ขอแนะนำพื้นที่ปั่นจักรยานไม่ลงถนนใหญ่ ในกทม zone เหนือด้วยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

ขอแนะนำพื้นที่ปั่นจักรยานไม่ลงถนนใหญ่ ในกทม zone เหนือด้วยครับ

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

ตอนนี้กำลังชวนแฟนมาปั่นจักรยาน
แต่เค้าไม่ออกก่อน 9 โมง

คราวนี้เลยนึกไม่ออกว่าเอาไงดี
สายๆ บ่ายๆ มันก็ร้อน

ไม่แน่ใจว่ามันมีพื้นที่ดังต่อไปนี้มั้ยครับ

1. ไม่ออกถนนใหญ่
2. ปั่นได้ ช่วงสายๆ/บ่ายๆ ไม่ร้อนมาก
3. วิวสวย
4. หรือช่วงเย็นๆ ก็ได้ครับ
5. เดินทางจากแถวดอนเมืองไม่เกิน 1 ชั่วโมง (วันเสาร์-อาทิตย์)

ตอนนี้นึกออกแค่สวนรถไฟ กับในกองทัพอากาศน่ะครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
dt86374
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอแนะนำพื้นที่ปั่นจักรยานไม่ลงถนนใหญ่ ในกทม zone เหนือด้วยครับ

โพสต์ โดย dt86374 »

แถวๆนั้นก็มี กรมทหารราบ 11, ซอยวัชรพลก็พอได้ ถนนกว้าง 4 เลน แต่สั้นไปหน่อย

ยาวๆหน่อยก็ ถนนเลียบคลองเปรมกับเส้นข้างๆ Motorway ไปทางรังสิตที่ออกวัดมูลจินดาตรงคลอง 5
ที่เช้าๆเสาร์อาทิตย์จะไม่ค่อยมีรถมาก
รูปประจำตัวสมาชิก
monxmonx
สมาชิก
สมาชิก
Bike: airborn, trek, ตราจรเข้

Re: ขอแนะนำพื้นที่ปั่นจักรยานไม่ลงถนนใหญ่ ในกทม zone เหนือด้วยครับ

โพสต์ โดย monxmonx »

แนะนำ นอร์ทปาร์ค อีกแห่งครับ
theerawat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896649445

โพสต์ โดย theerawat »

ผมอยู่ดอนเมืองเหมือนกันครับ ขี่ด้วยกันมั๊ยครับ 089 - 6649445 ยศ
phol99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847571291
team: Noname Bike
Bike: Giant Warp DS3

โพสต์ โดย phol99 »

ขึ้นทางด่วนไปลงบางนาเลยครับ เข้าถนนสรรพาวุธ แล้วก็ไปจอดรถไว้แถววัดบางนานอก ข้ามเรือไปฝั่งพระประแดง มีตลาดน้ำปั่นไปกินไป ปั่นชิวๆ ในสวนได้ทั้งวันครับ ถ้ากลัวหลงต้องการคนนำทางแจ้งมาทางผมได้เลยครับ มีเพื่อนปั่นบ้านอยู่ที่นั่นเลยครับ :D :D
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

ถ้าอยู่ดอนเมืองแล้วชอบปั่นแบบครอบครัว ผมแนะนำเส้นทางนี้เลยครับ
รถน้อยมากๆ และทางดี อากาศดี ระยะทางประมาณ 27 กม.
ได้ไปแล้วจะเห็นว่าบรรยากาศชนบท มีสวนผักมากมายอยู่ใกล้แค่นี้เอง

(ระหว่าง A-K มีสะพานปูน จักรยาน มอไซค์ข้ามได้ปลอดภัย)
ไฟล์แนบ
Domuang Route.JPG
Domuang Route.JPG (118.49 KiB) เข้าดูแล้ว 820 ครั้ง
ป้อ แมคเคนน่า
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tyrell RS, Cinelli Mash Work, Brompton S2L

โพสต์ โดย ป้อ แมคเคนน่า »

เพิ่งกลับมาดูอีกที ขอบคุณมากๆ เลยครับ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

sunny เขียน:ถ้าอยู่ดอนเมืองแล้วชอบปั่นแบบครอบครัว ผมแนะนำเส้นทางนี้เลยครับ
รถน้อยมากๆ และทางดี อากาศดี ระยะทางประมาณ 27 กม.
ได้ไปแล้วจะเห็นว่าบรรยากาศชนบท มีสวนผักมากมายอยู่ใกล้แค่นี้เอง

(ระหว่าง A-K มีสะพานปูน จักรยาน มอไซค์ข้ามได้ปลอดภัย)

:D :D :D
blacklids
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08006916ยี่สิบแปด
team: Perfect Park Suwannabhumi & Weekend Bike Club
Bike: อ้ายแดง=หมอบSpe รถแรงแซงหน้าเส้น อีเขียว=โครโมScott กาเมล่าบ้าพลัง
ตำแหน่ง: มัสยิดอั๊ตตั๊กวา มีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย blacklids »

เลียบคลอง13หนองจอกครับผม ราดยางมาใหม่เรียบกริ๊บ ร่มรื่นอีกต่างหาก ปั่นเพลินๆอาจจะทะลุออกไปคลอง15เลยก็ได้นะ :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”