สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
เจ๋งเป้ง
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ

โพสต์ โดย เจ๋งเป้ง »

ระยะทางจากบ้านที่สะพานพระราม5 นนทบุรี ถึงอโศกครับ
พอจะมีเส้นทางไหนแนะนำอีกมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
ระยะทางจากบ้านที่สะพานพระราม5 นนทบุรี ถึงอโศกครับ ประมาณ 20 กิโล
ระยะทางจากบ้านที่สะพานพระราม5 นนทบุรี ถึงอโศกครับ ประมาณ 20 กิโล
_1_~1.JPG (115.77 KiB) เข้าดูแล้ว 549 ครั้ง
ืngaochan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897887138
Bike: Giant , Tokyo Bike
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ

โพสต์ โดย ืngaochan »

ลองวิ่งผ่านหลังสนามม้าหน้าสวนจิตร แล้วออกตรงกระทรวงต่างประเทศ วิ่งเส้นศรีอยุธยา แล้วค่อยไปเลี้ยวขวาเข้าทางมักกะสัน ไปจนสุดแล้วเลี้ยวขวาไปออกเพชรบุรี แล้ววิ่งยาวดูก็ได้นะครับ ปรกติผมวิ่งเส้นศรีอยุธยาออกมักกะสันเหมือนเช้า ๆ รถไม่เยอะครับ เสียแต่ตอนนี้เส้นมักกะสันตรงเลยโรงบาลรถไฟไปมีซ่อมถนนอยู่ แต่รถไม่เยอะไม่มีปัญหาครับ
เจ๋งเป้ง
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปทำงานครับ

โพสต์ โดย เจ๋งเป้ง »

ืngaochan เขียน:ลองวิ่งผ่านหลังสนามม้าหน้าสวนจิตร แล้วออกตรงกระทรวงต่างประเทศ วิ่งเส้นศรีอยุธยา แล้วค่อยไปเลี้ยวขวาเข้าทางมักกะสัน ไปจนสุดแล้วเลี้ยวขวาไปออกเพชรบุรี แล้ววิ่งยาวดูก็ได้นะครับ ปรกติผมวิ่งเส้นศรีอยุธยาออกมักกะสันเหมือนเช้า ๆ รถไม่เยอะครับ เสียแต่ตอนนี้เส้นมักกะสันตรงเลยโรงบาลรถไฟไปมีซ่อมถนนอยู่ แต่รถไม่เยอะไม่มีปัญหาครับ
ขอบคุณครับ
rkarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Daccarat, Alton Kombo Pro 20
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rkarn »

รบกวนสอบถามครับ ปกติปั่นแต่นอกเมือง กำลังคิดว่าจะหา Strida มาติดตัวขึ้นรถตู้ ไปลงอนุสาวรีย์ชัย แล้วปั่นไปแยกเพลินจิต ผมดูเส้นทางแล้วหวั่นใจกับรถใหญ่จริงๆ ครับ โดยเฉพาะรถเมล์ ไม่ทราบจริงๆ จะน่ากลัวอย่างที่คิดหรือเปล่า ผมลงรถตู้อนุสาวรีย์ประมาณ 8 โมงเช้าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”