สอบถามเส้นทางปั่นไปเขื่อนขุนด่านปราการชล

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
TU_77
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The Lover Bike
Bike: CANYON Aeroad, COLNAGO CLX 3.0, COLNAGO Master, Alex Moulton, Brompton

สอบถามเส้นทางปั่นไปเขื่อนขุนด่านปราการชล

โพสต์ โดย TU_77 »

สุดสัปดาห์นี้ว่าจะไปปั่นซ้อมแถวนครนายกครับ ขอสอบถามเส้นทางจากภูเขางามรีสอร์ต ไปเขื่อนขุนด่านปรากรชล ว่าเส้นทางสาย 3049 กับ 3239 เส้นไหนดีกว่ากัน ? เส้นทางเป็นลักษณะอย่างไรครับ

เส้นทางที่เป็นเนินทางขึ้นสันเขื่อน มีระยะทางประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
It's all about bike, journey and life.
เสือดอนโพธิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8011920
team: ฅน....ครยก บ้านนา..ทีม
Bike: klein Specialized Roubaix sl2 trek2300 Giant tcr advanced sl isp
ตำแหน่ง: บ้านนา นครนายก

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปเขื่อนขุนด่านปราการชล

โพสต์ โดย เสือดอนโพธิ์ »

รูปภาพ

แนะนำออกจากรีสอร์ท ปั่นขึ้นเขื่อน แล้วปั่นลงมาผ่านหลังเขื่อนตามเส้น 3239 เป็นทางเรียบ พอผ่านวัดคีรีวัน จะเจอแยกเลี้ยวขวา แล้วไปเลี้ยวขวาอีกทีตรงแยกประชาเกษม มุ่งหน้าน้ำตกสาริกา เป็นเนินซึมซัก 3 กม. แล้วค่อยย้อนกลับมาที่พัก ระยะทางประมาณ 30 กม.ครับ
ชีวิต......
ยังมีความสุขในแบบที่เราไม่เคยรู้จักอีกเยอะแยะ
TU_77
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The Lover Bike
Bike: CANYON Aeroad, COLNAGO CLX 3.0, COLNAGO Master, Alex Moulton, Brompton

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปเขื่อนขุนด่านปราการชล

โพสต์ โดย TU_77 »

ขอบคุณครับ
It's all about bike, journey and life.
rujirapong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek

โพสต์ โดย rujirapong »

เสือดอนโพธิ์ เขียน:รูปภาพ

แนะนำออกจากรีสอร์ท ปั่นขึ้นเขื่อน แล้วปั่นลงมาผ่านหลังเขื่อนตามเส้น 3239 เป็นทางเรียบ พอผ่านวัดคีรีวัน จะเจอแยกเลี้ยวขวา แล้วไปเลี้ยวขวาอีกทีตรงแยกประชาเกษม มุ่งหน้าน้ำตกสาริกา เป็นเนินซึมซัก 3 กม. แล้วค่อยย้อนกลับมาที่พัก ระยะทางประมาณ 30 กม.ครับ
เยี่ยมเลยครับ ขอ save ไว้จะไปครับ ถ้ามีโอกาส
warm.kmitl
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837049418/0804233617
team: ชมรมจักรยานนครศรีธรรมราช, KLONG 6 CYCLING TEAM, เสือเข็น
Bike: 1.LAPIERRE AERO STORM TT BIKE, 2. RIDLEY NOAH RS, 3.SCOTT SCALE 70, 4.ORBEA AQUA, 5.BIANCHI KUMA 5100, 6.GIANT TERRAGO TEAM 7.MERIDA MATTS 40D, 8.MERIDA SCULTURA 400, 9.SPECIALLIZED S-WORKS TARMAC
ตำแหน่ง: มทร.ธัญบุรี ต.คลอง 6 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี (บ้านเกิด จังหวัดนครศรีธรรมราช)

โพสต์ โดย warm.kmitl »

พี่ครับ วันผมก่อนพึ่งไปมาครับ เส้นทางแถวนครนายกสวยมากครับ รถไม่มากหรือวุ่นวาย และเหมาะสำหรับการปั่น จกย. เป็นอย่างยิ่งครับ ซึ่งทริปนี้น่าสนใจไปปั่นครับ ผมอยู่แถวๆ คลอง 6 ธัญญะ

วอร์ม
ไฟล์แนบ
www.jpg (63.06 KiB) เข้าดูแล้ว 919 ครั้ง
เจี๊ยบ บางนา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: POOR BIKE
Bike: Fixed gear Noname
ตำแหน่ง: ซอยพัฒนาชุมชน1 ใกล้บิ๊กซี ศรีนครินทร์

โพสต์ โดย เจี๊ยบ บางนา »

warm.kmitl เขียน:พี่ครับ วันผมก่อนพึ่งไปมาครับ เส้นทางแถวนครนายกสวยมากครับ รถไม่มากหรือวุ่นวาย และเหมาะสำหรับการปั่น จกย. เป็นอย่างยิ่งครับ ซึ่งทริปนี้น่าสนใจไปปั่นครับ ผมอยู่แถวๆ คลอง 6 ธัญญะ

วอร์ม

ไปกับเพื่อนๆ มาครั้งนึงแล้ว แต่ไม่ได้ไปทางนี้สักทีเลยครับ (ทางที่เจอป้ายเขาใหญ่+เห็นสันเขื่อนเต็มตา)

ต้องเข้าทางไหนครับเนี่ย ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”