มีใครปั่นแถวเพชรบุรี ไม๊ครับ หาเพื่อนปั่นไปด้วยกัน มือใหม่เอี่ยมครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
ramioez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.1 2014

มีใครปั่นแถวเพชรบุรี ไม๊ครับ หาเพื่อนปั่นไปด้วยกัน มือใหม่เอี่ยมครับ

โพสต์ โดย ramioez »

สวัสดีครับ นัทครับ น้องใหม่เอี่ยมอ่องครับ เพิ่งไปรับ
trek 1.1 2014 มาครับ วันเสาร์ที่ผ่านมา ก็ได้ลงถนน
ตอนดึกๆครับ ห้าทุ่ม เที่ยงคืน ปั่นรอบบ้านครับ เส้น
ถนนเพชรบุรี ซ.5 - พญาไท - ราชปรารภ(หน้าสน.พญาไท)- อุรุพงษ์
ตอนนี้กำลังขยับขยายเส้นทางให้ไกลมากขึ้นเรื่อยๆครับ สองวันนี้
ว่าจะไปปั่นดูทางที่ สวนลุม วันเสาร์นี้จะไปปั่นที่สวนลุม ตอนเช้าครับ

เพื่อนคนไหน ปั่นแถวนั้น แอดไลน์มาทักทายกันได้นะครับ ยินดีครับ ^^
id line : ramioez ครับผม ^^
ramioez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.1 2014

Re: มีใครปั่นแถวเพชรบุรี ไม๊ครับ หาเพื่อนปั่นไปด้วยกัน มือใหม่เอี่ยมครับ

โพสต์ โดย ramioez »

แถวอื่นก็แอดมาทักทายกันได้นะครับ ยินดีที่ได้รู้จีก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนครับ ^^
dekpet
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: khs
ตำแหน่ง: สัตหีบ

Re: มีใครปั่นแถวเพชรบุรี ไม๊ครับ หาเพื่อนปั่นไปด้วยกัน มือใหม่เอี่ยมครับ

โพสต์ โดย dekpet »

ถ้าแถว จ.เพชรบุรี ติดต่อผมได้ครับ อิอิ
รูปประจำตัวสมาชิก
แฟมมิลี่ไบค์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-7436700
team: แฟมมิลี่ไบค์
Bike: merida matts 40

โพสต์ โดย แฟมมิลี่ไบค์ »

ถนนเลียบหาด บ้านแหลม-หาดเจ้าสำราญ-ปึกเตียน-ชะอำ เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุด มีใครใช้เส้นทางนี้หมัยครับ
oldhippie
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: นั่งทางในเอาครับ
team: โดดเดี่ยว
Bike: เมื่อยละเด้อ

โพสต์ โดย oldhippie »

แฟมมิลี่ไบค์ เขียน:ถนนเลียบหาด บ้านแหลม-หาดเจ้าสำราญ-ปึกเตียน-ชะอำ เสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุด มีใครใช้เส้นทางนี้หมัยครับ
ลูกชายผมปั่นอยู่แถวนั้นครับ เฉพาะเสาร์-อาทิตย์ จักรยานแอลเอสีน้ำเงิน
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ผมก็มือใหม่เหมือนกันครับ ผมอยู่อุรุพงษ์ครับ ปั่นทุกๆเช้า เสาร์-อา ครับ วันเสาร์จะไปปั่นเหมือนกันออกจากบ้านประมาณ 6.00 น วนพระบรมรูปทรงม้า-สะพานพระราม8(ตอนนี้อากาศดีมากครับ ช่วงเช้าๆ สามารถปั่นขึ้นสะพานได้ เพราะยังปิดสะพานอยู่ จักรยานปั่นขึ้นไปได้)-สนามหลวง-ราชดำเนิน-ปทุมวัน-ราชประสงค์-แล้วไปจบที่สวนลุมประมาณ 8.30 น เจอกันทักทายกันได้ครับ ส่วนวันอาทิตย์นี้ไปปั่นร่วมที่แยกปทุมวัน 7.30 น มีเพื่อร่วมอีกคนนึงปั่นมาจากบางโพ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ไฟล์แนบ
รถมผมครับ เจอแล้วทักทายกันได้เลยครับ
รถมผมครับ เจอแล้วทักทายกันได้เลยครับ
IMG_72m19.JPG (79.53 KiB) เข้าดูแล้ว 367 ครั้ง
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

dekpet เขียน:ถ้าแถว จ.เพชรบุรี ติดต่อผมได้ครับ อิอิ
K.ramioez อยู่ถนนเพชรบุรี ซ.5 ครับ
ป.ล. สวนลุมปั่นได้ไม่มากน่ะครับ เพราะช่วงเช้าจะปั่นได้เฉพาะเส้นด้านในเพียงเล็กน้อยเท่านัน เพื่อป้องกันไปปั่นชนคนที่มาออกกำลังกาย วิ่ง น่ะครับ แต่ถ้าจะปั่นทั้งพื้นที่เลย เขาจะมีช่วงเวลาให้ปั่นน่ะครับ น่าจะประมาณ 11.00-15.00 น แต่ช่วงเช้าๆจะมีจักรยานปั่นมาหยุดพักที่สวนลุมบ้างพอสมควรครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”