เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

Re: เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

โพสต์ โดย dribkiwi »

Triathlete เขียน:อยากไปส่งทีมเจ้าภูเขาด้วยค๊าบบบบบ :mrgreen:
ผมไปตามไปส่งประมาณสูงเนิน
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เสือเฒ่า ฯ กรกฏาคม เดือนแห่งการทำบุญอภัยท่าน

โพสต์ โดย Ton TWS »

chaiair เขียน:
ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้ผมขาอ่อนคนเดียว กะขาอ่อนกว่าอีกคนเป็นพี่อ้วน 555 รายการนี้ขอปะไปกะเจ็กแก้วละกันครับ สู้โว้ย อยากมากแค่ขาแรงไปเร็ว ไปเพื่อกันดาร 5555

แรงมากก็พกเงินไว้ซื้อน้ำด้วยนะพี่น้องก๊าบ คริๆๆๆ ใครไปกะน้าอ้อนสำคัญมากต้องพกกะตัง 555

เมื่อก่อนไม่ค่อยพก กะตัง เพราะกลัวหนักรถอ่ะก๊าบ :lol: :lol: ก็เพราะฉายา รถปูน (จากใครก็ม่ายรู้)แต่ตอนนี้รถเบาขึ้นมาหน่อยพก กะตัง ได้ครับ มากะผมเลี้ยงน้ำ(ขวดห้าบาท)ฟรีไม่อั้นครับบบบ :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

chaiair เขียน:
ArtKorat เขียน:อาทิตย์ที่4สิงหา เปิดทริปให้ขาอ่อนได้ล้างแค้นหรือจะแค้นกว่าเก่าก็ไม่ทราบ ไปทุ่งดอกกระเจียวกันม่ะ ย้อนรอยปีที่แล้วปั่นรอบเขา เขาเน้นๆเลยเอาม่ะกั๊บ กรึ๋ย 555

ผมยังไม่เคยไปเลยครับ ตกลงไปเส้นไหนครับนี่ แจ้งหน่อยก็ดีครับ จะได้คำนวนระยะทางถูก และจะได้เตรียมตัวเตรียมใจไว้แต่เนิ่นๆ เพราะพักหลังๆ ออกทริปยาวๆกลับมา กว่าร่างกายจะฟื้น เล่นเอาแย่หลายวันเหมือนกัน ถาม อ.กิตติดูได้ครับ :lol: :lol:
แย่จริงเหรอครับน้าอ้อน :?: :lol: :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

โพสต์ โดย ArtKorat »

ขอโทษเพื่อนๆทุกท่าน ผมติดธุระทางบ้านไม่สามารถที่จะออกไปปั่นได้ ขอเลื่อนเป็นวันที่4สิงหาแทนนะครับ ขออภัยมาณที่นี้ด้วยครับ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:ขอโทษเพื่อนๆทุกท่าน ผมติดธุระทางบ้านไม่สามารถที่จะออกไปปั่นได้ ขอเลื่อนเป็นวันที่4สิงหาแทนนะครับ ขออภัยมาณที่นี้ด้วยครับ
รับทราบครับ :)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

เนื่องจากเฮียอาร์ตติดธุระพรุ่งนี้ น้าอ้อนจึงเปลี่ยนแผนปั่นไปเขาสลัดไดแทน เจอกันที่ปั๊มปตท.หน้าสนาม 80 ปี ล้อหมุน 6.30 น.นะครับ 8-)
petida
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานสีคิ้ว
Bike: Road 1.BMC Teammachine SLR01 2012 /2.Trek Madone 7.9 2013 /3.S-Works SL3 2012/4.Tyrell 2014 /Moutain 5.S-Works Stumpjumper Carbon 2012/ 6.On Trainer CycleOps-Super Magneto Trek 4500 2011
ตำแหน่ง: สีคิ้ว นครราชสีมา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย petida »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์ที่4สิงหา เปิดทริปให้ขาอ่อนได้ล้างแค้นหรือจะแค้นกว่าเก่าก็ไม่ทราบ ไปทุ่งดอกกระเจียวกันม่ะ ย้อนรอยปีที่แล้วปั่นรอบเขา เขาเน้นๆเลยเอาม่ะกั๊บ กรึ๋ย 555

อาทิตย์นี้ ชมรมจักรยานสีคิ้วขอไปสำรวจเส้นทางทุ่งดอกกระเจียวกันล่วงหน้าก่อนครับ จะได้ดูว่าอาทิตย์หน้าจะตามไปแจมกับขาโหดชาวเสือเฒ่าฯไหวกันไหมครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เป็นไงกันมั่งพี่น้อง
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

ArtKorat เขียน:เป็นไงกันมั่งพี่น้อง
เป็นจังซี่ครับเฮีย

:arrow: ทริปเขาสลัดไดวันนี้(28 ก.ค. 2556) 140 กว่ากม.

เริ่มปั่นตอน 6.41 น.

ค่อนข้างคึกคักทีเีดียว อากาศดี น่าปั่นมาก 8-) สมาชิกผู้่ร่วมทริปทั้งหมด 10 คน มีปั่นไปส่งอีก 4 คน ปั่นจบแค่ 6 คน นอกนั้นอยู่แค่่ช่วงตีนเขา เพราะ...หุหุ^^ แถมยังปั่นกลับก่อนด้วยนะเออ ;)

***เป็นการปั่นชนเมฆหมอกที่เขาลูกนี้อีกครั้งหนึ่ง บรรยากาศดีจริงๆ คล้ายสเตจเขาในตูร์หรือจิโรเลยทีเดียว รอชมภาพนะครับ :D

ช่วงขึ้นเขามีฝนพรำนิดหน่อย หมอกหนา ถนนลื่นเล็กน้อย มีคนล้มทั้งหมด3คน ล้มตอนขึ้น2คน ล้มตอนลงอีก2คน แต่แทบไม่เป็นอะไรกันเลย แค่เปื้อนและเจ็บหรือถลอกเล็กน้อยเท่านั้น เพราะลงและขึ้นช้า ขากลับแยกเป็นสามกลุ่ม เพราะไม่รอกลับพร้อมกัน ฮ่าๆๆ กลุ่มท้ายที่เหลืออยู่4คน ผลัดนำกันมันเลย มาทันเห็นบางคนจี้รถเพราะมีธุระด่วนด้วย ฮิฮิ^^ และทันกลุ่มแรกที่หนีกลับก่อน มาเละเทอะพร้อมกันช่วงประมาณ 30 กม.สุดท้ายนี่เอง เนื่องจากถนนแฉะเอาเรื่อง มอมแมมกันไป โฮ่ๆๆ

ปั่นจบ 12.09 น.

ป.ล. เป็นโชคดีของใครบางคนที่ดวงยังไม่ถึงฆาต :lol: :lol: :lol: ขอบอกว่า น้าอ้อนแรงโฮกครับ :twisted:
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

เช้านี้อดปั่นอีกละ น้องฝนมาเรื่อบเลยเบื่อหน้าละ
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:เช้านี้อดปั่นอีกละ น้องฝนมาเรื่อบเลยเบื่อหน้าละ
:twisted: :twisted: :twisted: เช้านี้ที่โคราชอากาศดีครับเฮียอ้อ เป็นใจให้ปั่นยิ่งนัก ต้องออกไปคลายเส้นหน่อย ไปละครับ :D :arrow:
kru
สมาชิก
สมาชิก
team: PCS Cycling Team Korat
Bike: TREK Madone 6.5, Elite 9.9 SSL

โพสต์ โดย kru »

kru เขียน:เห็นทริปสุดโหดนี้แล้วอยากเอาวินเทจไปให้ caad 10 เฉือดให้มันรู้แล้วรู้รอดซะเลย ( ถ้าเคลียร์เวลาได้นะ )
อาทิตย์ที่ผ่านมาคลาดแคล้วจากการที่จะถูก caad 10 เฉือดที่เนินเต่าถ่าน(เนินอ้วกแตก) จึงเอาวินเทจไปทุ่งดอกกระเจียวกับกลุ่มสีคิ้วโดยใช้เส้นใหม่ ไปทางห้วยบง แยกขวาบ้านหนองใหญ่ตรงไปพบถนนใหญ่เลี้ยวขวาไปอำเภอเทพสถิตย์และเลี้ยวซ้ายขึ้นเนินเข้าสู่ทุ่งดอกกระเจียว รวมระยะทางประมาณ 120 กม. ไปกัน 9 คัน เส้นทางดีขี่สนุกได้บรรยากาศแปลกใหม่ มีเนินยาวๆให้ทดสอบพละกำลังกัน เป็นทริปที่สนุกครับเห็นพัฒนาการของเด็กหนุ่มสีคิ้วหลายคนไม่ว่าจะเป็นโย น้อต เบิร์ค อั่นและน้องชายโย ส่วนผู้ที่มีความมุ่งมั่นปั่นให้จบทริปได้แก่ ไก่ เฮียเสริฐ อ.แก้วลุงสนร่วมถึงผมด้วย ขอขอบคุณทีมงานสีคิ้วที่จัดทริปสนุกแบบนี้ หากมีโอกาสจะไปร่วมอีก :P :P :P
แก้ไขล่าสุดโดย kru เมื่อ 29 ก.ค. 2013, 15:17, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

chinnawud เขียน:เช้านี้อดปั่นอีกละ น้องฝนมาเรื่อบเลยเบื่อหน้าละ

แล้วอาทิตย์ที่4สิงหาที่จะถึงนี่ อ้อกลับโคราชหรือเปล่าครับ และถ้ากลับจะได้ปั่นหรือเปล่า ถ้ามีทริป..ปั่นกัน(แต่ตอนนี้ยังไม่รู้จะไปปั่นที่ใหนและก็รอดูผู้จัดกวนด้วย :lol: :lol: )
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์นี้เปลี่ยนจุดออกตัวเป็นที่หน้าย่าโมนะครับ เพราะว่าจะได้เจอเพื่อนต่างกลุ่มที่จะปั่นไปด่านขุนทดครับ เราจะไปรวมตัวกันตั้งแต่เช้าซักตี5ครึ่งจากนั้นก็ล้อหมุนกันตอน6:โมงเช้า เส้นทางเดิมนะครับจะไปสามเขา ปั่นผ่านลำตะคอง เข้าปากช่อง เนินรากแตก โรงเรียนลำทองหลาง มวกเหล็ก ลอดใต้มิตรภาพ ขึ้นเนินเกียรหมด จบที่ถนนธนะรัช ขาแรงจะไปเขาใหญ่ต่อก็เอาโลด เราจะกินข้าวกันที่ครัวจันทร์ผานะครับ

เจอกันอาทิตย์นี้ไม่วืดแน่นอนครับ
chaiair
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892808890
Bike: Colnago

โพสต์ โดย chaiair »

ArtKorat เขียน:อาทิตย์นี้เปลี่ยนจุดออกตัวเป็นที่หน้าย่าโมนะครับ เพราะว่าจะได้เจอเพื่อนต่างกลุ่มที่จะปั่นไปด่านขุนทดครับ เราจะไปรวมตัวกันตั้งแต่เช้าซักตี5ครึ่งจากนั้นก็ล้อหมุนกันตอน6:โมงเช้า เส้นทางเดิมนะครับจะไปสามเขา ปั่นผ่านลำตะคอง เข้าปากช่อง เนินรากแตก โรงเรียนลำทองหลาง มวกเหล็ก ลอดใต้มิตรภาพ ขึ้นเนินเกียรหมด จบที่ถนนธนะรัช ขาแรงจะไปเขาใหญ่ต่อก็เอาโลด เราจะกินข้าวกันที่ครัวจันทร์ผานะครับ

เจอกันอาทิตย์นี้ไม่วืดแน่นอนครับ
รับแซ่บๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอลงชื่่อคนแรกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”