เปิด+รายงานทริป "กว้างครึ่งแรก-แคบครึ่งหลัง-ไปยังสนามหลวง2" วันอาทิตย์ที่ 9 ก.ย. 55

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
หนูเหมียว
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เปิดทริป "กว้างครึ่งแรก-แคบครึ่งหลัง-ไปยังสนามหลวง2" วันอาทิตย์ที่ 9 ก.ย. 55

โพสต์ โดย หนูเหมียว »

asdmaker เขียน:ชอบเลยครับบรรยากาศ แบบนี้อยากไป เดี๋ยวหาที่จอดรถก่อนแล้วไปดักรอข้างทาง หรือใครมีีที่จอดรถแบบไม่เสียตังบ้าง :mrgreen:
แนะนำหน่อยก็ ดี :lol: ที่โลตัสอ่อนนุช 3ชม.ฟรี ชม.ต่อไปชม.ละ5o :cry: จัสโก้ในซอยพระโขนงเสียตังค์หรือปล่าวครับใครพอรู้บ้าง

จอดบ้านหนูเหมียวได้นะครับ ทั้งวันไม่คิดตังค์ ;)
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: J&J Group
Bike: TREK

Re: เปิดทริป "กว้างครึ่งแรก-แคบครึ่งหลัง-ไปยังสนามหลวง2" วันอาทิตย์ที่ 9 ก.ย. 55

โพสต์ โดย asdmaker »

หนูเหมียว เขียน:
asdmaker เขียน:ชอบเลยครับบรรยากาศ แบบนี้อยากไป เดี๋ยวหาที่จอดรถก่อนแล้วไปดักรอข้างทาง หรือใครมีีที่จอดรถแบบไม่เสียตังบ้าง :mrgreen:
แนะนำหน่อยก็ ดี :lol: ที่โลตัสอ่อนนุช 3ชม.ฟรี ชม.ต่อไปชม.ละ5o :cry: จัสโก้ในซอยพระโขนงเสียตังค์หรือปล่าวครับใครพอรู้บ้าง

จอดบ้านหนูเหมียวได้นะครับ ทั้งวันไม่คิดตังค์ ;)
เกรงใจครับ.. ไปบ้่านน้องเหมียวไม่ถูกด้วย เอิ๊กก :lol:
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

asdmaker เขียน: เกรงใจครับ.. ไปบ้่านน้องเหมียวไม่ถูกด้วย เอิ๊กก :lol:
งั้นลุงมาจอดสนิทบ้านนู๋ก้ได้ :lol: :lol: :lol: มีเอิ๊กก ๆ ด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
RongZilla!!! J&J
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866112120
team: JOY And JAM
Bike: Cherry Bomb, P1,Sirrus

โพสต์ โดย RongZilla!!! J&J »

จอดบ้านผมม๊ายยย ท่าพระ ฟรีแน่นอน แถวน้ำอร่อยๆ ด้วย :mrgreen:
เคยปั่นนะ :mrgreen:
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ

meejamis เขียน:
asdmaker เขียน: เกรงใจครับ.. ไปบ้่านน้องเหมียวไม่ถูกด้วย เอิ๊กก :lol:
งั้นลุงมาจอดสนิทบ้านนู๋ก้ได้ :lol: :lol: :lol: มีเอิ๊กก ๆ ด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
บ้านอาหมีอยู่ที่ไหนครับ.. ไม่รู้จักเหมือนกันเผื่อจอดบิ๊กซีไม่ได้ อยากไปจอดก็เพราะ มีเอิ๊กก ๆด้วย แต่ขอเป็นแบบlight น่ะ เบาเบาอ่ะ :lol:
ไม่ค่อยได้ิเอิ๊กกๆๆมานานแล้ว
RongZilla!!! J&J เขียน:จอดบ้านผมม๊ายยย ท่าพระ ฟรีแน่นอน แถวน้ำอร่อยๆ ด้วย :mrgreen:
บ้านพี่รองก็ไกลเกิน :mrgreen:
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mini

โพสต์ โดย Khaw_Pad »

meejamis เขียน:ว๊าย ว๊าย ว๊าย! พี่ผัดข้าวมา แล้วเพื่อนสาวของนู๋พี่เมย์น้อยจะมาไม๊นร้า :roll: :roll: :roll:

:mrgreen: พี่เมย์ น้อย เหมือนจะไม่ สะ บาย อะ (T T)
:mrgreen:

หนูเหมียว เขียน:
โป้งสิบสองเสียง เขียน:ขอบคุณพี่ข้าวผัดมาก ใครพลาดทริปนี้เสียดายแย่ :P :P :P
กลัวพลาดอะครับ 8-)
:lol: :lol: :lol:
asdmaker
ขาประจำ
ขาประจำ

อาหมีขอเบอร์โทร กะ แผนทีทางไปบ้านหน่อย เผื่อไม่มีที่จอด
asdmaker เขียน:
meejamis เขียน:
บ้านอาหมีอยู่ที่ไหนครับ.. ไม่รู้จักเหมือนกันเผื่อจอดบิ๊กซีไม่ได้ อยากไปจอดก็เพราะ มีเอิ๊กก ๆด้วย แต่ขอเป็นแบบlight น่ะ เบาเบาอ่ะ :lol:
ไม่ค่อยได้ิเอิ๊กกๆๆมานานแล้ว
RongZilla!!! J&J เขียน:จอดบ้านผมม๊ายยย ท่าพระ ฟรีแน่นอน แถวน้ำอร่อยๆ ด้วย :mrgreen:
บ้านพี่รองก็ไกลเกิน :mrgreen:
Pawarit101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: S-WORKs M5 / Lapierre zesty314 (FS)

โพสต์ โดย Pawarit101 »

ไม่ได้ปั่น Trip วันอาทิตย์ด้วยกันนานแล้ว......พรุ่งนี้ขอไปด้วยนะค๊าบ.......... :D :D :D
**ผมก็เอารถไปจอดบ้านพี่หมีครับ......อ่อนนุช ซ.30 :roll: :roll: :roll:
**ถ้าทำรถไม่สุด........มันก็ไม่จบ**
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

เดี๋ยวแว๊นไปส่งครึ่งทาง ถ้าตื่นทันนะฮับ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
kgbone
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kgbone »

มีธุระตอนเย็น สงสัยจะอด :(
ถ่ายภาพ จัดแสง งานสตูดิโอ งานอินทีเรีย
ให้เช่า ไฟสตูดิโอและอุปกรณ์สตูดิโอ พร้อมติดตั้งนอกสถานที่
https://www.facebook.com/Photoboxdigitalstudio
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ปั่นไม่ไหวจะขึ้นรถไฟกลับ 555
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

โพสต์ โดย ospop »

ospop เขียน:ปั่นไม่ไหวจะขึ้นรถไฟกลับ 555

ตามที่บอกไว้จริงๆ โดดทริปขึ้น BTS กลับครับ 71 กม.
ตะคริวมันถามหาหลังจากกินข้าวเสร็จครับ
ที่มันเป็นหนักเพราะลงจอดตรงรถไฟพูลสินแล้วเอาเท้ายันผิดจังหวะเลยหนักเลยที่เดียว
ถึงตะคริวไม่กินผมก็ตั้งใจขึ้นไฟฟ้ากลับอยู่แล้วครับ
ขอบพระคุณพี่ข้าวผัดนำทริปนะครับ
ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ จอยแอนแจมทุกท่านมากครับ
รูปเดี๋ยวมาลงให้ ถ่ายได้ไม่ดีเหมือนเดิมครับ
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน:
ospop เขียน:ปั่นไม่ไหวจะขึ้นรถไฟกลับ 555

ตามที่บอกไว้จริงๆ โดดทริปขึ้น BTS กลับครับ 71 กม.
ตะคริวมันถามหาหลังจากกินข้าวเสร็จครับ
ที่มันเป็นหนักเพราะลงจอดตรงรถไฟพูลสินแล้วเอาเท้ายันผิดจังหวะเลยหนักเลยที่เดียว
ถึงตะคริวไม่กินผมก็ตั้งใจขึ้นไฟฟ้ากลับอยู่แล้วครับ
ขอบพระคุณพี่ข้าวผัดนำทริปนะครับ
ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ จอยแอนแจมทุกท่านมากครับ
รูปเดี๋ยวมาลงให้ ถ่ายได้ไม่ดีเหมือนเดิมครับ
ขึ้นรถไฟฟ้า กลับก็ดีครับ ได้มองสาวๆ ไปในตัว 55+
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออภัย สมาชิก ในช่วง ก่อน ออกจากทางปูน สาย 3 เรียบคลองบางเชือกหนัง
ผมนึกว่าเป็นเส้นทวีวัฒนาแล้ว เนืองจากตอนไปสำรวจ คนเดียว มันค่ำแล้วเลยไ่ม่กล้าไปต่อ
เลยใช้ความจำครั้งที่เคยไปกับน้องๆ (ตอนกลางคืนเหมือนกัน) ว่าเป็นเส้นเรียบคลองทวีวัฒนา
ทำให้ เืพื่อนๆ ได้ปั่นชมถนนอักษะ ถนนที่สวยที่สุดในประเทศไทย และแพงที่สุด ^^

:D Joy and Jam ไปมุดดดดด สนามหลวง 2
ถ่ายไว้นิดหน่อย เอง เพราะต้องนำทางไปด้วย ^^
:D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตอบกลับ