แถวลำลูกกาคลองสอง ปั่นที่ไหนกันบ้างครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tachat1262
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859434967
team: ไปกับเขาหมด
Bike: GT SERIES 3

แถวลำลูกกาคลองสอง ปั่นที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย Tachat1262 »

มือใหม่ครับบ้านอยู่เส้น เสมา-ฟ้าคราม คลองสองลำลูกกา ปกติเอาจักรยานขึ้นรถไปปั่นที่สวน คปอ. แต่อยากหากลุ่มปั่นบ้างครับ
ไม่แน่ใจว่าแถวนี้ พี่ๆเพื่อนๆ ปั่นกันแวไหนครับ ขอบคุณครับ

ขาเบา รอบไม่จัด แต่รักหมดใจครับ
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

Re: แถวลำลูกกาคลองสอง ปั่นที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

คลองสามครับ ปั่นมาทำงาน และ ออกทริ๊ป เสาร์อาทิตย์ แล้วแต่วันครับ
สนใจจัดมาครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
Tachat1262
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859434967
team: ไปกับเขาหมด
Bike: GT SERIES 3

Re: แถวลำลูกกาคลองสอง ปั่นที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ โดย Tachat1262 »

เหนียวครับ เขียน:คลองสามครับ ปั่นมาทำงาน และ ออกทริ๊ป เสาร์อาทิตย์ แล้วแต่วันครับ
เสือเหนียวนี้เอง ผมชอบอ่านคอลัมที่เขียนมากเลยครับ ชอบตอนไปเขาใหญ่โหดสุดยอด
ไม่รู้ผมจะมีโอกาศไปบ้างหรือเปล่า เมื่อไหร่จะมีตอนที่ 6 ครับอยากอ่าน

ขาเบา รอบไม่จัด แต่รักหมดใจครับ
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Tachat1262 เขียน:
เหนียวครับ เขียน:คลองสามครับ ปั่นมาทำงาน และ ออกทริ๊ป เสาร์อาทิตย์ แล้วแต่วันครับ
เสือเหนียวนี้เอง ผมชอบอ่านคอลัมที่เขียนมากเลยครับ ชอบตอนไปเขาใหญ่โหดสุดยอด
ไม่รู้ผมจะมีโอกาศไปบ้างหรือเปล่า เมื่อไหร่จะมีตอนที่ 6 ครับอยากอ่าน
แหมดังใหญ่แล้วผม 5555 แต่ผมว่าหน้าพี่คุ้นๆนะ เหมือนเคยเห็นที่ไหน
ชาวตีนถีบเพิ่งไปทริ๊ปเจ็ดคตมาเมื่อ 23-24 กพ นี่เองครับ ครับ ต้องรอเวลาสักสองอาทิตย์จึงจะมีเล่ม 6 ครับ
ออกเร็ว เดี๋ยวได้เขียนหนังสืออย่างเดียวแน่ เพราะที่ทำงานไล่ออก 5555
โอกาสไหนก็มาปั่นได้ครับ ผมก็ออกทริ๊ป ปกติ วันเสาร์อาทิตย์ แต่จะไปทัวร์ร่ง ค้างคืน เดือนละครั้งครับ
ไม่มีทริ๊ปปั่นมากะพวกผมได้ครับ
แต่พวกผมมีวัฒนธรรมของทีมนะครับ ต้องแจ้งก่อนเลย
ปั่นอย่าเครียด ทำเรื่องเครียดให้เป็นเรื่องฮา

ขอให้สนุกกับการปั่นนะครับ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

nightymax
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มี"จักรยาน"อะไรๆก็ปั่นเที่ยวได้ ^0_0^

โพสต์ โดย nightymax »

........เรา แตงโม คลองสาม เปียร์นนท์ ปั่นไปทำงาน อาทิตย์ละ 3-4วัน
ถ้าวันไหนว่างๆ ก็หากลุ่มไปตะลอน อยู่เรื่อยๆ
ยินดีที่ได้รู้จัก ...
:D >

ปล.เดี๋ยวส่ง เบอร์+FB ให้ทางหลังไมค์..จร้า จะได้ติดต่อกันสะดวกมากขึ้น :D >
"อิสรภาพ บนฝ่าเท้า" จักรยานคู่ใจ เป้ใบ เงิน100

ตะลอน กทม-ดอยอินท์ฯ 26มค-4กพ.2556 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=650510
nightymax
สมาชิก
สมาชิก
Bike: มี"จักรยาน"อะไรๆก็ปั่นเที่ยวได้ ^0_0^

เหนียวครับ เขียน:
Tachat1262 เขียน:
แหมดังใหญ่แล้วผม 5555 แต่ผมว่าหน้าพี่คุ้นๆนะ เหมือนเคยเห็นที่ไหน
ชาวตีนถีบเพิ่งไปทริ๊ปเจ็ดคตมาเมื่อ 23-24 กพ นี่เองครับ ครับ ต้องรอเวลาสักสองอาทิตย์จึงจะมีเล่ม 6 ครับ
ออกเร็ว เดี๋ยวได้เขียนหนังสืออย่างเดียวแน่ เพราะที่ทำงานไล่ออก 5555
โอกาสไหนก็มาปั่นได้ครับ ผมก็ออกทริ๊ป ปกติ วันเสาร์อาทิตย์ แต่จะไปทัวร์ร่ง ค้างคืน เดือนละครั้งครับ
ไม่มีทริ๊ปปั่นมากะพวกผมได้ครับ
แต่พวกผมมีวัฒนธรรมของทีมนะครับ ต้องแจ้งก่อนเลย
ปั่นอย่าเครียด ทำเรื่องเครียดให้เป็นเรื่องฮา

ขอให้สนุกกับการปั่นนะครับ

.....ก่อนที่เราจะไป อินทนนท์ รู้สึกเหมือน เสือเหนียว จะเคยชวนๆ อยู่ เจ็ดคต กำเลย
อดไปตะลอนด้วยกันเลย ครับ...
:D >
"อิสรภาพ บนฝ่าเท้า" จักรยานคู่ใจ เป้ใบ เงิน100

ตะลอน กทม-ดอยอินท์ฯ 26มค-4กพ.2556 http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=650510
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

[/quote]
.....ก่อนที่เราจะไป อินทนนท์ รู้สึกเหมือน เสือเหนียว จะเคยชวนๆ อยู่ เจ็ดคต กำเลย
:D >[/quote]
.

ครับ ขอโทษทีครับ ไม่ได้ย้ำอีกที เห็นพี่แตงโม ออกทริ๊ปบ่อย ก็เลยไม่ได้ชวนต่อ ไว้โอกาสหน้าอีกรอบครับ
ทีมผม กางเตนท์ เดือนละครั้งครับ เห็นภาพจากเฟสแล้ว ขาทัวร์ริ่งแท้ๆเลย ผมมีโอกาสแค่เดือนละครั้งและก้ แค่คืนเดียว
เดือนหน้าไปไหนผมจะแจ้งอีกรอบครับ ถ้ามีทริ๊ปไหน เสาร์อาทิตย์ PM แจ้งด้วยนะครับ คราวที่แล้วผมก็ไม่ได้ไป บางปูด้วย

nightymax
สมาชิก
สมาชิก

เหนียวครับ เขียน:
:D >[/quote]
.

ครับ ขอโทษทีครับ ไม่ได้ย้ำอีกที เห็นพี่แตงโม ออกทริ๊ปบ่อย ก็เลยไม่ได้ชวนต่อ ไว้โอกาสหน้าอีกรอบครับ
ทีมผม กางเตนท์ เดือนละครั้งครับ เห็นภาพจากเฟสแล้ว ขาทัวร์ริ่งแท้ๆเลย ผมมีโอกาสแค่เดือนละครั้งและก้ แค่คืนเดียว
เดือนหน้าไปไหนผมจะแจ้งอีกรอบครับ ถ้ามีทริ๊ปไหน เสาร์อาทิตย์ PM แจ้งด้วยนะครับ คราวที่แล้วผมก็ไม่ได้ไป บางปูด้วย[/quote]

ตามนั้นเลย เสือเหนียว มีไรดีๆน่าไป แล้วจะชวน จร้า... :D > รวมทั้ง จขกท.ด้วยนะ แล้วจะชวนไป
หลังเดือน พฤษภาคม ไปแล้ว ออกตะลอน เป็น อาทิตย์ได้แล้ว..จร้า ^^
ช่วงนี้ งานเยอะมาก ตะลอน ไม่เกิน 2 วันพอได้อยู่ :D >

ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”