เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

ผู้ดูแล: ra_p

กฏการใช้บอร์ด
347 Cycling Team
รูปประจำตัวสมาชิก
dura-ace Di2
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMX

Re: เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

โพสต์ โดย dura-ace Di2 »

สวัสดีครับพี่น้อง 347 ทุกท่าน

ทริปนี้ก็จบลงได้แบบประทับใจเป็นอย่างมากนะครับ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ
พี่น้องชมรมจักรยานเพชรบูรณ์ ที่เสียสละเวลาตั้งแต่เช้า ทั้งยังจัดการบริการ อาหาร เครื่องดื่ม
และการต้อนรับอันแสนอบอุ่น หวังว่าในอนาคตพวกเราจะได้ร่วมขี่ด้วยกันอีกนะครับ

พี่เชาว์ / ในการจัดการ เสียสละเวลา และการเตรียมการต่างๆ อย่างสุดแสนประทับใจ (ไม่กล้าแซว)
น้าไมค์ / ผู้ที่คอยเอาใจใส่ในการดูแลน้องๆ และติดตามเซอร์วิสอย่างสุดยอด (แม้ในยามค่ำคืน 555)
พี่หุ่น พี่ใหญ่ / คอยดูแลให้คำปรึกษาน้องๆ และเป็นตัวอย่างความแข็งแกร่ง อดทน (มีสปรินท์หนีน้องๆด้วย 555)
พี่นพ / เป็นผู้จัดให้ทริปนี้มีความเป็นระเบียบ และปลอดภัยสามารถไปกันเป็นกลุ่มอย่างสนุกสนาน (นี่ก็ไม่กล้าแซวกลัวโดนขัง)
พี่พล / ผู้ที่ชอบขึ้นเขาเป็นอย่างมาก (ก็ไม่กล้าแซวอีกนั่นแหละ)
พี่ช้าง / พ่อครัวจำเป็น และความรู้เกี่ยวกับปลาอย่างมากมาย (บางอย่างผมก็เชื่อนะ 555)
พี่เฮี้ยง / ฟ้าส่งพี่ช้างมาเกิด ทำไมต้องส่งพี่เฮี้ยงมาด้วย (ไม่ควรแซวเร็วๆนี้อาจต้องซ่อมคอมพิวเตอร์ 555)
พี่สองเล็ก / พี่ปั่นได้สนุกมากครับ เวลาพี่ขึ้นเขาแล้วแซงผมไป (ไม่ควรแซวเช่นกัน)
พี่ตุ้ม เจ้หมู / นักร้องที่ป้่นลงเขาเร็วมากและหญิงเหล็กของกลุ่ม (ผมไม่ค่อยเห็นขี่คู่กันเลยครับ 555)
พี่จอบ / คนนี้ขาแรงอยุธยาส่งเข้าประกวด (พี่แข็งแรงมากครับ พี่แทงพูลดีมาก แล้วคืนนั้นไงต่อครับ 555)
ลุงบีอบ / อยู่หน้าตลอด ใจเกินร้อยครับ สุรินท์ส่งเข้าประกวด (อยากแซวเรื่องขนมจีน แต่ไม่เอาดีกว่า 555)
พี่อาร์ต / ช่างภาพที่แสนอดทนในการติดตามขบวนจักรยาน และความรู้ด้านกล้อง (ไม่มีอะไรจะแซว)
ตรี / แข็งแกร่ง และออกแรงลากกลุ่มอย่างสนุกสนาน (น้องๆบอกหัวใจแทบเต้น นอกอกเวลาพี่ตรีขึ้น.... 555)
เบียร์ / นี่ก็แรงอีกคน อินเดียส่งเข้าประกวด (ผู้พันรักมากๆๆๆๆๆ ขอบอก 555)
ตีฟ / แรงของจริง มีน้ำใจคอยช่วยลากช่วยดัน จัดรูปขบวนน้องๆในกลุ่ม ( นักปั่นท่านนี้สายตาสุดยอดมาก จะสดุ้งเฉพาะเวลาได้ยินเสียงโทรศัพท์ 555)
ไม้ / สุดยอดพลัง TT ของทีม 347 แต่ไม่ชอบเนิน (เอท่าจะไม่จริงนะ รู้สึกจะไปเป็นอันดับสองซะด้วย ที่สำคัญเร็วมาก 555)
พี่ช้อย / น่ารักมากครับ สุภาพไปหมดท่าขี่สวย คลองรังสิตส่งเข้าประกวด (ผมว่าเรื่องความไวในทริปนี้ไม่มีใครที่จะต่อกรได้แล้วครับ 555)
แจ้ / ผมชอบเวลาแจ้เช็ดรถนะครับ เช็ดไปโทรไป น่ารักอ่ะ (ผมไม่เชื่อแล้วครับพวกที่เงียบๆนี่อ่ะ 555)
เจษ / แข็งแรงมากครับ จากค่ายรามอินทราส่งเข้าประกวด (คราวหน้าต้องพก GPS ด้วยนะครับ 555)
เอกทวิ / น้องรักที่เห็นเนินไม่ได้ จะไปท่าเดียว (แต่พี่ว่าน่าจะหลายท่านะ 555)
ชัช ชัย / ปีหน้ามาอีกนะครับ มาเป็นขาประจำ 347 ทุกเสาร์

พี่น้องที่ร่วมขบวนทั้งที่ไปส่ง และติดตามขบวนจักรยาน เพราะต้องใช้ความอดทนสูงมาก 6 ชม.ต่อวันติดต่อกัน 4 วัน สุดยอดจริงๆครับทุกท่าน
:D :D :D
รูปประจำตัวสมาชิก
นายจำเนียร
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team

Re: เล่าเรื่องทริปสัญจร 347 ปี 55 ปั่นไปศรีเทพ หล่มเก่า เชียงคาน ถึงหนองคาย

โพสต์ โดย นายจำเนียร »

วันที่ 2 : ศรีเทพ - หล่มเก่า

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย นายจำเนียร เมื่อ 06 ส.ค. 2012, 11:44, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “347 Cycling Team”