สอบถามเส้นทางปั่นจักรยานจากศิริราช ไปยังซ.มหาดไทย รามคำแหงคะ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
p_tata
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา

สอบถามเส้นทางปั่นจักรยานจากศิริราช ไปยังซ.มหาดไทย รามคำแหงคะ

โพสต์ โดย p_tata »

สวัสดีคะ พี่ๆ เพื่อนๆ นักปั่นทั้งหลาย
อยากสอบถามเส้นทางปั่นจากศิริราช ไปยัง ม.ราม (ซอยมหาดไทย) คะ

ขอบคุณนะคะ
nuitsm
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจักรยานจากศิริราช ไปยังซ.มหาดไทย รามคำแหงคะ

โพสต์ โดย nuitsm »

ข้ามท่าพระจันทร์ จากนั้น ปั่นมาทาง ถ.พระอาทิตย์ และตรงไปจนถึงสะพานมัฆวาฬ ตรงต่อไปจนถึงสนามม้านางเลิ้ง
จากนั้นเลี้ยวขวา วิ่งไปจนถึงทางรถไฟ ตรงไปต่อเข้าถ.เพชรบุรีเลยครับ วิ่งตรงยาวววววววว ไปจนถึง RCA
ที่เลือกเส้นนี้เพราะจักรยานจะวิ่งสะดวก เนื่องจากรถติดมาก วิ่งบนฟุทบาทสบายครับ ไปเรื่อยๆ รอติดไฟแดง
ตรงแยกอโศกนานนิดนึง พอไปถึงทางเข้า RCA ด้านริมถ.เพชรบุรีตัดใหม่ ก็เลี้ยวเข้าไปแล้วเลี้ยวขวาหน้า Office Depot ไปหน้า
สน.มักกะสัน จากนั้นก็วิ่งเข้าซอยศูนย์วิจัย ไปโผล่ออกแยกพระราม 9 ใต้ทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา จากนั้น
ก็ปั่นเลียบใต้ทางด่วนไปเลยครับ โดยวิ่งฝั่งขวาของถนน (ขาเข้า) สามารถปั่นบนทางจักรยานไปจนถึงซอยนวศรี สังเกตุ
ง่ายๆปากซอยจะมีปั๊มน้ำมัน และมี Mini Big C อยู่ด้วย ตรงนี้เลือกได้สองทาง จะปั่นเลียบคลอง หรือจะปั่นตรงไปจนถึงแยกลาดพร้าว
แล้วก็เลี้ยวขวาไปซอยมหาดไทยก็ได้ แต่ผมเลือกปั่นเลียบคลอง

พอวิ่งเข้าซอยนวศรี ไปจนถึงสะพานสูงข้ามคลองแสนแสบ ก็ลงไปที่ท่าน้ำ จะลงฝั่งไหนก็ได้ แล้วปั่นเลียบคลอง
ไปสองสะพานก็ถึงซอยมหาดไทยครับ ตรงช่วงนี้จะปลอดภัยกว่าปั่นบน ถ.หน้าราม และ ถ.ลาดพร้าว
THE PEP!!
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: bianchi and Dahon bike ...!!
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร ..

Re: สอบถามเส้นทางปั่นจักรยานจากศิริราช ไปยังซ.มหาดไทย รามคำแหงคะ

โพสต์ โดย THE PEP!! »

อยู่ละแวกเดียวกันเลยว่าจะหาทางไปเหมือนกันครับ ก็ว่าจะขอมือใหม่แอบตามไปเป็นภาระอีกสักคน ...!! :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทางด้วยครับ

By PEP!!
p_tata
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา

โพสต์ โดย p_tata »

ขอบคุณคะ
Tinderbox
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 023811202
team: ไม่มี
Bike: Salsa Pistola

โพสต์ โดย Tinderbox »

nuitsm เขียน: พอไปถึงทางเข้า RCA ด้านริมถ.เพชรบุรีตัดใหม่ ก็เลี้ยวเข้าไปแล้วเลี้ยวขวาหน้า Office Depot ไปหน้า
สน.มักกะสัน จากนั้นก็วิ่งเข้าซอยศูนย์วิจัย ไปโผล่ออกแยกพระราม 9 ใต้ทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา จากนั้น
ก็ปั่นเลียบใต้ทางด่วนไปเลยครับ โดยวิ่งฝั่งขวาของถนน (ขาเข้า) สามารถปั่นบนทางจักรยานไปจนถึงซอยนวศรี สังเกตุ
ง่ายๆปากซอยจะมีปั๊มน้ำมัน และมี Mini Big C อยู่ด้วย ตรงนี้เลือกได้สองทาง จะปั่นเลียบคลอง หรือจะปั่นตรงไปจนถึงแยกลาดพร้าว
แล้วก็เลี้ยวขวาไปซอยมหาดไทยก็ได้ แต่ผมเลือกปั่นเลียบคลอง

พอวิ่งเข้าซอยนวศรี ไปจนถึงสะพานสูงข้ามคลองแสนแสบ ก็ลงไปที่ท่าน้ำ จะลงฝั่งไหนก็ได้ แล้วปั่นเลียบคลอง
ไปสองสะพานก็ถึงซอยมหาดไทยครับ ตรงช่วงนี้จะปลอดภัยกว่าปั่นบน ถ.หน้าราม และ ถ.ลาดพร้าว
ขออนุญาตคุณ nutism นิดนึงครับก่อนถึงทางเข้า RCAบนถนนเพชรบุรี เลี้ยวซ้ายเข้าถนนเพชรอุทัย เลี้ยวขวาเข้าถนนกำแพงเพชร7 วิ่งเลียบทางรถไฟไปเข้า RCA คิดว่ารถจะน้อยกว่าบนถนนเพชรบุรี อาจเป็นอีกทางเลือกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”