อยากทราบเส้นทาง เขาใหญ่ด่านชนด่าน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chayadol_d
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

อยากทราบเส้นทาง เขาใหญ่ด่านชนด่าน

โพสต์ โดย chayadol_d »

อยากทราบเส้นทาง เขาใหญ่ด่านชนด่านไปกลับ จะขึ้นทางด่านปราจีนบุรีครับ พอดีจะไปกับเพื่อน 2 คนเลยมาลองหาข้อมูลดูครับ

# เห็นว่าสามารถเข้าไปจอดรถได้ที่เขาใหญ่แกรน์วิว เค้าอนุญาติให้จอด เก็บค่าจอด หรือมีที่จอดรถที่อื่นบ้างเปล่า?

# ระยะทางประมาณเท่าไหร่ครับ ไป-กลับ ?

# ส่วนใหญ่จะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ ไป-กลับ?

# มีอย่างอื่นแนะนำบ้างไหมครับ ?

ขอบคุณครับ
meeuwarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Trex4300, merida901

Re: อยากทราบเส้นทาง เขาใหญ่ด่านชนด่าน

โพสต์ โดย meeuwarn »

ค่าจอด 100 นึง
ผม 6 ชั่วโมง รวมพัก แบบขาค่อนข้างกากๆ

ขึ้นด้านปากช่องก่อนง่ายกว่า มันชันกว่า ขึ้นตอนแรงยังดีๆ ด้านปราจีนไม่ชัน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: อยากทราบเส้นทาง เขาใหญ่ด่านชนด่าน

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

จอดที่โรงแรมค่อนข้างปลอดภัย เสียค่าจอด 100 บาทอย่างที่ข้างบนบอกแต่จะมีระยะวอร์มน้อยไปหน่อย บางทีผมไปจอดรถที่ปั้มปตท.ตรงวงเวียนนเรศวร แล้วปั่นจากวงเวียนมาหน้าด่าน 12 กม. จากหน้าด่านปราจีนไปแยกเขาเขียว 30 กม. ไปศูนย์อาหาร อีก 5 กม. ต่อไปหน้าด่านปากช่อง 12 กม.
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”