เส้นทางปั่นย่านลาดกระบัง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Zerfros
สมาชิก
สมาชิก

เส้นทางปั่นย่านลาดกระบัง

โพสต์ โดย Zerfros »

สอบถามเส้นทางปั่นแถวๆลาดกระบังหน่อยครับ
มีใครปั่นทางไหนกันมั้งอ่ะครับ อยากได้เพื่อนปั่นด้วยกัน :D
รูปประจำตัวสมาชิก
newinbox
สมาชิก
สมาชิก
team: Facebike
Bike: Bianchi MUTT 7000, Surly Pacer 2013, Araya Muddy Fox 1996 26", Java Fit 2011, Be All Bonnet Nior 2012
ตำแหน่ง: Bangkok

Re: เส้นทางปั่นย่านลาดกระบัง

โพสต์ โดย newinbox »

สวัสดีครับคุณพี่ ผมเองก็อาศัยอยู่แถวๆอ่อนนุช-ลาดกระบังเหมือนกัน ก็เริ่มต้นจากการปั่นคนเดียวแล้วก็ไปแจมทริปคนอื่นๆ จนรู้จักกันมากขึ้น แล้วสุดท้ายก็รวมตัวกันสร้าง page บน FB ชื่อ FaceBike เนี่ยแหละครับ เส้นทางปั่นแถวๆลาดกระบังเรามีเยอะพอสมควร ตั้งแต่แบบชิวๆ 40-50 โลฯ จนกระทั่งไปถึง 150+ ก็มี (ไป-กลับ) และจุดนัดพบก็จะเป็นอ่อนนุชบ้าง บางนาบ้าง สุวรรณภูมิบ้าง แล้วแต่เส้นทางครับ :lol: อยากบอกว่าแถบๆกรุงเทพฯตะวันออกนี่มีเส้นทาง unseen ให้ปั่นเล่นพอสมควร และสมาชิกในกลุ่มก็เก็บข้อมูลไว้เพียบเลย สามารถสอบถามกันได้ครับ ส่วนใหญ่เราจะนัดกันแทบจะทุกๆวันอาทิตย์ เนื่องจากวันเสาร์สมาชิกหลายคนติดภาระกิจเรื่องงาน เรื่องครอบครัว บางคนก็แฮ้งค์จากคืนวันศุกร์ :lol: พี่สามารถเข้าไปร่วมกลุ่ม และติดตามข่าวสาร ทริป ได้ที่นี่ครับ -> https://www.facebook.com/groups/131149693639005/

สำหรับอาทิตย์นี้เราจะไปเที่ยววัดหงส์ที่บางปะกงกันครับ -> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=821071 ระยะทางกำลังดีสำหรับท่องเที่ยว 1 วัน
Zerfros
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Zerfros »

โหยยย อย่าเรียกพี่เลยครับ ผมปี 2 เองครับ แหะๆ (แก่ไปเลย :ugeek: )
มีนัดปั่นช่วงจันทร์-ศุกร์ไหมอ่ะครับ แบบปั่นซ้อมช่วงเย็นหลังเลิกเรียนอ่ะครับ
(กลัวไปวันอาทิตย์ยาวๆไม่ไหว :lol: )
แล้วก็ 40-50 โล นี่ไปเส้นไหนได้บ้างอ่ะครับ

ปล.ยังไม่มีหมวกร่วมทริปได้ไหมอ่ะครับ พอดีเก็บเงินอยู่ :roll:
newinbox
สมาชิก
สมาชิก
team: Facebike
Bike: Bianchi MUTT 7000, Surly Pacer 2013, Araya Muddy Fox 1996 26", Java Fit 2011, Be All Bonnet Nior 2012
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย newinbox »

ไม่มีหมวกแนะนำว่าไปหามาใส่ก่อนเลยครับ Safety first! ช่วงเย็นๆก็จะมีปั่นกันสำหรับเพื่อนๆที่เลิกเรียนหรือเลิกงานเร็ว เส้นทางก็แล้วแต่จะนัดกันครับ สวนหลวง ร.9 บ้าง บึงหนองบอนบ้าง สุวรรณภูมิบ้าง
Newell
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899242462
team: จับฉ่าย
Bike: ได้หมด ได้หมด
ตำแหน่ง: ประเวศ, ปากน้ำ, พัฒนาการ

โพสต์ โดย Newell »

อยู่แถวประเวศครับ ถ้ามีโอกาสขอร่วมแจมด้วยนะครับ เพิ่งกลับมาปั่นน่ะครับ
สูงสุด....คืนสู่สามัญ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”