.

ผู้ดูแล: PANTHONG, เสือจง(ขอนแก่น)

กฏการใช้บอร์ด
"ชมรมจักรยานขอนแก่น"
ที่อยู่ 172/23 ถ.ศรีจันทร์ อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000
โทร 0896204739
woot5688
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894225688
team: ไปเรื่อยๆคนเดียว
Bike: GIANT XTC TEAM
ติดต่อ:

Re: ขออนุญาตหาเพือนปั่นจักยานแถวหนองโคตรคับโดยจะรวมกลุ่มในนามหนองโคตร ปั่นสบายๆสไตล์โคตรๆ

โพสต์ โดย woot5688 »

Supachainm เขียน:มารายงานตัวช้าไปหน่อย
ผม กอล์ฟครับ อยู่หมู่บ้านสีวลี เสาร์ อาทิตย์ไหนสะดวกจะไปแจมทันทีคร้าบบผม

คุณวุฒิ ว่างๆมาเอา Masi ไปเทสได้นะครับ (ใช่"วุฒิ"เดียวกันไหมน้อ)

เริ่มอบอุ่นละชาวบึงหนองโคตร :) :) :)
ใครขาแรงก็รอกันบ้างเน้ออออ

คุณเปียว ทำ project เสื้อปั่นกันไหมเอ่ย ใครมีไอเดียยังไงลองดีไซน์มาโชว์กันดู
แล้วมาโวตทำเป็นเสื้อปั่น "บึงหนองโคตร" (อยากมีเสื้อทีมใส่กับเขาบ้างอะ)
ปล. เสื้อ car free day มีเหลือพอแบ่งจำหน่ายบ้างไหมคร้าบบ
ใช่แล้วครับผม555...ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

Re: ขออนุญาตหาเพือนปั่นจักยานแถวหนองโคตรคับโดยจะรวมกลุ่มในนามหนองโคตร ปั่นสบายๆสไตล์โคตรๆ

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

สแตนบาย17.00ฉายเดียวอีกตามเคย :lol: :lol: :lol: :lol:
พรุ่ง16.30เช่นเดิมที่้เดิม:อ้าจจะมีช้าบ้าง5-10นาที่
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
CheeTar
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816494988
team: ชมรมจักรยานขอนแก่น บึงทุ่งสร้าง สาขาย่อยปั่นกินลม
Bike: น้องดาวเรือง กับ พี่เหลือม LEO PRO , SODA น้ำ

โพสต์ โดย CheeTar »

หนุ่ม สีหราชเดโชไชย เขียน:
ball ยังไม่แน่ เขียน:
::: สวัสดีครับ คุณหนุ่ม สีหราชเดโชไชย บึงทุ่งสร้างยินดีต้อนรับครับ
ออกมาปั่นด้วยกันได้เลยครับ ผมก้อเริ่มจาก ตามเค้าไปได้แค่ บ้านแอวมอง แล้วหลุด
หลุดแล้ว หลุดอีก เป็นเดือน แต่ .. ไม่ยอมหรอกครับ ทุกวันนี้ ก้อยังหลุด
ถือว่าเรามาร่วมสนุก มาพบเพื่อนใหม่ และ แลกเปลี่ยน คำแนะนำกัน
สิ่งที่ได้ โดยไม่รู้ตัว คือ พัฒนาการในการปั่นของเราเอง ผมรับรอง ดีขึ้นเห็นๆ
ข้อแนะนำ ควรมี ไฟหน้า ไฟท้าย ยางใน สูบลม (ห้อยพระก้อดี มืด มว๊าาากกกก)
รวมตัวกันประมาณ ๑๗.๔๐ น. หน้าสวนสุขภาพบึงทุ่งสร้าง
เส้นทางปั่นไปถึงบายพาสถนนมิตรภาพ สามารถเลี้ยวซ้ายกลับเข้าเส้น มอดินแดง หน้า รพ.ศรีนครินทร์ได้
หรือ ตรงไปเส้นโนนม่วง เลี้ยวซ้ายเข้ามะลิวัลย์ ผ่านสนามบิน เข้าเมืองก้อได้ มีสองทางให้ร่วมสนุก
ระยะทาง ก้อประมาณ ๓๐-๔๐ กิโลเมตร วันอ้งคารกะวันพฤหัส คนจะเยอะหน่อย สนุกดี
แล้วพบกันนะครับ :::
ขอบคุณในมิตรภาพครับ วันนี้ผมจะออกบายพาสสักรอบ วันอังคารจะโฉบไปบึงทุ่งสร้างนะครับ รถผมไม่แรง ส่วนใจนั้นสู้อยู่แล้วครับ
เคยคิดจะเปลี่ยนรถแต่สงสารและคงอดคิดถึงมันไม่ได้แน่ครับ เอามาปรับอัพเกรดดีกว่า ปั่นเพื่อสุขภาพครับ
like +10000
เสียงดัง หน้าแดง แรงไม่ออก

http://www.facebook.com/thungsangkhonkaen
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้่ฝนตกคงอด :o พรุ่งนี้ผมหยุด1วันวันอาทิตย์สแตนบายที่เดิม16.30
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
หนุ่ม สีหราชเดโชไชย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819546321
team: KK Touring Bikes
Bike: ไอ้แดง TREK 3900
ตำแหน่ง: 427/3 ม.20 ต.บ้านไผ่ อ.บ้านไผ่ จ.ขอนแก่น 40110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่ม สีหราชเดโชไชย »

leeyongpeaw เขียน:วันนี้่ฝนตกคงอด :o พรุ่งนี้ผมหยุด1วันวันอาทิตย์สแตนบายที่เดิม16.30
ช่วงนี้ปิดงบครับ กลับบ้านค่ำ อาทิตย์หน้าคงจะได้พบกันซะที
...ชีวิตของสัตว์ทั้งหลายในโลกนี้ ไม่มีเครื่องหมาย ใคร ๆ รู้ไม่ได้ ทั้งลำบาก ทั้งน้อย และประกอบด้วยทุกข์.
(สัลลสูตรที่ ๘ ว่าด้วยความธรรมดาของสัตว์โลก)
enot
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

โพสต์ โดย enot »

คุณกอล์ฟ ยังเป็นตัวแทนจำหน่าย Nich อยู่ไหมครับ
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ

16.30เช่นเดิมที่้เดิม:อ้าจจะมีช้าบ้าง5-10นาที่
Supachainm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ""Nich""

โพสต์ โดย Supachainm »

คุณ enot ใช่ครับ
จริงแล้วผมแค่มีรถไว้ให้เทส ไว้ให้ดูเนื้องานอะครับ
ไม่ได้สต๊อกของไว้ครับ จะสั่งที่คุณชินโดยตรงแล้วมารับของที่ผมก็ได้
ผมแค่ชื่นชมแบรด์คนไทย ผมไม่ได้มีหน้าร้านนะครับ แค่อยากอำนวยความสะดวกให้ชาวขอนแก่นที่อยากจะลองแบรนด์นี้อะครับ
เวลาจะปั่นยังไม่ค่อยจะมีเลย นี่เพิ่งประกอบเสร็จก็ได้แค่ปั่นเล่นในหมู่บ้านเองครับ
ถ้าสนใจก็มาปั่นเล่นดูได้ครับ ผมไม่ได้ประชาสัมพันธ์อะไรไปทั้งนั้น (ผมทำงานบริษัทไม่ได้คิดจะค้าขายอะไร)
คือก่อนหน้านี้ผมสนใจแบรนด์นี้อยู่พักนึง แล้วที่ขอนแก่นไม่มีขายก็เลยตัดสินใจไปซื้อมาลองเองเลย
ยอมรับว่าติดใจเลยครับ ซึ่งถ้าเป็นไปได้อยากให้ไปคุยกับคุณชินโดยตรงได้ก็ดีครับ จะได้คุย detail ต่างๆกับเค้าด้วย เค้าให้คำแนะนำได้ดีครับ
" A bike ride a day keeps the doctor away "
enot
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

โพสต์ โดย enot »

ก็สนใจอยากลองปั่นดูเหมือนกันครับ
ถ้าปั่นแล้วถูกใจก็อยากได้ล้อสำเร็จมาไว้เป็นเจ้าของซักคู่
แต่ก็ไม่รู้ราคาจะแพงมากไหม
อีกอย่างผมยังไม่พร้อมเรื่องกำลังทรัพย์ ก็เลยยังไม่อยากโทรไปรบกวนคุณชินเขาน่ะครับ
Supachainm
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ""Nich""

โพสต์ โดย Supachainm »

ถ้ามีงบไม่สูง ก็ใช้ราคาตามงบที่เรามีก่อนก็ได้ครับ
ขอนแก่นเรามีร้านที่แนะนำดีๆอยู่หลายร้าน ผมก็เพิ่งไปใช้บริการมาจนติดใจเลยครับ
เค้ามีสินค้าให้เลือกอยู่หลายราคาเลยครับ เข้าไปทีไรเสียตังค์ทุกที (แต่ได้ของดี)
ผมเข้าทุกร้านเลยแต่ละร้านก็จะได้ของต่างกันอยู่บ้างครับ บางร้านมี บางร้านไม่มี
ตอนนี้เองก็เจอร้านที่ถูกคอถูกใจละครับ ไม่ขอเอ่ยนามละกันนะคร้าาบ ลองค่อยๆดูไปคร้าบ
เอาที่ถูกใจเราดีที่สุดครับ ผมไม่ขอออกความเห็นเรื่องล้อนะครับ ผมไม่ได้เชี่ยวชาญขนาดนั้นครับ ค่อยๆดูไปเองดีกว่าครับ
" A bike ride a day keeps the doctor away "
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-4159816
team: bikenet
Bike: puma
ติดต่อ:

โพสต์ โดย prajuk »

:arrow: ว่างจะไปปั่รอบบึงหนองโครตด้วยครับ เพราะนานแล้วไม่ไ้ด้ไปปั่นที่นั่น
วรรณเพชร
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: MERIDA เก่าๆ
ตำแหน่ง: อำเภอเมือง จ้งหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย วรรณเพชร »

เมื่อวานไปรอกลุ่มตั้งแต่ประมาณ 16.40-17.00 น. นั่งเล่นเครื่องเล่นเด็กจนคนผ่านไปมามอง :lol: :lol: :lol: ไม่เจอใครเลย ต้องฉายเดี่ยวบายพาสประมาณ 30 กม. วันนี้เอาไงท่านลี เอ๊ยท่านเปียว :oops:
รักกันไว้เถิด
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ

วรรณเพชร เขียน:เมื่อวานไปรอกลุ่มตั้งแต่ประมาณ 16.40-17.00 น. นั่งเล่นเครื่องเล่นเด็กจนคนผ่านไปมามอง :lol: :lol: :lol: ไม่เจอใครเลย ต้องฉายเดี่ยวบายพาสประมาณ 30 กม. วันนี้เอาไงท่านลี เอ๊ยท่านเปียว :oops:
เมื่วานไม่ใด้ไปคับนึกว่าจะไม่มีใครมาเลยบ่ไปวันนี้ไปแน่นอนคับไปรอใด้เลย :lol:
วรรณเพชร
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ยังไม่มี
Bike: MERIDA เก่าๆ
ตำแหน่ง: อำเภอเมือง จ้งหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย วรรณเพชร »

วันนี้อาจจะไม่ไหวเพราะเมื่อเช้าไปมาแล้วตั้งแต่ 6 โมง 50 กม. เกรงว่ากล้ามเนื้อ(คนแก่)จะล้าเกินไปครับ
เคยลองดูแล้วเช้า 50 กม. เย็นอีกระยะทางเท่าเดิมความเร็วเท่าเดิม กล้ามเนื้อขาล้ามาก :P :P
รักกันไว้เถิด
MichaelTwist
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 043221077
team: บึงทุ่งสร้าง Ride Rode Ridden
Bike: Specialized Tarmac SL3

โพสต์ โดย MichaelTwist »

คุยกันไปคุยกันมา
ไม่ทราบว่า เคยปั่นด้วยกันมั่งยังครับ
ปั่นสู่อนาคต
<<< Ride Rode Ridden >>>
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานขอนแก่น”