ปั่นมาทำงานวันแรก

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
seenualnat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thumb Ride
Bike: แจม อีส กากบาท 3 (Jamis X3)
ติดต่อ:

ปั่นมาทำงานวันแรก

โพสต์ โดย seenualnat »

วันนี้ปั่นมาทำงานวันแรกครับแต่ทดลองเส้นทางไปเมื่อวันเสาร์ครั้งหนึ่งแล้วเส้นทางผม
บางบัวทอง เลี้ยวซ้าย เข้ารัตนาธิเบศ ตรงไป ข้ามสะพานนั่งเกล้า เลี้ยวซ้ายเข้าสนามบินน้ำ
ตรงไปชนเส้นติวานน เลี้ยวซ้าย ตรงไปอีกนิด เลี้ยวขวา เข้าซอยสามัคคี ตรงไปเรื่อยๆ ถึง
ธุรกิจบัณฑิต ตรงไปเข้า north park ทะลุวิภาวดี ข้ามถนนลงสโมสรตำรวจ เข้าซอย
บริษัทผมอยู่หลังสโมสรตำรวจ ครับระยะทาง 20 กม.

สนุกดีครับแต่วันนี้ลืมเอาผ้าเช็ดตัวมา เหอๆ
ขับมาเกือบไปครับวันนี้ถนนลื่นจากเมื่อคืนล้อหลังพอปืนล่องระบายน้ำแล้วสไลด์เกือบ
ไปอยู่ใต้ท้องรถละครับ

ใครขับรถผ่านทางที่ผมขี่ก็ระวังคนอ้วนๆ ขี่ จักรยานสี่ฟ้าหน่อยนะครับอย่าเอาผมไปไว้ใต้ท้องรถเลยครับ
2008 ~ Jamis X3 2009 , 2012 ~ Dahon Archer P18 , 2013 ~ Dahon Impulse , 2014 ~ NICH LTD No.31 , 2016 ~ Tokyo Bike , 2016 ~ Voodoo Bizango , 2018 ~ Surly LHT , 2020 ~ Breton Bicyclettes

Audax Thailand Member : 120
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ปั่นมาทำงานวันแรก

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เข้ามาเป็นกำลังใจครับ

ที่ทำงานผมอยู่ไกล 15 เมตร คงปั่นไปไม่ไหวอ่ะครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
หมอบเขาวัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869081291
team: ไปมันทุกทีม
Bike: เต่า คาร์บอน
ตำแหน่ง: รังสิตคลอง 3 ธัญญบุรี

โพสต์ โดย หมอบเขาวัง »

มาเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเคยปั่นไปทำงาน จาก รังสิตคลอง 3 ไปคลองเตย ระยะทาง 40 โล ไปกลับก็ 80 โล กว่า ๆ วันแรกเล่นเอาก้นระบม ไข้แตก ฮากแตก แต่ก็ไม่เข็ด พักสามวัน เอาใหม่ ตอนนี้ ก้นด้านแล้วครับ
ปั่นไปเรื่อย ๆ ตราบเท่าที่มีแรงปั่น
สมประสงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6965-7958
Bike: trek 8500
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สมประสงค์ »

เยี่ยมเลยครับ ผมยอมรับท่านจริง ๆ สำหรับการปั่นจักรยานไปทำงาน
denjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7318089
team: bikejoy,bike to work,bike crazy
Bike: trek 4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย denjung »

ยินดีด้วยครับ มีเพื่อนปั่นไปทำงานอีก 1 ท่านแล้ว
ความสำเร็จอยู่ที่ปลายเท้า
LUFT_KUNG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870264100
team: ไม่ีมีครับ
Bike: TOZZ

โพสต์ โดย LUFT_KUNG »

หมอบเขาวัง เขียน:มาเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเคยปั่นไปทำงาน จาก รังสิตคลอง 3 ไปคลองเตย ระยะทาง 40 โล ไปกลับก็ 80 โล กว่า ๆ วันแรกเล่นเอาก้นระบม ไข้แตก ฮากแตก แต่ก็ไม่เข็ด พักสามวัน เอาใหม่ ตอนนี้ ก้นด้านแล้วครับ
โหดไปกลับ 80 โล ไปทำงานอีก ;)
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

เป็นกำลังใจให้ครับ นอกจากจะช่วยให้สุขภาพดีขึ้นแล้ว ยังช่วยประหยัดเงินในกระเป๋าอีกครับ ผมเองก็ไป-กลับ ระยะทางพอ ๆ กัน ปั่นมาเกือบปีแล้วครับ ตอนนี้สบายมากครับ.. :P
ป้อม วีระชัย ว.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-933-3074
team: Bike Joy
Bike: Hilight - Titanium
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ป้อม วีระชัย ว. »

หมอบเขาวัง เขียน:มาเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเคยปั่นไปทำงาน จาก รังสิตคลอง 3 ไปคลองเตย ระยะทาง 40 โล ไปกลับก็ 80 โล กว่า ๆ วันแรกเล่นเอาก้นระบม ไข้แตก ฮากแตก แต่ก็ไม่เข็ด พักสามวัน เอาใหม่ ตอนนี้ ก้นด้านแล้วครับ
ใช้เวลาเท่าไหร่ครับ :?: :?: :?:

รังสิต ถึง คลองเตย ถ้าขับรถไปกลับนี่มันนรกชัด ๆ เลยครับ โดยเฉพาะเช้า ๆ เย็น ๆ
adaaugusta
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Mongoose rockadile
ตำแหน่ง: ไว้จะบอกอีกทีนะ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย adaaugusta »

ผมปั่นใกล้ๆครับ บ้าน-ที่ทำงาน ไปกลับวันละ 6 กิโล แต่ผมออกจากบ้านตอน สิบโมงครึ่ง เกือบๆสิบเอ็ดโมง แดดกำลังแรงเลยครับ ปั่นมาถึงที่ทำงานอาบน้ำ แล้วบ่ายๆ เพลียๆ หลับในทุกที แต่พักนี้ชินล่ะ พอทำท่าจะง่วงรีบชงกาแฟก่อนเลย ฮ่าๆๆๆ :lol: :lol: :lol:
seenualnat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thumb Ride
Bike: แจม อีส กากบาท 3 (Jamis X3)
ติดต่อ:

โพสต์ โดย seenualnat »

adaaugusta เขียน:ผมปั่นใกล้ๆครับ บ้าน-ที่ทำงาน ไปกลับวันละ 6 กิโล แต่ผมออกจากบ้านตอน สิบโมงครึ่ง เกือบๆสิบเอ็ดโมง แดดกำลังแรงเลยครับ ปั่นมาถึงที่ทำงานอาบน้ำ แล้วบ่ายๆ เพลียๆ หลับในทุกที แต่พักนี้ชินล่ะ พอทำท่าจะง่วงรีบชงกาแฟก่อนเลย ฮ่าๆๆๆ :lol: :lol: :lol:
ทำงานไรอะครับเข้าสายดีจังเลยชอบๆ
2008 ~ Jamis X3 2009 , 2012 ~ Dahon Archer P18 , 2013 ~ Dahon Impulse , 2014 ~ NICH LTD No.31 , 2016 ~ Tokyo Bike , 2016 ~ Voodoo Bizango , 2018 ~ Surly LHT , 2020 ~ Breton Bicyclettes

Audax Thailand Member : 120
ar1971
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-026-4926
team: RAMINDRA , band of turtles group
Bike: SPECIALIZED S-WORK Stumpjumper Carbon HT 07,ironhorse Hollowpoint 2004
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ar1971 »

อยากขี่มาเหมือนกัน ครับ ทำงานที่ลาดพร้าว 92 แต่ที่ทำงานไม่มีห้องอาบน้ำไม่รู้ ที่ป้อมตำรวจใต้ทางด่วนเขาจะให้อาบเปล่า
เคยขี่มา ได้แต่เอาผ้าจุ่มน้ำที่ปั๊ม มาเช็ดๆ ตัว คันตัวทั้งวันเลย 5555
รูปภาพ
ลำบากแค่ไหนเราก็จะไป ติดตาม กิจกรรม ของกลุ่ม จิตอาสาในนาม ขบวนการกู้โลก ได้ที่ http://www.facebook.com/WorldRanger

อย่าหัดเป็นคนใจแคบ แต่จงหัดที่จะเปิดใจให้กว้างออก ..จะได้รู้ว่าเปลือกนอกคืออะไร และอะไรคือเนื้อแท้
merf
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859121272
team: ไม่มี
Bike: Spider_Merf , MixZee_Merf
ติดต่อ:

โพสต์ โดย merf »

20 กม. นี่ระยะทางถือว่าใช้ได้เลยนะครับ
ยิ่งในกรุงเทพด้วยแล้ว

ผมเคยปั่น บางกะปิ-วัดเสมียนนารี
ว่าไปแล้ว ปั่นในกรุงเทพก็สนุกดีนะครับ ผมล่ะชอบมาก

ทุกวันนี้นั่งทำงานอยู่ที่บ้าน
แต่เวลาไปทำธุระไหน ผมก็มักจะเลือกเดินทางโดยจักรยานครับ
เทียบระยะเวลาแล้ว ผมว่าไวกว่านั่งรถยนต์อีก ยิ่งรถเมล์ผมว่าไวกว่าแน่ๆครับ
อย่างเวลาไปรับพัสดุที่ไปรษณีย์ ผมก็เอาเข้าไปจอดใน ไปรษณีย์เลยครับ (ปณ.สามเสนใน)
เวลานัดส่งของลูกค้า(ถ้าในกทมใ) ก็ทำตัวยังกะบุรุษไปรษณีย์เลยครับ
นัดเจอกัน ส่งมันถึงที่เค้าเลย ... ลูกค้าเจอเข้าแบบนี้ งง+มึน ไปเลยครับ :lol:
ไฟล์แนบ
Image279.jpg (38.06 KiB) เข้าดูแล้ว 1702 ครั้ง
Image286.jpg (71.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1295 ครั้ง
neoscuba
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4500 '09 / Trek 1.9 '09

โพสต์ โดย neoscuba »

ยินดีด้วยครับ ผมเองก็ปั่นจักรยานไปทำงานระยะทาง 9 กิโล ไปกลับก็ 18 กิโลต่อวัน ผมใช้วิธีเอาเสื้อไปเปลี่ยนที่ทำงานครับ เอาน้ำลูบ ๆ ตัวให้ชุ่ม เอาเสื้อที่ใส่ปั่นมาเช็ดตัว แล้วก็ฉีดน้ำหอมซะัหน่อยก็ ok แล้วครับ เรื่องสุขภาพปั่นทุกวันรับรองเห็นผลครับ ฟิตขึ้นทันตาเห็น แต่เรื่องประหยัดเนี่ยส่วนตัวรู้สึกว่าจ่ายค่าแต่งจักรยานเนี่ย แพงกว่าเติมน้ำมันครับ :mrgreen:
“Pain is temporary. It may last a minute, or an hour, or a day, or a year,
but eventually it will subside and something else will take its place.
If I quit, however, it lasts forever.”
adaaugusta
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Mongoose rockadile
ตำแหน่ง: ไว้จะบอกอีกทีนะ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย adaaugusta »

seenualnat เขียน:
adaaugusta เขียน:ผมปั่นใกล้ๆครับ บ้าน-ที่ทำงาน ไปกลับวันละ 6 กิโล แต่ผมออกจากบ้านตอน สิบโมงครึ่ง เกือบๆสิบเอ็ดโมง แดดกำลังแรงเลยครับ ปั่นมาถึงที่ทำงานอาบน้ำ แล้วบ่ายๆ เพลียๆ หลับในทุกที แต่พักนี้ชินล่ะ พอทำท่าจะง่วงรีบชงกาแฟก่อนเลย ฮ่าๆๆๆ :lol: :lol: :lol:
ทำงานไรอะครับเข้าสายดีจังเลยชอบๆ

โปรแกรมเมอร์ต๊อกต๋อยๆ ในบ.เอกชนเล็กๆแห่งหนึ่งครับ
แจ๊คครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-569-แปด สอง เจ็ด ห้า
team: ซังฮี้เรซซิ่ง!!(พระรามแปดปลอมตัวมา555)
Bike: Giant ATX Elite
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย แจ๊คครับ »

เรื่องฝุ่นควันไอเสียจากรถยนต์ต้องระวังด้วยนะครับ กำลังปั่นเพลินๆเจอรถเมล์พ่นปู้ดๆ ควันดำออกมาเป็นลูกๆนี่เซ็งจิตเลยครับ
ปั่นกทม.ก็มันส์ได้...ถ้าไร้ควันพิษ :mrgreen:
"วันนี้ เราจะปฏิบัติงานให้ถูกวิธี ไม่ประมาท จะลดอุบัติเหตุให้เป็นศูนย์...YEAH!!"
ปั่นชิลแต่มันส์ กลั้นไม่อยู่กับพวกเค้า!! พระราม8ชวนปั่น อั่นๆๆๆ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=127629
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”