ขอสอบถามเส้นทางปั่นจากบางบัวทอง มาทำงานที่อ้อมน้อย สมุทรสาครนะครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
88north88
สมาชิก
สมาชิก

ขอสอบถามเส้นทางปั่นจากบางบัวทอง มาทำงานที่อ้อมน้อย สมุทรสาครนะครับ

โพสต์ โดย 88north88 »

คืออยากจะรบกวนขอสอบถามเส้นทางการปั่นจากบางบัวทองมาอ้อมน้อย นะครับว่ามีเส้นทางไหนปลอดภัยบ้างครับ
ปกติจะใช้มอไซด์มาทำงานแต่อยากเปลี่ยนมาออกกำลังกายด้วย แล้วก็ประหยัดน้ำมันด้วยนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
dedo3230
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida 40D 2013
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล

Re: ขอสอบถามเส้นทางปั่นจากบางบัวทอง มาทำงานที่อ้อมน้อย สมุทรสาครนะครับ

โพสต์ โดย dedo3230 »

ดีคับ ตรงไหนของบางบัวทองคับ
หลัง บางใหญ่ หมู่บ้านบัวทอง วัดลาดปลาดุก มาวัดต้นเชือกออกศาลายา พุทธมณฑล
ประปามหาสวัส วัดศรีประวัส ออกวัดใหม่ผดุงเขต มาศาลายา พุทธมณฑล
เข้าวัดพระเงิน ออกวัดต้นเชือก ศาลายา
ปล มาได้หลายมางเลยคับ ปั่นชิวๆเลยคับ
ก้อปั่นๆกันไป
88north88
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอสอบถามเส้นทางปั่นจากบางบัวทอง มาทำงานที่อ้อมน้อย สมุทรสาครนะครับ

โพสต์ โดย 88north88 »

ใช่ครับ อยู่หมู่บ้านบัวทอง เคยขี่มอไซด์มาออกศาลยานะครับ แต่ถนนมันไม่ดีอะครับ
เลยไม่รู้ว่าจะขี่ไหวหรือป่าว แต่ว่าจะลองแวะดูเส้นทางอีกรอบครับ ยังไงก็ขอบคุณมากครับ^^
ณัฐวัชร์ ฉายเนตร
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek 1.1 2012

โพสต์ โดย ณัฐวัชร์ ฉายเนตร »

ผมปั่นคนเดียว จากบ้านที่บางบัวทอง มาทำงานที่อ้อมน้อยเช่นกันครับ แต่ไม่ทุกวันนะต้องดูสภาพฝนฟ้า อากาศด้วย สัปดาห์ละ 2-3 วัน
ถ้าต้องการเดินทางมาด้วยกันก็ยินดีนะครับ ผมเอกครับอยู่บริษัทสามมิตรมอร์เตอร์ (081-3839537)
รายละเอียดคร่าวๆนะครับ ของผมระยะทางประมาณ 35 กม/ขา ใช้เวลาประมาณ 1:10 ชม ความเร็วแล้วแต่โอกาส ถ้าทางโปร่งๆก็ 40+เพื่อฝึกร่างกายและกล้ามเนื้อหัวใจ ได้บ้างเหมือนกันในบางช่วง แต่ผมเน้นความปลอดภัยเป็นสำคัญครับ ดีใจครับที่จะมีเพื่อนขี่จักรยานมาทำงานด้วยกัน :ugeek:
รูปประจำตัวสมาชิก
ทินกร ไกรรักษ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817559238
team: ทีม ลลิลบางใหญ่
Bike: Merida road 880,Giant TCR1CD20,Argon18 Krypton carbon

โพสต์ โดย ทินกร ไกรรักษ์ »

เรียบคลองประปา ผ่านวัดเอนก เข้าถนนจงกลถนอมศาลายา รอทางปรับปรุงเสร็จ ก็สบายแล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”