หยุดวันแม่จะไปปั่นดอยสุเทพ สภาพอากาศเอื้ออำนวยไหมครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
plex
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Spe SL3
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง

หยุดวันแม่จะไปปั่นดอยสุเทพ สภาพอากาศเอื้ออำนวยไหมครับ

โพสต์ โดย plex »

ไปปั่นคนเดียวเองครับ เอาจักรยานหมอบกับรถพับไป สภาพอากาศตอนนี้เป้นไงมั่งครับ ต้องเตรียมอะไรบ้างไหม พอดีว่าจะปั่นขึ้นเขาที่เชียงใหม่เป็นครั้งแรก รบกวนแนะนำด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
CS SPORT TEAM
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0921858797
team: CS SPORT TEAM
Bike: MARIN, FUJI

Re: หยุดวันแม่จะไปปั่นดอยสุเทพ สภาพอากาศเอื้ออำนวยไหมครับ

โพสต์ โดย CS SPORT TEAM »

วันสองวันนี้ฝนตกกลางวัน(แถวสันกำแพงบางทีแถวนี้ตกตีนดอยไม่ตกฝ้าใสก็มีเลยชี้ชัดไม่ได้)ครับ แต่เชิงดอยสุเทพนั้นโดยปกติในวันที่ไม่มีพายุเข้าฝนจะตกตอนเย็นครับมักจะไม่ตกตอนเช้าเท่าไร เป็นเพราะอากาศที่หอบไอร้อนไปปะทะดอยตอนเที่ยงเลยทำให้ตกตอนเย็นเสียมากตามที่สังเกตุมาน่ะครับ
Bike to Work
Work to Eat
Eat to Life
Life to Bike
plex
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Spe SL3
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง

Re: หยุดวันแม่จะไปปั่นดอยสุเทพ สภาพอากาศเอื้ออำนวยไหมครับ

โพสต์ โดย plex »

ขอบคุณครับ เช้าๆจะลองปั่นขึ้นไปดู
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”