ขอทราบเส้นทางปั่นไปทำงาน จากแจ้งวัฒนะ - รามคำแหง

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tommyzaaa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.2 , Trek 4300

ขอทราบเส้นทางปั่นไปทำงาน จากแจ้งวัฒนะ - รามคำแหง

โพสต์ โดย Tommyzaaa »

พอดีว่าผมอยากจะปั่นไปทำงาน :D พอจะมีเส้นทาง จาก เมืองทอง(แจ้งวัฒนะ) - สนามราชมังคลาฯ(หัวหมาก)
ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :D
ble@11
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 191
Bike: Bike Friday
ตำแหน่ง: แจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด

Re: ขอทราบเส้นทางปั่นไปทำงาน จากแจ้งวัฒนะ - รามคำแหง

โพสต์ โดย ble@11 »

ตรงมาทางรามอินทราเลี้ยวขวาถนนพหลโยธินถึงแยกเกษตรเลี้ยวซ้ายตรงมาจนเจอทางด่วนเลี้ยวขวาตรงมาทางลาดพร้าว
เจอถนนลาดพร้าวให้เลี้ยวซ้ายเจอซ.ลาดพร้าว 122 ให้เลี้ยวขวาเข้าซ.เลยคับสุดซ.ทะลุเจอเลยคับ :D
Tommyzaaa
สมาชิก
สมาชิก

Re: ขอทราบเส้นทางปั่นไปทำงาน จากแจ้งวัฒนะ - รามคำแหง

ขอบคุณครับ
ขอถามต่ออีกนิด วงเวียนหลักสี่ อันตรายมั้ยครับ
aodji
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

โพสต์ โดย aodji »

วงเวียนหลักสี่ไม่อันตรายครับ แต่ขากลับจากวงเวียนหลักสี่สะพานที่ข้ามถนนวิภาวดีมาแจ้งวัฒนะขาลงค่อนข้างอันตรายเพราะรถที่มาจากเลนซ้ายขับกันค่อนข้างเร็วทำให้เราชิดซ้ายลำบากตอนลงจากสะพาน อ้อแล้วขาไปพอเลี้ยวเข้าพหลโยธินพอเลย ราบ 11 ไปก็ลงอุโมงก็ไปตัดออกเกษตร-นวมินทร์ได้เหมือนกัน ลองดูนะครับ :D :D :D
boxmodify
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0886116705
Bike: TIME
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boxmodify »

ถ้าพูดถึงเส้นทางสำหรับขี่จักรยานที่น่าจะเหมาะๆ จากแจ้งวัฒนะ มารามคำแหง น่าจะหลีกเลี่ยงเส้นทางที่ใช้รถยนต์ที่ใช้ความเร็วครับ
ผมมักจะใช้เส้นทาง ประชาชื่น เลี้ยวซ้ายไปตามทางรัชดา ข้ามวิภาฯ มุ่งหน้ารัชโยธิน ข้ามแยกรัชโยธิน เลี้ยวซ้ายแยกรัชดา-ลาดพร้าว เข้าเส้นลาดพร้าว มุ่งหน้าบางกะปิ เลยโรงพยาบาลลาดพร้าวนิดหน่อย จะเป็นซอย ลาดพร้าว122 สามารถทะลุไปถนน รามคำแหง65 หน้าการกีฬาฯได้เลย(ผับเพียบ)
เส้นทางประมาณ 24กม ครับ
โทรเลย 088 6116 705
Tommyzaaa
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณมากครับ ที่ให้ข้อมูลเส้นทางครับ :D :D :D
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

ไปได้หลายทางมาก ๆ แต่ยังไงก็ต้องวิ่งออกมาทางรามอินทรา
- จะตรงต่อไปวิ่งเลียบทางด่วน ตรงวัชระพล ก็ได้
- เลี้ยวขวาเข้าพหล แล้วลงอุโมง อย่างท่านก่อนหน้า แล้วไปทะลุเลียบทางด่วน/ออกลาดพร้าว
- หรือจะยาวมาวิ่งยาวมาแยกรัชวิภา ออกรัชดา แล้วเลี้ยวเข้าลาดพร้าว ไปออก ซ.122 หรือจะตรงรัชดา ไปเข้าสุทธิสาร ออกเหม๋งจ๋าย ข้ามทางลอดใต้ทางด่วน ออกวัดเทพลีลา

แต่ปั่นได้แค่เดือน มิย. เท่านั้นเพราะช่วงนั้นเริ่มมีฝนตกแล้วแหล่ะครับ จะเดินทางลำบาก กับระยะทาง 20+ กม.
Tommyzaaa
สมาชิก
สมาชิก

มาสรุปครับ วันนี้ผมลองปั่นมาทำงานวันแรกครับ
ผมออกจาก แจ้งวัฒนะ-ปากเกร็ด 43 ใช้เส้นทาง แจ้งวัฒนะ จนถึง วงเวียนหลักสี่ จากนั้นเลี้ยวขวา มาทางเส้น พหลโยธิน
ตรงมาเรื่อย ผ่าน ราบ11 เลี้ยวซ้ายลงอุโมงค์ ตรงไป ก็จะไปออกทาง เกษตรตัดใหม่ แล้วไปเลี้ยวขวา ตรงเลียบทางด่วน
ถึงลาดพร้าว เลี้ยวซ้าย ไปตรงไปเข้าซอยลาดพร้าว 122 ทะลุ ออก รามคำแหง 65 ถึงหน้า กกท. :lol: ใช้เวลา 1 ชั่วโมง 10 นาที
ระยะทาง 25.7 กม. :lol: รถเยอะต้องคอยระวังรถตู้และรถเมล์ที่คอยปาดมารับผู้โดยสารเป็นพิเศษ :oops:

ปล. ขับรถมาใช้เวลา 1 ชั่วโมง 30 นาที โดยประมาณ ปั่นจักรยานเร็วกว่าขับรถมาทำงานปกติอีก :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”