สอบถามเส้นทางจักรยานปั่นออกกำลังกาย เช้าหรือเย็น

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thaitmb009
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TokyoBike / Le Mans course by miyata ^__^

สอบถามเส้นทางจักรยานปั่นออกกำลังกาย เช้าหรือเย็น

โพสต์ โดย thaitmb009 »

รบกวนสอบถามเส้นทางปั่นจักรยาน เริ่มจากบริเวณวัดเสมียนนารี วิภาวดีรังสิต
เพื่อการออกกำลังกาย ช่วงเช้า หรือเย็นก็ได้ครับ
รบกวนพี่ๆที่ปั่นบริเวณนี้รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมาล่วงหน้าครับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: สอบถามเส้นทางจักรยานปั่นออกกำลังกาย เช้าหรือเย็น

โพสต์ โดย iN2 »

โรคัล โร้ด ไงครับ ช่วงเช้าจะดีกว่า ช่วงเย็นดูจะไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่รถขับเร็ว อันตรายถ้าไม่ได้ไปเป็นกลุ่ม
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
thaitmb009
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TokyoBike / Le Mans course by miyata ^__^

Re: สอบถามเส้นทางจักรยานปั่นออกกำลังกาย เช้าหรือเย็น

iN2 เขียน:โรคัล โร้ด ไงครับ ช่วงเช้าจะดีกว่า ช่วงเย็นดูจะไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่รถขับเร็ว อันตรายถ้าไม่ได้ไปเป็นกลุ่ม

ขอบคุณมากครับ ขับรถผ่านมีเห็นคนปั่นอยู่เหมือนกันครับ

แล้วปกติจะปั่นไปถึงไหนกันบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

เขาปั่นไปถึงอยุธยาครับ แถวๆ บางปะอิน จะมีร้านกาแฟ ที่เป็นจุดพักของชาวจักรยาน หรือไม่ก็ปั่นไปจนสุดทางแล้วก็กลับ
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5
ตำแหน่ง: ลพบุรี

โพสต์ โดย Jawsmaster »

อยู่ใกล้ๆกัน กำลังหาเพื่อนปั่นเลยครับ แต่ต้องรอสอบเสร็จก่อนถึงจะเอาจักรยานมาได้ :cry:
obbnuno
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 087-1266140,089-8974988
team: 24 Cycling Team,Jazzi Rides,เสือเมืองยศ
Bike: Bianchi Jab 7100 , Bianchi Sempre Pro, Bridgestone Radac
ตำแหน่ง: ศุภาลัย แยกเกษตร

โพสต์ โดย obbnuno »

ถ้าไม่มีเพื่อนปั่นมาปั่นกลับผมได้ครับ ผมอยู่แยกเกษตร ปั่นเส้นทาง โรคัลโรด ทุกเช้า เสาร์-อาทิตย์ ไปกินข้าวมันไก่ สาวน้อยร้อยเอ็ด ข้าง เวิร์คพอยท์ ไป-กลับ ระยะทางประมาณ 40 กม. ครับ :D :D :D :D
thaitmb009
ขาประจำ
ขาประจำ

obbnuno เขียน:ถ้าไม่มีเพื่อนปั่นมาปั่นกลับผมได้ครับ ผมอยู่แยกเกษตร ปั่นเส้นทาง โรคัลโรด ทุกเช้า เสาร์-อาทิตย์ ไปกินข้าวมันไก่ สาวน้อยร้อยเอ็ด ข้าง เวิร์คพอยท์ ไป-กลับ ระยะทางประมาณ 40 กม. ครับ :D :D :D :D

ขอบคุณมากครับ

ตอนนี้รถที่สั่งยังไม่ได้ครับ ได้ต้นเดือนมีนาคม เริ่มปั่นแล้วจะหลังไมค์ไปนะครับ

ขอบคุณในน้ำใจครับผม */\*
Jawsmaster
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5
ตำแหน่ง: ลพบุรี

โพสต์ โดย Jawsmaster »

obbnuno เขียน:ถ้าไม่มีเพื่อนปั่นมาปั่นกลับผมได้ครับ ผมอยู่แยกเกษตร ปั่นเส้นทาง โรคัลโรด ทุกเช้า เสาร์-อาทิตย์ ไปกินข้าวมันไก่ สาวน้อยร้อยเอ็ด ข้าง เวิร์คพอยท์ ไป-กลับ ระยะทางประมาณ 40 กม. ครับ :D :D :D :D
ไปด้วยครับ ถ้าเอาจักรยานมาเมื่อไหร่จะหลังไมค์ไปนะครับ :)
dew5152
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863841816
team: อิสระ
Bike: chevrolet

โพสต์ โดย dew5152 »

ช่วงเย็นครับ ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะข้างในศูนย์รถยน๖์น้อยดี(ส-อ) วันธรรมดารถยนต์มีนิดหน่อย ปลอดภัยดีครับ ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”