เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

เนื่องจากพฤหัสที่แล้วที่เราไปชมเรือ Logos Hope กันมา พี่ขวดเคยเสนอก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่แถวสวนมะลิอีกเจ้าที่เรายังไม่เคยไปทาน
ก็เลยเป็นแรงบันดาลใจของทริปนี้ แต่จะให้ปั่นไปสุดแค่แถวนั้นก็สั้นเกินไปก็เลยโทรไปปรึกษาพี่ชัยผู้สันทัดเรื่องราตรีก็ได้ความว่า
มีถนนเลียบทางรถไฟฟ้าสายสีแดงบางซื่อ-ตลิ่งชันที่เพิ่งทำเสร็จน่าจะลองไปปั่นดูก็เลยเพิ่มระยะทางออกไปอีกซักหน่อย

ขอเปลี่ยนแปลงเส้นทางนะครับคือจะแวะทานคั่วไก่ก่อนแล้วค่อยข้ามฝั่งไปกลัวร้านจะปิดซะก่อนน่ะครับ :!:
ขาไปเราจะใช้ถนนสุขุมวิท-พระราม1-เลี้ยวซ้ายเข้าถ.กรุงเกษม-เลี้ยวขวาเข้าถ.หลวง แวะซอยสวนมะลิ3 จากนั้นก็ขึ้นสะพานปิ่นเกล้า
กลับรถแถวๆสายใต้ใหม่เพื่อที่จะเข้าถนนเลียบทางรถไฟฟ้าแต่จะเป็นตรงไหนก็ยังไม่แน่ชัดแต่เส้นทางนี้จะอยู่แถวๆบางบำหรุ
เดี๋ยวไปคลำเอาข้างหน้าก็แล้วกัน :mrgreen: จากนั้นก็วิ่งกลับทางถ.ราชวิถีขึ้นสะพานกรุงธนบุรี-อนุสาวรีย์ดินแดง-อโศก-สุขุมวิท ประมาณนี้

แผนที่ :arrow:https://maps.google.co.th/maps?saddr=S% ... 6&t=m&z=15
:idea: อย่าลืมว่าเส้นทางทั้งหมดนี้อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะครับ

ทริปนี้ระยะทางทั้งหมดประมาณ 40 กม. ถือว่าระยะทางกลางๆและต้องขี่บนถนนใหญ่พอสมควร
มือใหม่ไม่แนะนำ แล้วพบกันที่บิ๊กซีอ่อนนุช ล้อหมุน 20.00น. แล้วพบกันครับ
:mrgreen:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

Re: เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

โพสต์ โดย WJ »

เส้นเลียบทางรถไฟฟ้ามืดโคตรๆเลยนะครับ ยังไม่มีไฟถนน สว่างจุดเดียวคือที่สถานีรถไฟ :idea:

แต่ลองดูก็ได้ครับ หาไฟหน้ารถสว่างๆ ไปเป็นกลุ่มคงไม่น่ามีปัญหา :mrgreen:
bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

Re: เปิดทริป "ปั่นข้ามไปสำรวจรถไฟฟ้าสายสีแดง ข้ามกลับมาแวะคั่วไก่สวนมะลิ" คืนพฤหัสบดีที่ 14 มี.ค. 56

โพสต์ โดย bbgun93 »

Aแล้วC เลยได้ไหม 555 แลดูไกล๊ไกล :mrgreen: :mrgreen:
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

WJ เขียน:เส้นเลียบทางรถไฟฟ้ามืดโคตรๆเลยนะครับ ยังไม่มีไฟถนน สว่างจุดเดียวคือที่สถานีรถไฟ :idea:

แต่ลองดูก็ได้ครับ หาไฟหน้ารถสว่างๆ ไปเป็นกลุ่มคงไม่น่ามีปัญหา :mrgreen:
กลุ่มนี้มีไฟส่องกบกันทุกคน อาชีพเสริมครับ อิอิ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

หวัดดีท่านบิวเจ คิดถึงสวนมะลิ อิ อิ....
เตี๋ยวคั่วไก่ เคยแอบไปกินกัน 3 คน ผม น้าบัดดี้ คุณหมี MJ

ร้านในซอยน่ะ เค้าว่าเป็นต้นแบบ ผมก็ไม่รู้นะ เพราะว่ากินอย่างเดียว อร่อยมากกกกก

รูปภาพ

:arrow: http://dunbine.exteen.com/20100107/entry
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ว้า เสียดายสัปดาห์นี้ไม่ได้หยุดวันพฤหัส
กลุ่มหมุภูเขาไปทานกันบ่อยครับ เจ๊แกผัดจนกล้ามขึ้น ทำเร็วมากครับ สถานที่จอดพิงจักรยานก็กว้างขวางนะเพราะร้านเค้าอยู่ตรง 4 แยกในซอยพอดี (หน้าสมาคมแพทย์จีน) แล้วจะติดใจ ราคาถูกครับ คั่วไก่ 35 บาทเอง (คั่วได้แห้ง หอมอร่อยดี ไม่เคยทานแบบที่ใส่ไข่โป๊ะหน้าอย่างในรูป)

ร้านอยู่ในซอย สวนมะลิ 3 น่าจะเข้าทางถนนบำรุงเมือง ตรงแน่วไปก็จะเจอครับ ขาออกก็ออกทางรพ.กลาง ขอให้อร่อยนะครับ คั่วไก่แถวนั้นเยอะจัด
แก้ไขล่าสุดโดย Dhandranunda เมื่อ 13 มี.ค. 2013, 16:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ตู่ 87 เขียน:หวัดดีท่านบิวเจ คิดถึงสวนมะลิ อิ อิ....
เตี๋ยวคั่วไก่ เคยแอบไปกินกัน 3 คน ผม น้าบัดดี้ คุณหมี MJ

ร้านในซอยน่ะ เค้าว่าเป็นต้นแบบ ผมก็ไม่รู้นะ เพราะว่ากินอย่างเดียว อร่อยมากกกกก

รูปภาพ

:arrow: http://dunbine.exteen.com/20100107/entry
แผนที่กูเกิลถูกต้องใช่มั้ยครับ ผมก็จำไม่ได้ว่า ร้านเจ๊เค๊งอยู่ซอยอะไร แถวนั้นถนนตัดไปตัดมาเยอะจัง จำทางไม่ได้แล้ว
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

ลายแทง
ลายแทง
1268136865.jpg (96.8 KiB) เข้าดูแล้ว 1198 ครั้ง
ตกลงเจอแผนที่ลายแทง ศูนย์กลางแห่งก๊วยเตี๊ยวคั่วไก่แห่งประเทศไทยแล้วครับ 555
รูปภาพ

อ้างอิง
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id ... 23&gblog=4
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

จะมาถึงสวนมะลิซักกี่โมงครับ เผื่อจะไปนั่งหม่ำรอที่ร้าน!
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

WJ เขียน:เส้นเลียบทางรถไฟฟ้ามืดโคตรๆเลยนะครับ ยังไม่มีไฟถนน สว่างจุดเดียวคือที่สถานีรถไฟ :idea:

ขอบคุณครับที่เป็นห่วงจะได้ระวังให้มากขึ้น :P

ขอเปลี่ยนแปลงเส้นทางนะครับคือจะแวะทานคั่วไก่ก่อนแล้วค่อยข้ามฝั่งไปกลัวร้านจะปิดซะก่อนน่ะครับ :!:
ขาไปเราจะใช้ถนนสุขุมวิท-พระราม1-เลี้ยวซ้ายเข้าถ.กรุงเกษม-เลี้ยวขวาเข้าถ.หลวง แวะซอยสวนมะลิ3 จากนั้นก็ขึ้นสะพานปิ่นเกล้า
กลับรถแถวๆสายใต้ใหม่เพื่อที่จะเข้าถนนเลียบทางรถไฟฟ้าแต่จะเป็นตรงไหนก็ยังไม่แน่ชัดแต่เส้นทางนี้จะอยู่แถวๆบางบำหรุ
เดี๋ยวไปคลำเอาข้างหน้าก็แล้วกัน :mrgreen: จากนั้นก็วิ่งกลับทางถ.ราชวิถีขึ้นสะพานกรุงธนบุรี-อนุสาวรีย์ดินแดง-อโศก-สุขุมวิท ประมาณนี้

แผนที่ :arrow:https://maps.google.co.th/maps?saddr=S% ... 6&t=m&z=15
:idea: อย่าลืมว่าเส้นทางทั้งหมดนี้อาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:จะมาถึงสวนมะลิซักกี่โมงครับ เผื่อจะไปนั่งหม่ำรอที่ร้าน!
ขอบคุณสำหรับพิกัดร้าน น่าจะไปถึงไม่เกิน 3 ทุ่มครับ ;)
ตู่ 87 เขียน:หวัดดีท่านบิวเจ คิดถึงสวนมะลิ อิ อิ....

แหม่...ไปกินไม่ชวนเลยนะพี่ตู่ สงสัยมีโปรแกรมต่อแหงๆเลย :lol:
bbgun93
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968785534
team: joy&jam
Bike: Custom fix
ตำแหน่ง: 603 อ่อนนุช44 สวนหลวง สวนหลวง กทม

โพสต์ โดย bbgun93 »

เจ็บขา เดินเตะโต๊ะ อะ ตรงข้อพอดีขอดูอาการก่อนนะครับ :(
http://www.crystaltravelgroup.com เที่ยวต่างประเทศ ตั๋วเครื่องบิน ติดต่อได้ครับ
ช่วยเข้ามากด like ไห้ทีนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

bbgun93 เขียน:เจ็บขา เดินเตะโต๊ะ อะ ตรงข้อพอดีขอดูอาการก่อนนะครับ :(
แหม...เตะโต๊ะล่ะทำเป็นเจ็บ ทีเตะปี๊บล่ะไม่เคยบ่นเลย :lol: :lol: :lol:
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

พี่โป้งไม่เปิดห้องชวนปั่นแล้วหรือครับ
แต่ยังไงก็รอกลางทางครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ขาประจำ
ขาประจำ

เพิ่งไปปั่นเส้นเลียบทางรถไฟมาเมื่อคืน มืดฉิบหายเลยล่ะ ทะลุออกสะพานพระราม6 ตรงบางกรวยไทรน้อย เมื่อคืนไปกับหมูภูเขาแต่ไปกินแถวพรานนกครับ แล้วเจอกันคืนนี้นะ ถ้าผมไม่หลงทาง 555 อัลไซเมอร์มั้ง จำทางไม่เคยได้เลย
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”