สงกรานต์ไปเชียงรายครับ อ.แม่จัน รบกวนแนะนำที่ปั่นหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
swinger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ิิBroken ass Team
Bike: MOSSO 679

สงกรานต์ไปเชียงรายครับ อ.แม่จัน รบกวนแนะนำที่ปั่นหน่อยครับ

โพสต์ โดย swinger »

เอาเสือภูเขาไปครับ อยู่แถวบ้านศรีค้ำ...รบกวนด้วยครับ
เอาแบบไปกลับใน1วันนะครับ
แล้วจากบ้านศรีค้ำไปวัดล่องขุนไกลไหมครับ
khaidown
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817060707
Bike: Giant xtc

Re: สงกรานต์ไปเชียงรายครับ อ.แม่จัน รบกวนแนะนำที่ปั่นหน่อยครับ

โพสต์ โดย khaidown »

ศรีค้ำ วัดร่องขุ่น ไปกลับประมาณ100โลครับ

https://maps.google.co.th/maps?saddr=%E ... ra=ls&z=12
Nong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-8585-869
Bike: Pheasant Voodoo Bizango Spacialized S-work M4 Giant TCR/NRS/ATX870/ BMC Bianchi Panasonic Miyata Fila Wheeler

Re: สงกรานต์ไปเชียงรายครับ อ.แม่จัน รบกวนแนะนำที่ปั่นหน่อยครับ

โพสต์ โดย Nong »

ผมบ้านอยู่แม่จัน

เป็นคนที่นี่หรือเปล่าครับ

อยากเข้าป่าก็ดอยแม่สลองเส้นทางลัดเข้าแม่สลองใน-ป่าเมี่ยง มีทางดินและ ทางสัญจรเกษตรกรรมเข้านาไร่ ข้ามน้ำ(น่าจะแห้งแล้ว)
มีภูเขาให้เรียกลมปรานพอสมควร
ระดับความยากประมาณกลางๆ รถราไม่มี

ส่วนเส้นอื่นๆ ก็เลือกได้ตามอัธยาศัยครับ ต.ศรีค้ำ ภูมิประเทศอยู่เชิงตีนดอยแม่สลอง และดอยตุง เส้นทางหาไม่ยากครับ
ใกล้ทางสัญจรเส้นไหนไปได้เลย เยอะมากเลือกเป็นแทรคขี่ได้เลย

เอาน้ำ และเสบียงไปด้วยนะครับ อากาศร้อน และแล้งมาก

มีสวนป่าสัก กิ่วทัพยั้ง ต.แม่จัน เส้นนี้จัดแข่งบ่อยๆ
เส้นทางรอบหนองมโนราห์ ต.จันจว้า เพิ่งจัดแข่งไป
หรือทางขึ้นดอยตุง
บริการจักรยาน หมอบ ภูเขา พับ
เชิญชมที่ https://www.facebook.com/wakeonbike
"Extreme Fitting and Service"
- จักรยาน อะไหล่
- ฟิตติ้ง ให้เข้ากับสรีระ
- ซ่อม เกียร์ ช๊อคอัพ ประกอบย้ายอะไหล่ อัพเกรด

GIANT ZIPP MAVIC SRAM AVID ROCKSHOX Truvativ TOPEAK VELO
Tel 096-8585-869
swinger
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ
ผมไม่ใช้คนพื้นที่ครับไปครั้งแรก แล้วน่าจะปั่นคนเดียวด้วยครับ :D
เอารถไป2คัน อีกคันให้หลานปั่นแต่คงไปไกลๆกับผมไม่ได้
ไม่ทราบว่าช่วงสงกรานต์แถวต.ศรีค้ำหรือใกล้เคียงมีใครปั่นบ้างไหมครับ
ไปถึงคืนวันศุกร์ครับ...ขอบคุณครับ
bird_manic
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0972322767
team: -
Bike: kona / FUJI / GIANT xtc fr , ATX PRO , ATX 7 ,TCR

โพสต์ โดย bird_manic »

ส่วนใหญ่ฉลองสงกรานต์กันหมดครับ
แต่อาจมีบางท่านออกมาปั่นบ้าง ยังไงลองออกมาปั่นดูก่อนครับเผื่อเจอ
Ard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090-0216034
team: เสือสุขภาพลุ่มน้ำคำ
Bike: specialized/KHS/Giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Ard »

ขึ้นดอยตุงเลยสบายใจ แรงมากก็ถึงผาช้างมูบ แรงน้อยก็แค่ตำหนักพอ ไปทุกวันก็ไม่เบื่อ แต่ช่วงสงกรานต์ระวังหน่อยนะครับเพราะรถเยอะ
ตำนานหนึ่งผ่านไป ตำนานใหม่ก็เริ่มเกิดขึ้น
swinger
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ :D
ช่วงนี้อากาศน่าจะเย็นขึ้นมาหรือยังครับดูข่าวว่ามีฝน
แรงไม่ค่อยมีหรอกครับแต่จะลองดูได้แค่ไหนก็แค่นั้น
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซ้อมเลย ลูกยังเล็กแค่2เดือนกว่าเอง :)
ยังไงถ้าเห็นปั่นอยู่ก็ทักทายบ้างนะครับ mosso ขาวดำ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”