เมืองโคราช เสา-อาทิต ตอนเย็นปั่นที่ไหนกันมั้งคับ เสือหมอบ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
HaNaGa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0874561980
Bike: bianchi

เมืองโคราช เสา-อาทิต ตอนเย็นปั่นที่ไหนกันมั้งคับ เสือหมอบ

โพสต์ โดย HaNaGa »

พอดีกำลังจะไปเรียน เสา-อาทิต ตอนเย็นเลิกเรียน ปั่นที่ไหนกันมั้งคับ อ.เมือง. โคราช
รูปประจำตัวสมาชิก
bombbey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0821313960
team: FRIEND GROUP korat
Bike: TREK 1.9 ASTANA TEAM
ตำแหน่ง: theeraphatnagano@gmail.com

Re: เมืองโคราช เสา-อาทิต ตอนเย็นปั่นที่ไหนกันมั้งคับ เสือหมอบ

โพสต์ โดย bombbey »

ใน มทส คับ รถไม่ค่อยมาก และมีเนินสลับ สนุกดี 1รอบ 11กิโล เจอได้คับตอนเย็น วันทำงานก้อ17.30 วันหยุดก้อ15.30เป็นต้นไป ทั้งหมอบทั้งเขา
HaNaGa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0874561980
Bike: bianchi

Re: เมืองโคราช เสา-อาทิต ตอนเย็นปั่นที่ไหนกันมั้งคับ เสือหมอบ

โพสต์ โดย HaNaGa »

รวมกัลที่ไหนหรอคับ กี่โมง ไม่รู้จักใครเลย
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

ในสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ เห็นปั่นกันหลายคันเหมือนกันครับ :)
แก้ไขล่าสุดโดย Rosso เมื่อ 09 พ.ค. 2013, 16:20, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ble011
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ble011 »

แล้วสนามเสือภูเขาแบบครอสคันทรีมีบ้างไหมครับ ในบริเวณเมืองโคราช
Rosso
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Korat Bike
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Rosso »

1.สนามเป้าใกล้ตลาดหนองปลือ หลังโงเรียน บุญวัฒนา 2.ในสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 3.บุ่งตาหลัว :) :D
apisakboss
สมาชิก
สมาชิก
team: Yamo Korat
Bike: YFY BR08,Scultura 903, Trx790

โพสต์ โดย apisakboss »

ใน มทส.ตอนนี้สภาพถนนไม่น่าปั่นเลย เหมือนจะมีการก่อสร้าง รถบรรทุกทำดินร่วงบนถนนเต็มเลย
BlackBody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเล่นชิวๆ เช้าๆ ณ เขายายเที่ยง
Bike: เสือหมอบเก่าๆ
ตำแหน่ง: KORAT

โพสต์ โดย BlackBody »

apisakboss เขียน:ใน มทส.ตอนนี้สภาพถนนไม่น่าปั่นเลย เหมือนจะมีการก่อสร้าง รถบรรทุกทำดินร่วงบนถนนเต็มเลย
น่าจะเป็นการขุดบ่อเก็บน้ำเพิ่มเติม (บริเวณสระสามแสน) แล้วก็เอาดินที่ขุดไปถมตามที่ต่างๆ ในมหาลัยครับ ผมว่าผมปั่นเช้าแล้วนะ (หกโมงเช้า) รถบรรทุกดินวิ่งเช้ากว่าผมอีก ฝุ่นตลบเลยครับ :( :( :(
อีกส่วนก็น่าจะเป็นส่วนที่ก่อสร้างอาคารเพิ่มเติม :D :D :D
ยังไงก็ระมัดระวังด้วยนะครับ :) :) :)
ใกล้ที่ไหน ปั่นที่นั่น
Suranaree University of Technology
chinnawud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7606380
team: koratbike
Bike: scott

โพสต์ โดย chinnawud »

ช่วงนี้ผมเลี่ยงไปปั่นรอบหอ(จำชื่อไม่ได้)ที่เป็นรูปดอกบัวตูม
รอบละห้าโล
BlackBody
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเล่นชิวๆ เช้าๆ ณ เขายายเที่ยง

ปัจจุบันเลี่ยงจาก มทส. มาปั่นสูบกลับ เขายายเที่ยงช่วงเช้าก่อนมาทำงานครับ :D :D :D
ไฟล์แนบ
1122.jpg (99.7 KiB) เข้าดูแล้ว 699 ครั้ง
Suranaree University of Technology
BlackBody
ขาประจำ
ขาประจำ

chinnawud เขียน:ช่วงนี้ผมเลี่ยงไปปั่นรอบหอ(จำชื่อไม่ได้)ที่เป็นรูปดอกบัวตูม
รอบละห้าโล
ตอนผมเรียนอยู่เรียกแต่ "ห้อแห้ว" ครับ :D :D :D เพราะมีเรื่องเล่าว่าคู่ไหนที่ขึ้นไปลงมาเลิกกันทุกคู่ :( :( :( เป็นที่มาของชื่อ "หอแห้ว" ครับ :D
แต่จริงแล้ว หอแห้ว หรือ หอดอกบัวตูม มีชื่อจริงๆ ว่า "หอสุรนภา" ครับ
kamkam25
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Challenger Compettion//Cannondale Super six1

โพสต์ โดย kamkam25 »

BlackBody เขียน:
chinnawud เขียน:ช่วงนี้ผมเลี่ยงไปปั่นรอบหอ(จำชื่อไม่ได้)ที่เป็นรูปดอกบัวตูม
รอบละห้าโล
ตอนผมเรียนอยู่เรียกแต่ "ห้อแห้ว" ครับ :D :D :D เพราะมีเรื่องเล่าว่าคู่ไหนที่ขึ้นไปลงมาเลิกกันทุกคู่ :( :( :( เป็นที่มาของชื่อ "หอแห้ว" ครับ :D
แต่จริงแล้ว หอแห้ว หรือ หอดอกบัวตูม มีชื่อจริงๆ ว่า "หอสุรนภา" ครับ
ผมก็เป็นศิษย์เก่าที่นั่นเหมือนกันครับ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”