โค้งดารา

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปทุกดอย..คอยข้างล่าง
Bike: mosso..เก่าๆ
ตำแหน่ง: ห้วยเหียน ชลบุรี

โค้งดารา

โพสต์ โดย kitti-u »

มีใครปั่นแถวโค้งดาราบ้างเส้นที่ไปหิ่งห้อยชาเลย์ไปออกไหนใด้ทางเป็นไงรถตะเกียบ :mrgreen:
kamasang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868888522
team: มหาสิน ทีม
Bike: trek ex9.8

Re: โค้งดารา

โพสต์ โดย kamasang »

จาก..หิ่งห้อยชาเล่ห์..ขี่ออกมาถ้าเลี้ยวซ้าย..เจอแยกเลี้ยวซ้ายไปได้ยาวเลยสำหรับหมอบ
แต่ถ้าเลี้ยวขวา..อ้อมไปขี่เสือภูเขา.ครับ.ทางขึ้นเนินลงเนินสลับกัน
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ

:?:เส้นที่เข้าไปครับเลยหิ้งห้อยชาเลร์มันไปออกทางใหนใด้ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
xcells
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099-469-15XX
Bike: infinito -Impulso - Trek7.2-Merida-Tern-Dahon... คุณหมอขาอ่อนปั่นแถวศรีราชา-อ่าวอุดม

โพสต์ โดย xcells »

ทางสวยครับ ผมไปออกตรวจคนไข้ยังนึกเลยว่าอยากมาปั่นแถวนั้น
กลุ่ม BFH = Bike For Health

" จักรยาน สุขภาพ ความสุข "
รูปประจำตัวสมาชิก
คนบ้านโคกนาโก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0923516919
Bike: SCOTT Scale 950 1x11 sp. Fox FIT4

โพสต์ โดย คนบ้านโคกนาโก »

kitti-u เขียน::?:เส้นที่เข้าไปครับเลยหิ้งห้อยชาเลร์มันไปออกทางใหนใด้ :mrgreen:
ทางมันวนออกมาที่ศาลเจ้าก่อนถึงหิ่งห้อยชาเลย์ครับ....ก่อนที่จะวนออกมา..ตรงข้ามหิ่งห้อยฯจะมีร้านค้าเก่าแก่อยู่ร้านนึง.....พวกผมชอบไปนั่งคุยกับคุณตาเจ้าของร้าน..ถึงความรุ่งเรืองในอดีตของที่นี่.....อ้อ...อย่าลืมอุดหนุนปอนเซอร์แกหน่อยนะครับ....อิ..อิ...ออกจากร้านค้าของคุณตาก็เป็นการดันเนินครับ....พ้นเนินหากเลี้ยวขวาลงไร่มันก็จะเป็นแทรค...มันส์สมชื่อครับ...แต่ยังไม่เคยไปนะครับ... :lol: :lol: :lol: ...ถ้าตรงไปเรื่อยๆ ฝั่งซ้ายมือจะเห็นซากรีสอร์ทเก่า...บรรยายกาศ..ลัดดาแลนด์ชัด ๆ :lol: :lol: :lol: ตรงไปอีกจะเจอบ้านอีกหลัง..เรียกว่าเพิงจะเหมาะกว่าครับ...เลี้ยงเป็ด ไก่ มากมาย...ระวังอันตรายจากกลับระเบิดที่เป็ด ไก่ มันวางเอาไว้ด้วยนะครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: .....จากนั้นก็จะพุ่งลงเนินน้อยๆ มาโผล่ที่ศาลเจ้า เลี้ยวซ้ายก็อีกรอบ ถ้าเลี้ยวขวาก็กลับบ้านครับ :D :D :D
kitti-u
ขาประจำ
ขาประจำ

คนบ้านโคกนาโก เขียน:
kitti-u เขียน::?:เส้นที่เข้าไปครับเลยหิ้งห้อยชาเลร์มันไปออกทางใหนใด้ :mrgreen:
ทางมันวนออกมาที่ศาลเจ้าก่อนถึงหิ่งห้อยชาเลย์ครับ....ก่อนที่จะวนออกมา..ตรงข้ามหิ่งห้อยฯจะมีร้านค้าเก่าแก่อยู่ร้านนึง.....พวกผมชอบไปนั่งคุยกับคุณตาเจ้าของร้าน..ถึงความรุ่งเรืองในอดีตของที่นี่.....อ้อ...อย่าลืมอุดหนุนปอนเซอร์แกหน่อยนะครับ....อิ..อิ...ออกจากร้านค้าของคุณตาก็เป็นการดันเนินครับ....พ้นเนินหากเลี้ยวขวาลงไร่มันก็จะเป็นแทรค...มันส์สมชื่อครับ...แต่ยังไม่เคยไปนะครับ... :lol: :lol: :lol: ...ถ้าตรงไปเรื่อยๆ ฝั่งซ้ายมือจะเห็นซากรีสอร์ทเก่า...บรรยายกาศ..ลัดดาแลนด์ชัด ๆ :lol: :lol: :lol: ตรงไปอีกจะเจอบ้านอีกหลัง..เรียกว่าเพิงจะเหมาะกว่าครับ...เลี้ยงเป็ด ไก่ มากมาย...ระวังอันตรายจากกลับระเบิดที่เป็ด ไก่ มันวางเอาไว้ด้วยนะครับ... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: .....จากนั้นก็จะพุ่งลงเนินน้อยๆ มาโผล่ที่ศาลเจ้า เลี้ยวซ้ายก็อีกรอบ ถ้าเลี้ยวขวาก็กลับบ้านครับ :D :D :D
ตามนั้นครับไปมาแล้วครับเข้าไปดันเนินในหิ้งห้อยชาเลย์ด้วยสวยดี :P
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”