รบกวนสอบถามสภาพเส้นทางจาก Work Point ไปบางปะอินครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
Diddi777
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Litespeed

รบกวนสอบถามสภาพเส้นทางจาก Work Point ไปบางปะอินครับ

โพสต์ โดย Diddi777 »

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ
1.ที่จอดรถ(หลังร้านกาแฟ) ยังเอารถไปจอดได้อยู่มั้ยครับ ผมไม่ได้ไปนานแล้ว
2.สภาพทางจาก Work Point-ที่ว่าการกาแฟ
ว่าจะไปวันอาทิตย์นี้
ขอบคุณครับ
:mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

Re: รบกวนสอบถามสภาพเส้นทางจาก Work Point ไปบางปะอินครับ

โพสต์ โดย nop_master »

ทางดีครับ ปั่นตรงไปยี่สิบกว่าโล เลี้ยวขวาแยกตัว T ตรงไปอีกหน่อยก็บางปะอิน
Diddi777
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนสอบถามสภาพเส้นทางจาก Work Point ไปบางปะอินครับ

ขอบคุณครับ
miu
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย miu »

มีบางช่วงกำลังทำถนนอยู่นะครับ ทางดินโคลนเเฉะนิดหนึ่ง
paitoon_mong
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816857909
team: เสืออิสระ
Bike: trek6000

โพสต์ โดย paitoon_mong »

เพิ่งไปตลาดโก้งโค้งมาเมื่อวันเสาร์ ขอตอบดังนี้
๑. หลังร้านกาแฟยังจอดได้แต่ที่จะคับแคบ ไปสายที่จอดเต็ม เลยไปจอดทางหน้าวัด หรือในวัดได้ครับ
๒. เส้นทางเลียบคลองเปรมช่วงก่อนถึงร้านตาจู๋ มีซ่อมทางประมาณ ๑ กม. และจากแยกตัว T ไปตลาดโก้งโค้ง มีการทำทางอยู่บ้าง เมื่อถึงแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้ายเข้าบางปะอิน ผ่านพระราชวัง แล้วไปออกตรงสถานีรถไฟ จะหลบช่วงที่ทำทางได้ครับ นอกนั้นทางดีปั่นสบาย แต่ถ้าไปแค่บางปะอินก็ไม่มีปัญหา
เพิ่มเติมว่า ช่วงนี้เริ่มเข้าฤดูหนาว ลมจะพัดมาจากทางเหนือ ขาไปจะต้านลม ขากลับมีลมส่ง ปั่นสบายครับ
Diddi777
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”