347 Training Camp สัญจรนอนริมดอย ปี 56

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: Cannondale

347 Training Camp สัญจรนอนริมดอย ปี 56

โพสต์ โดย CJ »

จบกันไปอย่างชุ่มฉ่ำกับทริปสัญจรประจำปีในเทศกาลเข้าพรรษาปีนี้ไปแล้วเมื่อคืนวาน

ตั้งแต่เตรียมงานจนถึงวันที่เราเดินทางเข้าแคมป์สมาชิกทุกคนกระตือรือร้นเตรียมตัวฝึกซ้อม เตรียมอุปกรณ์ เตรียมขอวีซ่ากันอย่างคึกคัก
4 วันที่อยู่ด้วยกันมีสมาชิกเกือบ 50 ชีวิตมารวมกัน รู้และเข้าใจบทบาทตัวเองอย่างดี

ขอขอบคุณทุกท่านที่ทำให้เราได้รับความรู้สึกดีด้วยกันที่มากกว่าการปั่นจักรยาน

ขอบคุณ บาส บอส เปตอง นักปั่นระดับชาติของไทย และอาฮ๊อก ทีมชาติสิงคโปร์โปร เพื่อนร่วมทีม OCBC Bank ของบาสที่มาสอนเทคนิคและแสดงให้เห็นว่า การใช้เสต็ปขึ้นและลงเขาของระดับเทพเป็นอย่างไรตลอดทั้ง4 วัน

ดีใจที่การออกทริปครั้งนี้บรรลุตามวัตถุประสงค์

พบว่านอกจากทนทานแล้วพวกเราแข็งแรงขึ้นจริง

ขอบคุณริมดอย รีสอร์ท ที่ต้อนรับพวกเราอย่างอบอุ่นเหมือนพักบ้านตัวเอง
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 347 Training Camp สัญจรนอนริมดอย ปี 56

ขอบคุณ Cycle Square Rama 3 สนับสนุนน้ำดื่ม เกลือแร่ ตลอดงาน

ขอบคุณ พี่ช้าง เฮียอวบ สนันสนุนปลาที่หามาด้วยน้ำพักน้ำแรง ปลาที่หากินได้ยากมาบริการ

ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมสนุกด้วยกัน โอกาสหน้าพบกันใหม่

ใครจะลงภาพ สรุปทริป เชิญเลย เปิดกระทู้ให้แล้ววว
:D :D :D :D :D
ra_p
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-850-4092
team: 347 cycling team
Bike: Spe' SL 2/2

Re: 347 Training Camp สัญจรนอนริมดอย ปี 56

โพสต์ โดย ra_p »

>>>> ขอยกข้อความของ ยวช มารวมไว้เป็นกระทู้เดียวนะครับ
nop_master เขียน: คงไม่ใช่ความสวยงาม ในความทรงงจำ หากไม่กล่าวขอบคุณ กลุ่มผู้ก่อตั่ง ขุมพลังควงขา แห่ง 347 เริ่มที่ ท่านประธานเชาว์ พี่พจน์ เลขาไมค์ น้าของพวกเรา พี่น้อง 347 นับเป็นก้อนนักปั่น ที่ตกผลึกทับซ้อน ความแข็งแกร่ง ความเหนียวแน่นแห่งเกลียว มิตรภาพที่รัดตรึง จนเป็นความผูกพันธ์ที่ ไม่แปลกแยกในชนชั้นและศักดินา มีมากมีน้อย เก่งมากเก่งน้อย แก่มากแก่น้อย หล่อหลอมรวมกันลงตัวเป็นภูเขาแห่งมิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ สูงลิบลิ่วกว่าที่พวกเราชาว 347 ปีนป่ายพิชิตมา ณ.ก้นบึ้งแห่งห้วงความจดจำ ตัวข้าพเจ้า เพียงบอกได้ว่า อยู่กับพี่น้องในบ้านนักปั่น แห่งนี้อย่างเป็นสุข เคยมีคนถาม ยวช.ว่า รอยสักที่น่อง หากย้ายทีม จะทำอย่างไร มิต้อง ลบแล้วสักใหม่ดอกรึ ขอบอกว่า ไม่ใช่รอยสัก เพื่อบ่งบอกสังกัดทีมปั่น แต่มันเป็นสติ้กเกอร์แห่งความทรงจำ ที่ควรเก็บไว้จน วันสุดท้ายแห่งชีวิต ของการดำรงอยู่ ยวช.อยากบอกว่า ทุกวี่วันที่ได้ควงตีน บุกตลุย บ้าง ไล่ตามบ้าง หลุดหายไส้ขาดห้อยร่องแร่ง ไม่เป็นท่าเป็นทางหมดสภาพ ราบเรียบ เหล่านั้น ล้วนเป็นความรู้สึกสนุก และมันส์ ตามอารมณ์
และทริพสัญจรเพชรบูรณ์ทริพนี้ อยากบอก อยากขอบคุณ ในทุกหัวใจของพี่น้องทุกคน ยวช.เชื่อว่าอีกหลายคนและทุก คน
ก็คงรู้สึกเช่น ยวช. เรื่องราวคุยข่มถ่มถุย ถือเป็นความโฮกฮา สะปาดาเฮ่ มากกว่าจะเป็นเรื่องเอาชนะคะคานกันอย่างเอาเป็นเอาตาย
ถ้าเป็นเช่นนั้น คงได้ปลดล้อไล่ฟาดกะบาลกันวุ่นวายทั้งทีม ทุกสิ่งทุกอย่างที่เกิดขึ้นในทีม เรื่องราวต่างๆ ยวช.ถือไว้ให้อยู่ใต้ คำว่า มิตรภาพแห่งความทรงจำของ 347
เหนือสิ่งอื่นใด อยากเขียนคำนิยมให้ใคร บ้างเล็กน้อย เป็นกรณี พิเศษ เริ่มที่
พี่เชาว์ ประธานของเรา ท่านเป็น แม่ทัพ ใหญ่แห่ง 347 ที่ น่ายกย่องในทุกเรื่องราว
น้าไมค์ เลขา แห่ง 347 นับเป็นเพื่อนที่อยู่ในใจตลอดมา
น้องวนิดา ป้าแสงจัน สองยอดหญิง แห่ง 347
เฮีย อวบ แมมมอท เจ้าแห่งเนื้อปลา เจ้าของฉายา ชายอวบ หัวใจหล่อ
อาจารย์ใหญ่ ผู้พันนภดล แชมป์ประเทศไทย แห่งความทรงจำของน้องๆ
อาจารย์เล็ก สุดยอด ช่างเทคนิค ที่ยวช. ขอบอกว่า ในเมืองไทย ชั่วโมงนี้ต้องยกให้
และพี่น้องอีกนับสิบ เด๋วจะบรรยายให้สาสมครบถ้วนทุกผู้ทุกนาม บนความรู้สึก แห่งอารมณ์ ของข้าพเจ้า และจงอย่าได้ ถือโกรธ
มิฉนั้น อาจไส้แตรก ได้
r a _ p ...Yo!
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

ขอบคุณพี่เชาว์ ที่เสียสละเตรียมงาน ดูแลงาน ตั้งแต่เริ่มจนจบไปด้วยดีมากกๆ
ขอบคุณน้าไมค์ ที่คอยประสานงาน ตามบริการ on site off site ทุกอย่าง
ขอบคุณ บาส สำหรับ คำแนะนำการขี่ที่ถูกต้อง และ ความรู้ที่ได้รับสำหรับการขึ้นและลงเขา
ขอบคุณ บอส เปตอง อาฮีอก ในการทำหน้าที่หัวลากตีนระเบิดตลอดทาง รวมทั้งการขี่ดูแลกลุ่มหน้ากลุ่มหลัง อย่างดี
ขอบคุณ พี่ช้าง สำหรับ ปลา อาหารสด อร่อยๆ มากๆ
ขอบคุณ เอก สำหรับ จิ้มจุ่ม ทุกทริป
ขอบคุณ พี่เล็ก สำหรับ ความปราณีตในการเซ็ทรถของพวกเรายามที่ต้องการ
ขอบคุณ พี่นพ ที่เป็นหัวลาก และ จัดระเบียบการขี่กลุ่มให้พวกเราตลอดทริป
ขอบคุณ เฮี้ยง พี่ เยาวชน สำหรับการเป็นกำลังใจในการขึ้นเขา
ขอบคุณ พี่ตุ้ม พี่นันท์ที่ให้อาศัยร่วมขบวนไปด้วยครับ
ขอบคุณ พี่เล็กๆ ศักดิ์ สำหรับการจัดหาน้ำดื่มเกลือแร่ ใน makro ทุกวัน
ขอบคุณ cycle sq พระราม 3 สำหรับ น้ำ และ เกลือแร่ครับ

และ ขอบคุณพี่น้อง 347 ทุกคนที่ได้ร่วมปั่นด้วย สนุกมากครับ
voody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คูคต
Bike: จักรยาน
ตำแหน่ง: รังสิต-นครนายก20 ปทุมธานี

โพสต์ โดย voody »

ขุนเขาสูงชัน
สายฝนโปรยปลาย
นำ้ใจหลาก รด
aexs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale & Bianchi

โพสต์ โดย aexs »

- ขอขอบคุณท่านประธาน CJ และน้าไมค์ ที่ดูแลสมาชิก 347 เป็นอย่างดีเยี่ยม
- งานนี้ไม่มีสองท่านที่กล่าวมา ทริป 347 สัญจรคงเกิดขึ้นไม่ได้
- ขอปรบมือดังๆ ให้ครับ
- ส่วนบรรยากาศการซ้อมปั่น สนุก มันส์ ครบทุกรส
- ขอบคุณ ท่านสว. ดาวเด่น ดาวรุ่ง ดาวโรย ทุกท่านที่มาร่วมปั่นครับ
- ขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่มาช่วยลาก ช่วยทำเกมส์ให้ตื่นเต้น ทุกเสตจ
- ขอบคุณพี่นพ ทอ. ที่พานักปั่น ระดับทีมชาติมาร่วมทริปนี้ด้วย
- ขอบคุณเจ้าบาส อาฮ๊วก บอส เปตอง ที่มาช่วย แนะนำเทคนิค เคล็ดลับการปั่น
- และสุดท้ายอยากขอบคุณม้าศึกคู่กาย เจ้าเบี่ยงเขียว ที่พาข้าพเจ้าไปเที่ยว ในทริปนี้ :mrgreen:
"Your Best Year Starts Now"
aexs
nop_master
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347
Bike: Evo SL3 Transistion Surly

โพสต์ โดย nop_master »

เด๋วภาพถ่ายความเหนื่อย ความสู้ ของแต่ละท่าน คงตามมา ใครอยากจดจำอะไร ก็รีบฉกฉวยไว้เลย เพราะ เชื่อ ว่า
ภาพความทรงจำที่มีค่า เหล่านี้ ควรถูกจดจำ ไว้ถ่มถุย ใส่กัน จนถึงแก่เฒ่า ยามชรา รอภาพสวยงามอยู่นะขอ รับ
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

รอชมภาพครับ :D
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
CJ
ขาประจำ
ขาประจำ

สำหรับภาพต้องรอสักครู่ครับ กล้องผมถ่ายได้ไม่มาก เป็นมือสมัครเล่นเวลาจอดรถจะกดแบบรีบๆด้วยความไม่คุ้นเส้นทาง

เดี๋ยวพยายามทำครับ กลับมาเข้าสู่โหมดปรกติแล้วขอส่องงานก่อนครับ

ยังมีกล้องพี่นัน กล้องพี่เล็กๆ ที่น้าช่วยถ่ายไว้บ้าง และแอบเห็นบางคนแอบพกกล้องตลอดเวลา ใครว่างเอามาลงอวดกันได้เลยครับ

:D :D :D :mrgreen: :mrgreen: :geek: :geek:
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819095957
team: รวมมิตร , ดอนเมือง , รามอินทรา, 347 Cycling Team
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tum13 »

ขอขอบคุณท่านประธาน CJ และน้าไมค์ ที่ดูแลสมาชิก 347 เป็นอย่างดีเยี่ยมและเพื่อนร่วมทริปทุกท่าน มาดูรูปบางส่วนกัน
วันแรก เบาๆๆ 65โล
รูปภาพ
รูปภาพ
วันที่2 ขึ้นเขาค้อ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เจ็บใจโดน ยวช. เชือดที่ภูทับเบิก รอลดน้ำหนักก่อน แค้นนี้ยังไม่สาย
รูปภาพ
จุดพักสี่แยก
รูปภาพ
ใครใส้แตก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร , ดอนเมือง , รามอินทรา, 347 Cycling Team
ติดต่อ:

จุดพักแทนรักวิวล์
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

จุดพักทานข้าว
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เส้นทางกลับผ่านจุดชมวิวเลยแวะถ่ายรูป
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มื้อเย็นกลับบรรยากาศ โรแมนติก
รูปภาพ
tum13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เช้าวันใหม่ กลับเตรียมตัวเดินทาง ไปน้ำหนาว
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพนี้ดูหนาวจิง ๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”