เส้นทางบางกระเจ้า แนะนำหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
worrawate
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา

เส้นทางบางกระเจ้า แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย worrawate »

จากฝั่ง กทม ข้ามท่าเรือไหนดีครับ
ถ้ามาจากลาดพร้าว จอดรถตรงท่าเรือไหนได้ครับ
มีเด็กๆ ด้วย พาข้ามเรือไปขี่ เส้นทางบางกระเจ้า
แนะนำหน่อยครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

Re: เส้นทางบางกระเจ้า แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

จะหาท่าเรือที่มีที่จอดรถด้วยเท่าที่นึกได้ไม่น่าจะมีนะครับ แต่ที่ท่าสรรพวุธจะมีหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ถ้ามีเด็กด้วยผมว่าขับมาจอดที่วัดบางน้ำผึ้ง(ตลาดน้ำ) แล้วก็ออกปั่นไปตามสวนข้างในมาจบที่ตลาดน้ำ หาของกินเดินดูของแล้วก็ขับรถกลับ จะดีกว่ามั๊ยครับ เพราะคิดดูก็มีค่าเท่ากันปั่นในเกาะ จอดรถที่ตลาดน้ำแล้วก็ปั่นออกมาทางถนนหลักเลี้ยวขวาไปสวนศรีเขื่อนขันธ์ จากสวนศรีฯ ออกมาทางด้านที่มีหอดูนกยกรถข้ามมาปั่นบนทาง คสล.ผ่านสวนชาวบ้านออกมาทางวัดกอบัว เลี้ยวขวาออกมาทางวัดบางน้ำผึ้งนอก ผ่านท่าเรือเลาะมาทางขวาเป็นทาง คสล. ช่วงนี้จะสับซ้อนนิด และต้องระวังหน่อยเพราะมีเหล็กกั้นข้างเดียว ไม่ทราบว่าเด็กปั่นกันคล่องมั๊ยถ้าไม่คล่องก็อย่าเสี่ยง ไม่ต้องเข้ามาที่ท่าเรือปั่นไปตามทางปูนก็จะไปที่ตลาดน้ำได้
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: เส้นทางบางกระเจ้า แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ไหนๆ ขับรถมาแล้ว ขึ้นทางด่วนข้ามไปลงพระประแดง เข้าไปจอดรถที่ตลาดบางน้ำผึ้งเลยครับ

ปั่นเสร็จกลับมาจบที่ตลาด เก็บจักรยานให้เรียบร้อย เปลี่ยนเสื้อซักหน่อย ค่อยเดินหาของกินในตลาด สบายตัวกว่าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
worrawate
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณทุกท่านครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Gigie
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-4974171
Bike: Bianchi Jab / Trek Madone
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gigie »

ทางปูนตามสวนปั่นสนุก ร่มและสวยมาก แต่แคบ และสูง เด็กๆปั่นเก่งรึปล่าวครับ

ผมไปบ่อย ไม่คิดว่าจะร่วงก็ยังร่วง เพราะหมาไล่ ตกใจ ปั่นเร็วหนี ไปเจอ ทางชำชุด

วิ่งฝ่า รถกระเด้งกระดอน ร่วงลงโคลน เท้าติดครีต ชี้ฟ้า ข้างนึง แข้งขูดขอบปูน เปิดเห็นกระดูกขาวจ๋อง

มีแต่อนามัยใกล้ๆ เห็นแผลแล้วตกใจกว่าผมอีก บอกทำไม่ได้ แผลใหย่ไป

ผมก็พาหน้าแข้งที่เปิดโชว์กระดูกขาว ปั่นมาขึ้นเรือ แล้วปั่นไปโรงบาลตำรวจ

รักษาไปซะครึ่งปี กว่าเนื้อจะกลับมา
worrawate
สมาชิก
สมาชิก

เด็กโต อยู่ครับ
แต่มีหมาด้วยนี้ ไม่ค่อยดีเลย คิดหนักซะแล้ว
ปั่นเข้าสวนนี่ เริ่มจาก ตรงไหนครับ
ช่วยแนะนำเป็นจุด ได้มั้ยครับ ผมกะว่าจะเริ่ม จากตลาดบางน้ำผึ้ง
ปั่นไป ปลากัด แต่ก่อนถึงปลากัด น่าจะผ่าน เรียบทะเลก่อน
หลังจากปลากัด ก็ไม่รู้แล้ว ต้องหาทาง ไปสวนนครเนื่องเขต
หลังจากนี้ ก็คงต้องถามๆ แถวๆนั้น ต่อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”