สอบถามเส้นทาง 2 เส้นครับ จากปากเกร็ดไปธรรมศาสตร์รังสิต แล้วก็จากปากเกร็ดไป BTS หมอชิตครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
zkan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 5 V-Break 2013
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทาง 2 เส้นครับ จากปากเกร็ดไปธรรมศาสตร์รังสิต แล้วก็จากปากเกร็ดไป BTS หมอชิตครับ

โพสต์ โดย zkan »

สอบถามเส้นทาง 2 เส้นครับ จากปากเกร็ดไปธรรมศาสตร์รังสิต แล้วก็จากปากเกร็ดไป BTS หมอชิตครับ ควรจะปั่นไปทางไหนดี แล้วตรงไหนควรระวังเป็นพิเศษ ขอบคุณครับ :)
godsid
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek,Bianchi
ติดต่อ:

Re: สอบถามเส้นทาง 2 เส้นครับ จากปากเกร็ดไปธรรมศาสตร์รังสิต แล้วก็จากปากเกร็ดไป BTS หมอชิตครับ

โพสต์ โดย godsid »

ปากเกร็ด-หมอชิต ผมแนะนำวิ่ง แจ้งวัฒนะ เพราะเลนถนนกว้างปั่นสบาย ตอนเช้ารถเคลื่อตัวช้า แล้วเลี้ยวขวาตรง ไอทีสแคว เข้าถนน โลคอลโรด ช่วงเช้ารถน้อย ถนนดี วิ่งยาวจนถึงหมอชิตเลย แล้วเข้าถ.กำแพงเพชร แล้วเลี้ยวเข้าซอย ตรงเจเจมอล ทะลุออกสถานีรถไฟฟ้า
Google Map ครับ
http://goo.gl/maps/Jny12

จุดที่ต้องระวัง
1.ฝาท่อปริเวณสะพานข้ามคลองปะปา
2.ฝาท่อปริเวณสะพานข้ามศูนย์ราชการ
3.ฝาท่อบริเวณก่อนถึงแยกไฟแดงห้าง ไอที
dew5152
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863841816
team: อิสระ
Bike: chevrolet

Re: สอบถามเส้นทาง 2 เส้นครับ จากปากเกร็ดไปธรรมศาสตร์รังสิต แล้วก็จากปากเกร็ดไป BTS หมอชิตครับ

โพสต์ โดย dew5152 »

godsid เขียน:ปากเกร็ด-หมอชิต ผมแนะนำวิ่ง แจ้งวัฒนะ เพราะเลนถนนกว้างปั่นสบาย ตอนเช้ารถเคลื่อตัวช้า แล้วเลี้ยวขวาตรง ไอทีสแคว เข้าถนน โลคอลโรด ช่วงเช้ารถน้อย ถนนดี วิ่งยาวจนถึงหมอชิตเลย แล้วเข้าถ.กำแพงเพชร แล้วเลี้ยวเข้าซอย ตรงเจเจมอล ทะลุออกสถานีรถไฟฟ้า

1.ฝาท่อปริเวณสะพานข้ามคลองปะปา
2.ฝาท่อปริเวณสะพานข้ามศูนย์ราชการ
3.ฝาท่อบริเวณก่อนถึงแยกไฟแดงห้าง ไอที
เห็นด้วยครับ :D เพราะผมใช้เส้นทางนี้ไว้ซ้อมบ่อยครับ
zkan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Matts 5 V-Break 2013
ติดต่อ:

dew5152 เขียน:
godsid เขียน:ปากเกร็ด-หมอชิต ผมแนะนำวิ่ง แจ้งวัฒนะ เพราะเลนถนนกว้างปั่นสบาย ตอนเช้ารถเคลื่อตัวช้า แล้วเลี้ยวขวาตรง ไอทีสแคว เข้าถนน โลคอลโรด ช่วงเช้ารถน้อย ถนนดี วิ่งยาวจนถึงหมอชิตเลย แล้วเข้าถ.กำแพงเพชร แล้วเลี้ยวเข้าซอย ตรงเจเจมอล ทะลุออกสถานีรถไฟฟ้า

เห็นด้วยครับ :D เพราะผมใช้เส้นทางนี้ไว้ซ้อมบ่อยครับ
ขอบคุณพี่ๆ ทั้ง 2 ท่านมากครับผม (-/\-) โดยเฉพาะแผนที่ครับ
rkarn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: Daccarat, Alton Kombo Pro 20
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rkarn »

ปากเกร็ด - ธรรมศาสตร์รังสิต ผมออกจากบ้านสวนสมเด็จไปทางศรีสมาน วัดนาวง เดชะตุงคะ โลคัลโรดจนตัดรังสิต - ปทุมธานี แล้วยาวขึ้นพหลโยธินเลยครับ ช่วงพหลฯ วุ่นวายหน่อยนะครับ โดยเฉพาะรถสวนเลน เลยไวท์เฮ้าส์ไปแล้วสบายครับ ถ้ายังไปต่อไหวเลยไปถึงต่างระดับบางปะอินก็ได้ครับ

ของผมเป็นรถพับ 20 นิ้วครับ
zkan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

rkarn เขียน:ปากเกร็ด - ธรรมศาสตร์รังสิต ผมออกจากบ้านสวนสมเด็จไปทางศรีสมาน วัดนาวง เดชะตุงคะ โลคัลโรดจนตัดรังสิต - ปทุมธานี แล้วยาวขึ้นพหลโยธินเลยครับ ช่วงพหลฯ วุ่นวายหน่อยนะครับ โดยเฉพาะรถสวนเลน เลยไวท์เฮ้าส์ไปแล้วสบายครับ ถ้ายังไปต่อไหวเลยไปถึงต่างระดับบางปะอินก็ได้ครับ

ตอนแรกมีคนแนะนำให้ไปทางคลองเปรม แต่พออ่านจากกระทู้ต่างๆ มีปัญหาทั้งถนน แล้วก็รถ ตอนนี้เลยกำลังมองหาทางเลือกอื่นครับ (-/\-) ขอบคุณมากครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

ลองไปทางถนนติวานนท์ ผ่านสวนอุตสาหกรรบางกระดี่-แยกบางพูน(รพ.เซนต์คาลอส)-เลี้ยวขวาเข้าถนน 347-เชียงราก-ธรรมศาสตร์
March_spin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida

โพสต์ โดย March_spin »

ถ้าใช้เส้นทางเดียวกัน นัดกันปั่นเวลาเดียวกัน ไปพร้อมกันก็จะปลอดภัยดีนะครับ :lol:
rkarn
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Daccarat, Alton Kombo Pro 20
ติดต่อ:

ณัฐ สรรหา... เขียน:ลองไปทางถนนติวานนท์ ผ่านสวนอุตสาหกรรบางกระดี่-แยกบางพูน(รพ.เซนต์คาลอส)-เลี้ยวขวาเข้าถนน 347-เชียงราก-ธรรมศาสตร์
สายนี้ผมวิ่งมา 2-3 รอบ แล้วก็ไม่อยากวิ่งอีกแล้วครับ เพราะท่อระบายน้ำทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้าใหญ่มาก แถมการวางตัวของซี่ฝาท่อยังเป็นแนวเดียวกับถนน ล้อเคยดิ้นจะตกลงไป 2 ครั้ง เสี่ยงอุบัติเหตุมากครับ ขนาดของผมรถพับล้อใหญ่กว่าหมอบยังแย่เลย
rkarn
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

zkan เขียน:
rkarn เขียน:ปากเกร็ด - ธรรมศาสตร์รังสิต ผมออกจากบ้านสวนสมเด็จไปทางศรีสมาน วัดนาวง เดชะตุงคะ โลคัลโรดจนตัดรังสิต - ปทุมธานี แล้วยาวขึ้นพหลโยธินเลยครับ ช่วงพหลฯ วุ่นวายหน่อยนะครับ โดยเฉพาะรถสวนเลน เลยไวท์เฮ้าส์ไปแล้วสบายครับ ถ้ายังไปต่อไหวเลยไปถึงต่างระดับบางปะอินก็ได้ครับ

ตอนแรกมีคนแนะนำให้ไปทางคลองเปรม แต่พออ่านจากกระทู้ต่างๆ มีปัญหาทั้งถนน แล้วก็รถ ตอนนี้เลยกำลังมองหาทางเลือกอื่นครับ (-/\-) ขอบคุณมากครับ
ลองไปกับผมไหมครับ ผมว่าโอเคนะครับ ไม่แย่อย่างที่คิด หรือว่าผมชินก็ได้ ขากลับสบายๆ ถ้าไม่อยากปั่น ขึ้นรถไฟฟรีที่เชีนงรากไม่ไกลธรรมศาสตร์มาลงหลักสี่กลับเข้าปากเกร็ดก็ได้ครับ ผมเคยทำอยู่ ผมออกเช้า เสาร์ อาทิตย์ครับ
zkan
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

rkarn เขียน:
zkan เขียน:

ลองไปกับผมไหมครับ ผมว่าโอเคนะครับ ไม่แย่อย่างที่คิด หรือว่าผมชินก็ได้ ขากลับสบายๆ ถ้าไม่อยากปั่น ขึ้นรถไฟฟรีที่เชีนงรากไม่ไกลธรรมศาสตร์มาลงหลักสี่กลับเข้าปากเกร็ดก็ได้ครับ ผมเคยทำอยู่ ผมออกเช้า เสาร์ อาทิตย์ครับ
น่าสนใจครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ผมไม่แน่ใจว่าจะอยู่เปล่า ไว้เดี๋ยวติดต่อไปนะครับ >_<
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”