๆอยากจะไปออกกำลังกายกันหน่อยครับ

ขอให้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพ และประสบความสำเร็จกับการแข่งขันในแต่ละรายการครับ

แล้วพบกันในเวลาอันใกล้นี้ สวัสดีครับ :D
ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-5150179 Auto
team: พิริยะ อินเตอร์ ทีม
Bike: Rocky Mountain Vertex 30
ตำแหน่ง: บริษัท พิริยะ อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ปุ้ย พิริยะ อินเตอร์ »

...เห็นทีจะไม่ไหวคะพี่ขวัญ wonder girlนี่ไม่ใช่ทางปุ้ยเลย :mrgreen: แต่สีรถนี่ชอบจริงๆคะ หาซื้อมาเมื่อไรกระซิบบอกด้วยนะคะ อยากลองขี่ดูบ้าง :D
ขวัญ พิริยะฯ เขียน:......น้าโอ๋อยากให้น้องปุ้ยเป็นพรีเซ็นเตอร์แบบ wonder girl บ้างอะค่ะ :mrgreen: จัดให้ได้ไหมค่ะ 555... สีรถแต่ละคันได้ใจจริง ๆ เลย .....
...Positive Thinking _ Positive Life...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “นิตยสาร P.I.T Gangs”