Fixed gear & Clipless pedal.

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

Fixed gear & Clipless pedal.

โพสต์ โดย Phoom »

5555. ถามหน่อยครับว่าใครปั่นแล้วใส่ บันไดคลีทมั่งงงงงงงง :P
civilzaza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08850255xx
team: - (ตัดใหม่นวมินทร์)
Bike: civilized traxx 3.0
ตำแหน่ง: นวมินทร์ กทม.

Re: Fixed gear & Clipless pedal.

โพสต์ โดย civilzaza »

อยากรู้ด้วยครับ จะประกอบหมอบอีกคัน แต่ไปไม่ไหวแล้ว เลยขอจับมาแปลงฟิกดีกว่า

แต่ใจก็อยากใช้คลิปเลส เพราะมันดูดีกว่าตะกร้อเยอะ 5555

อีกอย่างมันใช้ได้สบายๆไม่ต้องสอดๆใส่ๆถอดๆมากมาย แต่กลัวคลีตมันจะหักเวลาสกิดนี่สิครับ

ถ้าหักตลอดมีหวังแข้งได้หักเป็นแน่แท้ซักวัน กลัวคลีตรับแรงกระชากจากล้อไม่ไหว :cry:
รูปประจำตัวสมาชิก
Phoom
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895236423
team: Ride On
Bike: Meadow Track.

Re: Fixed gear & Clipless pedal.

โพสต์ โดย Phoom »

civilzaza เขียน:อยากรู้ด้วยครับ จะประกอบหมอบอีกคัน แต่ไปไม่ไหวแล้ว เลยขอจับมาแปลงฟิกดีกว่า

แต่ใจก็อยากใช้คลิปเลส เพราะมันดูดีกว่าตะกร้อเยอะ 5555

อีกอย่างมันใช้ได้สบายๆไม่ต้องสอดๆใส่ๆถอดๆมากมาย แต่กลัวคลีตมันจะหักเวลาสกิดนี่สิครับ

ถ้าหักตลอดมีหวังแข้งได้หักเป็นแน่แท้ซักวัน กลัวคลีตรับแรงกระชากจากล้อไม่ไหว :cry:

ไหวๆๆๆครับ แต่ที่ไม่ไหวก็กลัวพื้นรองเท้าครับ 5555. :lol:
civilzaza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08850255xx
team: - (ตัดใหม่นวมินทร์)
Bike: civilized traxx 3.0
ตำแหน่ง: นวมินทร์ กทม.

โพสต์ โดย civilzaza »

ใส่คลีต+พื้นเสือภูเขาแทนได้มั้ยครับ ไม่ต้องพื้นแข็งก็น่าจะได้อยู่ 5555
vendorist
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย vendorist »

ใส่คลีทปั่นได้ สคิดได้ครับ แต่ต้องตั้งคลีทไว้แน่นๆหน่อย

แต่ผมแนะนำใช้บันไดภูเขาดีกว่า เพราะรองเท้าภูเเขามันใส่เดินได้สะดวกกว่า
CoTTon
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย CoTTon »

แล้วแต่จุดประสงค์ด้วยครับ
ใส่แล้วเบลคง่ายขึ้นและมั่นใจในปั่นมากขึ้นครับ อย่าไปกดดันตัวเองก็พอ
ส่วนตัวผมใช้แบบ Road ครับ เหยียบและดึงได้เต็มที่ดี
แต่เวลาลงเดินกับพื้นควรระวังเพราะอาจลื่นได้ง่ายครับ
" Track 'N' Feel "
Fixed Gear Racing Team
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”