ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นเข้าสวน....อา. 3 มิย. 2555 ***

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
jeban
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Merida crossway 100 Vbake 2012

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นเข้าสวน....อา. 3 มิย. 2555 ***

โพสต์ โดย jeban »

สวัสดีครับผม ตุ้น นะครับ ถึงบ้านแล้วครับโดยสวัสดิภาพ ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่าน สำหรับทริปดีๆ และ มิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ โอกาสหน้ามีทริปดีๆสำหรับขาอ่อนแบบผมอีกจะขอไปร่วมแจมอีกนะครับวันนี้สนุกมากๆไม่นึกว่าจะทำได้(ออกทริปทางไกลครั้งแรกในชีวิต) ระยะทางตั้งแต่ออกจากบ้านจนจบทริปและถึงบ้าน 70.75 กิโลเมตร สนุกมากๆเลยครับ ^_^
yoya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879076424
team: ยังไม่มีชมรมสังกัด
Bike: เทรค

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นเข้าสวน....อา. 3 มิย. 2555 ***

โพสต์ โดย yoya »

TREKMAN เขียน:ขอบคุนลุงหน่อยกับป้าตุ๊และพี่ๆ bikejoy มากครับที่ให้ผมได้ออกทริปไปด้วยครับ :D :D
อาทิตร์หน้าทำตัวให้ว่าง แล้วมาปั่นกันอีก
จะได้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าไบค์จอย ปั่นนนนนน .......ไหม
สุขใจที่ได้ปั่น มันสะใจที่ได้วิ่ง ดีใจจริงที่ได้ ว่าย ปั่น วิ่ง
yoya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879076424
team: ยังไม่มีชมรมสังกัด
Bike: เทรค

โพสต์ โดย yoya »

jeban เขียน:สวัสดีครับผม ตุ้น นะครับ ถึงบ้านแล้วครับโดยสวัสดิภาพ ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่าน สำหรับทริปดีๆ และ มิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ โอกาสหน้ามีทริปดีๆสำหรับขาอ่อนแบบผมอีกจะขอไปร่วมแจมอีกนะครับวันนี้สนุกมากๆไม่นึกว่าจะทำได้(ออกทริปทางไกลครั้งแรกในชีวิต) ระยะทางตั้งแต่ออกจากบ้านจนจบทริปและถึงบ้าน 70.75 กิโลเมตร สนุกมากๆเลยครับ ^_^
อาทิตย์หน้าเตรียมตัวให้พร้อมกว่านี้ ได้หนุกๆกัน
ระหว่างอาทิตย์ก้อปั่นเอากำลังขาด้วย :P
ส่วนกำลังแขนไม่เป็นปัญหา มีคอแข็งเป็นใช้ได้ :lol:
สุขใจที่ได้ปั่น มันสะใจที่ได้วิ่ง ดีใจจริงที่ได้ ว่าย ปั่น วิ่ง
jeban
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida crossway 100 Vbake 2012

yoya เขียน:
jeban เขียน:สวัสดีครับผม ตุ้น นะครับ ถึงบ้านแล้วครับโดยสวัสดิภาพ ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่าน สำหรับทริปดีๆ และ มิตรภาพดีๆที่มีให้กันครับ โอกาสหน้ามีทริปดีๆสำหรับขาอ่อนแบบผมอีกจะขอไปร่วมแจมอีกนะครับวันนี้สนุกมากๆไม่นึกว่าจะทำได้(ออกทริปทางไกลครั้งแรกในชีวิต) ระยะทางตั้งแต่ออกจากบ้านจนจบทริปและถึงบ้าน 70.75 กิโลเมตร สนุกมากๆเลยครับ ^_^
อาทิตย์หน้าเตรียมตัวให้พร้อมกว่านี้ ได้หนุกๆกัน
ระหว่างอาทิตย์ก้อปั่นเอากำลังขาด้วย :P
ส่วนกำลังแขนไม่เป็นปัญหา มีคอแข็งเป็นใช้ได้ :lol:
ครับพี่คราวหน้าจะพร้อมกว่านี้ครับ ส่วนคอแข็งสงสัยต้องซ้อมกินเหล้า 55555555
jeban
สมาชิก
สมาชิก

พี่ๆกลับบ้านกันเจอฝนมั๊ยครับผมลงสะพานบางไผ่เต็มๆ T_T
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

jeban เขียน:พี่ๆกลับบ้านกันเจอฝนมั๊ยครับผมลงสะพานบางไผ่เต็มๆ T_T
แล้วระหว่างทริปไม่เจอฝนเหรอ เฮงจริงๆ :lol:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

เป็นอีกทริปที่น่าอิจฉาครับ... พี่ๆน้องๆมากันตรึม..... :shock:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

ป้าตุ๊BJ เขียน:
อาโอเลี้ยง เขียน: :cry: :cry: :cry: ท่าทางจะมากันเยอะอ่ะ...ทริปนี้...อยากไปด้วย.. :cry: :cry: :cry:
บ่นเป็นหนังชีวิตเลย :lol: :lol:
สองขำเลยเหรอป้า......แหม่ แหม่ แหม่...ทริปนี้หัวบันไดไม่แห้งเลยนร๊า..ป้าจ๋าาาา
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
TREKMAN
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย TREKMAN »

yoya เขียน:
TREKMAN เขียน:ขอบคุนลุงหน่อยกับป้าตุ๊และพี่ๆ bikejoy มากครับที่ให้ผมได้ออกทริปไปด้วยครับ :D :D
อาทิตร์หน้าทำตัวให้ว่าง แล้วมาปั่นกันอีก
จะได้รู้แจ้งเห็นจริง ว่าไบค์จอย ปั่นนนนนน .......ไหม
เด่วผมเปิดเทอมผมก็ไม่ค่อยมีเวลาได้ปั่น เหมือนตอนปิดเทอมละ เพิ่งจะมาเจอกลุ่มเจ๋งๆตอนใกล้เปิดเทอม
ปิดเทอมมา2เดือนกว่า ปั่นคนเดียวซะนานๆ 5555 แต่วันนี้มันส์ + ร้อนดีคับ :lol:
se7enjune
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merida matt 40 ทางเรียบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย se7enjune »

มาจองที่ดูรูปสนุกๆครับ....
ขี่จักรยานถ่ายรูปเรื่อยเปื่อย....ตามแรงขา...
นาย เอี๋ยว ...
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

TREKMAN เขียน:
yoya เขียน:
เด่วผมเปิดเทอมผมก็ไม่ค่อยมีเวลาได้ปั่น เหมือนตอนปิดเทอมละ เพิ่งจะมาเจอกลุ่มเจ๋งๆตอนใกล้เปิดเทอม
ปิดเทอมมา2เดือนกว่า ปั่นคนเดียวซะนานๆ 5555 แต่วันนี้มันส์ + ร้อนดีคับ :lol:

ไม่เป็นไรว่างก็มาครับ :mrgreen:

ปั่นกันนุกๆครับดูอย่างผมเด่หายหัวไปหลายเดือนครับ ป้าแกเอาไก่มาล่อเลยมาได้ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

อาโอเลี้ยง เขียน:เป็นอีกทริปที่น่าอิจฉาครับ... พี่ๆน้องๆมากันตรึม..... :shock:

เราต้องมีเรื่องคุยกันนะโอ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
jeban
สมาชิก
สมาชิก

หลังจากหายเหนื่อยจากการปั่นไม่รู้จะทำอะไรเลยปั่นไปสอยหมวกมาตามคำแนะนำของพี่ๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกคนนะครับ ^_^

รูปภาพ
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

jeban เขียน:หลังจากหายเหนื่อยจากการปั่นไม่รู้จะทำอะไรเลยปั่นไปสอยหมวกมาตามคำแนะนำของพี่ๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกคนนะครับ ^_^

รูปภาพ
ซื้ออย่างนี้เลยรึ :roll: ....เท่มาก :mrgreen:
jeban
สมาชิก
สมาชิก

ป้าตุ๊BJ เขียน:
jeban เขียน:หลังจากหายเหนื่อยจากการปั่นไม่รู้จะทำอะไรเลยปั่นไปสอยหมวกมาตามคำแนะนำของพี่ๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกคนนะครับ ^_^

ซื้ออย่างนี้เลยรึ :roll: ....เท่มาก :mrgreen:
ใส่ครึ่งใบของมอเตอร์ไซจนชินนะครับเลยใช้แบบนี้ดีกว่ารู้สึกว่าชินดี 555555รูปภาพ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”