มีพี่น้องนักปั่นท่านใด ปั่นจักรยานเข้า ดิสเค้าท์สโตร์ กันบ้างครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
มือใหม่หัดซิ่ง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: STORCK

มีพี่น้องนักปั่นท่านใด ปั่นจักรยานเข้า ดิสเค้าท์สโตร์ กันบ้างครับ

โพสต์ โดย มือใหม่หัดซิ่ง »

พวก Big C, Tesco Lotus น่ะครับ จะถามว่า แล้วเอาจักรยานไปจอดตรงไหนกันครับ ปลอดภัยมั๊ยครับ กลัวจักรยานหาย ^_^
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก
team: รถถีบ freedom to ride
Bike: Madone 3.1

Re: มีพี่น้องนักปั่นท่านใด ปั่นจักรยานเข้า ดิสเค้าท์สโตร์ กันบ้างครับ

โพสต์ โดย K.Hayabusa »

ลานจอดมอเตอร์ไซค์ได้ครับ หารั้วหรือเสาล็อคกุญแจได้เลยครับ
แต่ผมจอดไม่เกิน 30 นาทีนะครับ
pomodoro
สมาชิก
สมาชิก
team: none

Re: มีพี่น้องนักปั่นท่านใด ปั่นจักรยานเข้า ดิสเค้าท์สโตร์ กันบ้างครับ

โพสต์ โดย pomodoro »

คิดว่า "เสี่ยงมาก" ครับ ที่จะหาย เพราะห้างพวกนี้
ไม่ค่อยมี รปภ มานั่งเฝ้าตรงจุดจอดรถมอไซค์/จักรยาน
ถึงต่อให้มี เห็นเขาเล่าว่า เดี๋ยวนี้ พวกโจรมันมีอุปกรณ์ตัวเล็ก ๆ ไว้ตัดสลิงตัวล๊อกในเวลาไม่ถึง 2 นาที ก็เรียบร้อย
ใจจริง อยากขี่จักรยานไปซื้อของเดินเล่นในห้าง แต่เคยลองทำแล้ว
ลุ้นมาก เดินแบบไม่มีความสุข กลัวหาย ถึงแม้รถไม่แพงก็เหอะ
ตันซ่งไช้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TCC
Bike: Trek / Dahon / Chevrolet / LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ »

ห้างเซ็นทรัลรามอินทรา กม.1 ยามไล่จักรยานครับ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

โลตัสหาดใหญ่ ผมจูงไปแผนกฝากของ

หลังๆมาค่อยฝากซีเอ็ด เพราะมันอยู่ชั้นล่าง ไม่ต้องจูงขึ้นทางลาด แต่ต้องให้พนักงานจำหน้าได้ก่อน :lol:
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
มือใหม่หัดซิ่ง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: STORCK

โพสต์ โดย มือใหม่หัดซิ่ง »

JADE555 เขียน:โลตัสหาดใหญ่ ผมจูงไปแผนกฝากของ

หลังๆมาค่อยฝากซีเอ็ด เพราะมันอยู่ชั้นล่าง ไม่ต้องจูงขึ้นทางลาด แต่ต้องให้พนักงานจำหน้าได้ก่อน :lol:
ผมก็เคยฝากอยู่เหมือนกัน มาวันหนึ่ง ผู้จัดการรึเปล่าไม่รู้ มาบอกว่า "ครั้งหน้า ให้ไปจอดที่จอดรถจักรยานยนต์ ผมเลยบอกไปว่า ไม่เป็นไร

ครับงั้นผมคงมาครั้งนี้ครั้งสุดท้ายล่ะครับ"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”