มีใครเป็นอย่างผมบ้าง

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
murinho
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: miyata

มีใครเป็นอย่างผมบ้าง

โพสต์ โดย murinho »

ก่อนอื่น ถ้าผิดกระทู้ต้องขออภัยและรบกวนช่วยลบด้วยนะครับ

พี่น้องชาวเสือ เป็นอย่างผมบ้างไม๊ครับ
ผมชอบจักรยาน อยากได้จักรยานตั้งแต่เด็กๆ ตั้งแต่สมัย BMX ฮิต อยากมีกับเค้า แต่ก็ไม่สามารถมีได้
เพราะที่บ้านฐานะไม่ค่อยดี หนี้สินมากมาย พอโตขึ้นมาเพื่อนๆชวนมารื้อฟื้นความทรงจำชวนปั่นจักรยาน
ตัดสินใจเก็บเงิน ประหยัดแทบตายจนได้ เสือหมอบวินเทจมา 1 คัน รักแทบตายพยายามดูแล รักษา
(ตามกำลังฐานะที่มี) จนมีปั่นกับเพื่อนๆในกลุ่ม สุดท้ายยย... ต้องทำใจ ขายมันทิ้ง ทั้งที่ไม่อยากเลย
ด้วยปัญหาเงินๆทองๆ พยายามฝืนเก็บมันไว้ แต่..ดูเหมือนทุกอย่าง ไม่เป็นใจให้เก็บมันไว้ ผมกำลังฝืนต่อ
ฝืนรักษามันไว้ ยอมทนเสียงบางเสียงที่ไม่อยากได้ยิน ยอมเห็นเหตุการณ์ที่ไม่อยากเห็น (ไม่รู้จะฝืนได้นานเท่าไร)
หมอบผมเป็นหมอบถูกๆซื้อมาในสภาพซากสนิม มานั่งทำใหม่เอง ด้วยตัวเอง ด้วยเงินที่มีอยู่อย่างจำกัด
ก่อนหน้านี้ที่ผมมาพิมพ์ระบายความอัดอั้น เผลอใจลงขายไปในกระทู้พี่คนนึง ทุเรศตัวเองมาก
ผมรักจักรยานของผม และ กำลังฝืนรักษามันไว้อยู่ แต่ สักวันคงต้องจากกันแน่ๆ ผมเหนื่อยมากก.. :oops:
เพื่อนน้ำใจ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-168-1098
team: lonely
Bike: Masi,Bt

Re: มีใครเป็นอย่างผมบ้าง

โพสต์ โดย เพื่อนน้ำใจ »

ฟังแล้วเศร้า ค่อยๆ คิด ต้องมีทางออกครับ เอาใจช่วยครับ :(
เพื่อนดีเพียงหนึ่งก็เกินพอ
Kami@GT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0991650425
team: Agalico Team
Bike: 99 GT Avanche, 02 Schwinn Moab 3 , 94Challenger Professional,BridgeStone Wild West,Miyata Taco Cro-mo,Panasonic GC-E,96 GT Karakoram
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kami@GT »

ผมเข้าใจคุณนะอารมที่ต้องขายของรัก แต่พยายามอึก อดทน ยื้อจนที่สุด สุดท้ายจำใจปล่อยไป เหมือนตัดแขนเพื่อนเอาตัวรอด แต่ก็รอดไปได้ไม่นาน
พอเดือนถัดมาก็เขาอีหรอบเดิมอีก ผมบอกได้เลยว่าการขายไปช่วยได้แค่เฉพาะหน้า ตราบใดที่เรากำจัดต้นตอมันไม่ได้สุดท้ายก็ต้องขายอย่างอื่นอีก
หาต้นตอมันให้เจอ ถึงแม้ว่าเราต้องยอมสูญเสียบางอย่างเพื่อแลกกันแต่ถ้ากำจัดต้นเหตุมันได้แล้วอดทนผ่านไปได้ทุกอย่างจะดีขึ้นเอง เอาใจช่วยนะครับ
ผมกำจัดมันได้แล้ว
" Life is like riding a bicycle to keep your balance you must keep moving "
-Einstein-

ถ้าหากวันนั้นไม่ลองดู วันนี้ คงไม่รู้ว่าเราจะยืนอยู่ที่ใด ต้องใช้ชีวิตอยู่กับความเสียดาย ที่ไม่ได้ทำ
https://www.facebook.com/darkressident
wong321
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816445308
team: ไม่มี
Bike: trek(2)/ merida/spe /mini java/kona jts /GT zarker/gt /เฟสสัน/dahon3/giant
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว กทม

โพสต์ โดย wong321 »

ขายไปครับ...อย่ายึดติด...เดี๋ยวเศร้า...เอามาต่อชีวิต...มีแล้วค่อยจัดมา.ใหม่ :D ...ผมเตรียมใจ...ต้องปล่อย....เหมือนกันครับ.... :D
ความยุติธรรม.......อยู่ในปากราชสีห์
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

ชีวิตคนเรา บางทีก็ต้องสละความสุขส่วนตน เพื่อคนอื่นบ้าง ยิ่งถ้าเป็นครอบครัวยิ่งสมควร
ของนอกกาย ไม่ตายก็หาเอาใหม่ วันข้างหน้าไม่แน่ อาจเจอที่ถูกใจกว่านี้ครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
DAHON ONE
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DAHON ONE
Bike: DAHON

โพสต์ โดย DAHON ONE »

สู้ๆ :|
nirooth-theframe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815974652
team: ทีมegle
Bike: บิลชี่

โพสต์ โดย nirooth-theframe »

ขายไปซ๊ะไม่งั้นก็เก็บไว้ ผมก็เคยมีวินเทจทั้งรักทั้งหวงใครมีรถแพงกูไม่สนพยามไปถีบในกลุ่ม เหนื่อยฉิบ...ถูกทิ้งตลอด พึ่งรู้มันมีไว้คุยแลัวก็แขวนไว้สวยๆมันเป็นงานศิลปครับ :D
murinho
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ
ไม่ยึดติด สละเพื่อครอบครัว สมควรยิ่ง
พยายามรักษาไว้ เพราะมันแค่ช่วยแก้ไขเฉพาะหน้าก็ถูก
สรุป......คิดไม่ออก (ที่สำคัญถ้าขาย จะขายได้หรือเปล่าก็ยังไม่รู้)
รูปภาพ
คันเดียวกับคันล่าง ชื่อ น้องครีม สุดที่รัก
รูปภาพ
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

;) สู้ๆนะครับ คุณไม่ได้เดียวดายหรอกครับ เป็นประมาณแบบนี้มีอีกเยอะ รวมถึงผมด้วยแต่ผมยังโชค เก็บมีเงินซื้อจักยานได้บ้าง อย่าท้อถอยละกันนะครับ
น่าจะขายได้นะครับ ดูจากสภาพ ถ้าราคาไม่สูงมากครับ ขอให้ขายได้ไวๆ :D
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
murinho
ขาประจำ
ขาประจำ

artistall เขียน:;) สู้ๆนะครับ คุณไม่ได้เดียวดายหรอกครับ เป็นประมาณแบบนี้มีอีกเยอะ รวมถึงผมด้วยแต่ผมยังโชค เก็บมีเงินซื้อจักยานได้บ้าง อย่าท้อถอยละกันนะครับ
น่าจะขายได้นะครับ ดูจากสภาพ ถ้าราคาไม่สูงมากครับ ขอให้ขายได้ไวๆ :D
ขอบคุณมากนะครับ
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

โพสต์ โดย ronghui »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไปได้
zazawawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815573737
team: แข่งกันเข็น
Bike: รถเล็กๆ
ตำแหน่ง: 0
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zazawawa »

ronghui เขียน:ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ให้ผ่านพ้นอุปสรรคต่างๆไปได้
murinho
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
kwan_it
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จปร

โพสต์ โดย kwan_it »

murinho เขียน:ก่อนอื่น ถ้าผิดกระทู้ต้องขออภัยและรบกวนช่วยลบด้วยนะครับ

พี่น้องชาวเสือ เป็นอย่างผมบ้างไม๊ครับ
ผมชอบจักรยาน อยากได้จักรยานตั้งแต่เด็กๆ ตั้งแต่สมัย BMX ฮิต อยากมีกับเค้า แต่ก็ไม่สามารถมีได้
เพราะที่บ้านฐานะไม่ค่อยดี หนี้สินมากมาย พอโตขึ้นมาเพื่อนๆชวนมารื้อฟื้นความทรงจำชวนปั่นจักรยาน
ตัดสินใจเก็บเงิน ประหยัดแทบตายจนได้ เสือหมอบวินเทจมา 1 คัน รักแทบตายพยายามดูแล รักษา
(ตามกำลังฐานะที่มี) จนมีปั่นกับเพื่อนๆในกลุ่ม สุดท้ายยย... ต้องทำใจ ขายมันทิ้ง ทั้งที่ไม่อยากเลย
ด้วยปัญหาเงินๆทองๆ พยายามฝืนเก็บมันไว้ แต่..ดูเหมือนทุกอย่าง ไม่เป็นใจให้เก็บมันไว้ ผมกำลังฝืนต่อ
ฝืนรักษามันไว้ ยอมทนเสียงบางเสียงที่ไม่อยากได้ยิน ยอมเห็นเหตุการณ์ที่ไม่อยากเห็น (ไม่รู้จะฝืนได้นานเท่าไร)
หมอบผมเป็นหมอบถูกๆซื้อมาในสภาพซากสนิม มานั่งทำใหม่เอง ด้วยตัวเอง ด้วยเงินที่มีอยู่อย่างจำกัด
ก่อนหน้านี้ที่ผมมาพิมพ์ระบายความอัดอั้น เผลอใจลงขายไปในกระทู้พี่คนนึง ทุเรศตัวเองมาก
ผมรักจักรยานของผม และ กำลังฝืนรักษามันไว้อยู่ แต่ สักวันคงต้องจากกันแน่ๆ ผมเหนื่อยมากก.. :oops:
ไม่ต่างกันกับผมเลยครับ ผมเองเมื่อประมาณปลายปี53 ชะตาชีวิตผกผัน ย่ำแย่ถึงขีดสุด
ย่ำแย่ถึงขนาดที่มีงินติดตัวไม่ถึง1000 สมบัติติดตัวที่มีมาก็เพียง หนังสือการ์ตูนประมาณ3-400เล่ม
โน๊ตบุ๊ค1 เครื่อง กล้องถ่ายรูป และเสือหมอบ1คัน เมื่อพยายามที่จะยื้อจนถึงที่สุด ยื้อจนสุดกำลังเพื่อที่จะกลับ
มายืนให้ได้อีกครั้งแต่ก็ไม่เป็นผล สุดท้ายเลยต้องยอมตัดใจ ขายของรักเพื่อเป็นทุนในการเริ่มต้นชีวิต
ขายเสือหมอบ ขายกล้อง (2สิ่งนี้คือของรักของผม) ขายเพื่อทำทุนให้กลับมายืนได้อีกครั้ง
และคิดว่าสักวัน เราจะหามันกลับมาอีกครั้ง แม้ไม่ใช่คันเดิมก็ไม่เป็นไร ตั้งแต่วันนั้นมาจนถึงวันนี้
ผมปลดหนี้ได้ไปพอสมควร เหลืออีก แสนกว่าๆ ตอนนี้ได้กล้อง(ของรักชิ้นที่1)มาแล้ว และ เสือหมอบ จะเป็นอีกสิ่งหนึ่ง
ที่กำลังจะกลับมาอีกครั้ง ผมไม่รู้ว่าผมโชคดีหรือโชคร้ายกันแน่ ที่ผมไม่มีที่พึ่ง พ่อเสียตั้งแต่ผมยังเล็ก
แม่ทิ้งผมไปมีแฟนใหม่ตั้งแต่ผมยังจำความไม่ได้ พี่ น้อง ผมไม่มี ใช้ชีวิตอยู่อย่างลำพังมาตลอด
ต่อสู้ ดิ้นรน แสวงหา ไม่ย่อท้อ

ปัญหาทุกปัญหามีทางออก อยู่ที่เรา เลือกจะสู้ หรือ เลือกจะถอย
ทุกคนบนโลกใบนี้ ไม่มีใครไม่มีปัญหา รวยล้นฟ้าก็มีปัญหา หรือจะจน จนติดดินก็ยังมีปัญหา
สู้ๆครับ แล้วทุกอย่างจะผ่านไปได้ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ปัญหา ใช้ปัญญาใช้สมองใช้สองมือ
ขอให้ผ่านไปให้ได้ครับ :D
ไม่มีคำว่า "ดีพอ" สำหรับคนที่ไม่ "พอดี"
อ่อนล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-3118737
Bike: bianchi..lemond..K2..yeah

โพสต์ โดย อ่อนล้า »

วันนี้จากกัน....วันหน้าก็กลับมา....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”