ปั่นคนเดียวเหงาจัง มีพี่เสือท่านไหนปั่นแถวบางคูรัด ลาดปลาดุก บ้างมั๊ยครับช่วยชี้แนะด้วย

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
k_thanan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปทั่ว
Bike: PARLEE
ตำแหน่ง: บางใหญ่ นนทบุรี

Re: ปั่นคนเดียวเหงาจัง มีพี่เสือท่านไหนปั่นแถวบางคูรัด ลาดปลาดุก บ้างมั๊ยครับช่วยชี้แนะด้วย

โพสต์ โดย k_thanan »

dj_BADZMAN เขียน:
dj_BADZMAN เขียน:สวัสดีครับพี่ๆ

ผมชื่อแบดครับ เป็นมือใหม่ ขออนุญาติสอบถามทางระแวกนี้เพื่อเข้าเมืองครับ

ผมอยากปั่นจากบ้าน(บ้านกล้วย-ไทรน้อย) ไปทำงานที่ลาดพร้าว ซ.1

พอจะมีเส้นทางไหนที่ปลอดภัยๆ ชี้แนะบ้างไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ปล.มีโอกาสจะขอร่วม Trip ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ผมถามนอกประเด็นรึเปล่าไม่แน่ใจนะครับ เพราะไม่มีใครตอบผมเลย ถ้าถามนอกประเด็นก็ขออภัยนะครับ ผมอยู่แถวนี้ก็เลยอยากทราบเส้นทางแถวนี้เฉยๆน่ะครับ

ตอนนี้ผมลองๆมั่วๆปั่นไปเองได้ 3 อาทิตย์แล้ว คงไม่รบกวนพี่ๆแล้วครับ

ขอบคุณ
ถ้าจากบ้านกลัวย ไปลาดพร้าวซอย1 แล้วเลี่ยงถนนใหญ่ อันนี้ก็ไม่ทราบเส้นทางจริงๆ ขออภัยด้วยครับ
dj_BADZMAN
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0909974713
team: ยังไม่มีครับ
Bike: LOUIS GARNEAU 26" RED
ตำแหน่ง: บ้านกลัวย-ไทรน้อย พิมลราช บางบัวทอง นนทบุรี 11110
ติดต่อ:

Re: ปั่นคนเดียวเหงาจัง มีพี่เสือท่านไหนปั่นแถวบางคูรัด ลาดปลาดุก บ้างมั๊ยครับช่วยชี้แนะด้วย

โพสต์ โดย dj_BADZMAN »

ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้เริ่มสำรวจเส้นทางเองหลายสายจนได้ที่พอใจแล้วครับ และต้องขอขอบคุณ พี่ใช้username"คุณละมุน"ส่งเส้นทางมาให้ลอง กราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ
layjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖๕๖๘๔๕๖๓, ID LINE : apirat9
Bike: SPECIALIZED ROCKHOPPER SL & OS BMX
ตำแหน่ง: บางบัวทอง นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย layjung »

ถ้าว่างจะปั่นวันอาทิตย์เช้าครับ ถ้าเจอทักทายกันบ้างน๊ะครับ ไปจากพฤกษา 30 บ้านกล้วย-ไทรน้อยตัดเข้าวัดมะสง ออกคลองประปา ลุยแทรกข้างคลองประปา หนืดๆ ก็ฝั่งดิน หญ้า ไหลๆก็ฝั่งลูกรัง ถ้าแรงเหลือก็จะข้ามถนนลาดปลาดุกไปอีก หมดแรงก็ตัดออกถนนใหญ่กลับทางกาญจนาฯครับ

รูปภาพ
YOU'LL NEVER WALK ALONE
earth1502
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982287874
team: เสือเลียบคลอง,ขาสั้นปั่นเล่น
Bike: Mosso,Bianchi

โพสต์ โดย earth1502 »

สวัสดีปีใหม่นะคร้าบ ห้องนี้ไม่ได้คุยกันตั้งนาน
ชมรมเล็กๆ ฝากไว้ด้วยครับ
http://www.facebook.com/KhaSanPanLen
mu21
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์)ชลบุรี,ขาสั้นปั่นเล่น
Bike: -

โพสต์ โดย mu21 »

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”