ป้าตุ๊BJ ลงรูปชวนหลานปั่นไปดำเนินวันที่ 8 เมย.แล้วค่ะ ไปที่หน้า 3!!!!....

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

ป้าตุ๊BJ ลงรูปชวนหลานปั่นไปดำเนินวันที่ 8 เมย.แล้วค่ะ ไปที่หน้า 3!!!!....

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
....มาเปิดทริปใหม่แล้วค่ะ....ทริปนี้เท่าที่ฟัง และคงไม่มีการเปลี่ยนแปลง เราจะปั่นไปตลาดน้ำดำเนินสะดวก.....ที่ไปที่นี่ก็ไม่มีอะไร ก็แค่อยากไป :mrgreen: ....เส้นทางที่ไป ถ้าไม่มีอะไร ป้าคิดว่าน่าจะไปทางกระทุ่มแบน บ้านแพ้ว ลัดเลาะไปทางสวน แล้วก็มาออกซอยตรงข้ามทางเข้าตลาดน้ำดำเนิน....แต่ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลง ป้าจะเข้ามาบอกค่ะ
...เราจะออกจากวัดมะพร้าวเตี้ยเวลา 06.30 น. หาอาหารเช้ากินรองท้องมาก่อนนะคะ อย่าหวังน้ำบ่อหน้า :mrgreen:
...ป้า่ขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข(บนความทุกข์ของตัวเอง) :lol:

* ขอให้มิตรภาพคงอยู่ ขอให้ความสุข ความรัก ความเข้าใจอยู่กับเราตลอดไป *
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 08 เม.ย. 2012, 20:07, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปดำเนิน....อา. 8 เมย.2555

โทรหาเจ้าถิ่นคุณหลานเบิร์ดแล้ว คุณหลานไม่อยู่บ้าน...งานนี้ไม่มีเจ้าถิ่นมาลากไส้เราแน่นอน :lol:
momijisang
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler eagle 100โลหมด ลดให้ได้ แต่อย่าเกิน

Re: ป้าตุ๊BJ ชวนหลานปั่นไปดำเนิน....อา. 8 เมย.2555

โพสต์ โดย momijisang »

จะรอดเร้อ :lol:
- Xมามุ่E -
ขาไปยิง ขากลับคลาน
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ระยะทางของทริปนี้ไม่มากเท่าไหร่ 100 กว่าๆ.....มันต้องรอดน่ะ :mrgreen:

เรื่องเส้นทางที่จะปั่นผ่าน เดี๋ยวป้าถามลุงอีกที แล้วจะเข้ามาบอก....มีตั้มถามมาว่า เค้าจะรอได้ที่ไหน?....เดี๋ยวถามแล้วจะบอกไว้ในทู้ค่ะ ;)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงสงกราต์ของปีนี้คงเหมือนทุกปีที่ผ่านมา....ทุกฅนแยกย้ายไปกับครอบครัว....ส่วนป้า 2 ปีมาแล้ว ไปแข่งที่ราชรี เพราะเค้าจะจัดตรงกับช่วงสงกรานต์ของทุกปีพอดี(เค้าจัดมา 2 ปีติดกันแล้ว ปีนี้เป็นปีที่ 3)....ส่วนอา.ที่ 22 ทริปยังว่าง ไม่รู้ว่าจะได้ปั่นเข้าสวนรึเปล่า?.....แล้ว 29 เมย. ได้ยินบ้างแล้วว่า จะไปงานที่บ้านโป่ง งานนี้ที่แน่ๆมีรถ 2 ตัน รถโยกับรถพี่เอิบ....ต้องดูใกล้ๆอีกที...หรือไม่ก็อาทิตย์นี้เจอกัน ก็ค่อยถามว่าจะไปด้วยกันมั้ย?...ช่วงนี้รถน้อย ใช้สอยต้องประหยัด :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ป้าไปก่อนค่ะ :D ....ลืมบอกไป เมื่อเย็นวันอาทิตย์ ตุงคุงมาหาที่บ้าน หน้าตาสดใสเชียว :) ....เค้าเอาแบบบ้านที่ลุงหน่อยจะต่อเติมชั้น 2 มาให้....ตุงคุงมันเชี่ยวชาญในงานของมันจริงๆ :) ....ขอบใจคุณหลานมาก อาทิตย์นี้ อาจได้เจอตุงคุงค่ะ :D
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

ว่าจะไปแจ้งความแล้วนะเนี่ย ว่าตุงคุงหายไป :lol:
ศิย์ป้ตุ๊
ณุ bj
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: M5 เก่าๆ

โพสต์ โดย ณุ bj »

อดไปครับ :D ต้องไปรับลูกที่ระยองครับ :D
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

nuengfd เขียน:ว่าจะไปแจ้งความแล้วนะเนี่ย ว่าตุงคุงหายไป :lol:

เค้าไปอยู่กับ จ้าวสมุทรโพไซดอ มาครับ ชอบดำน้ำลึกกกกกกกกก :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ศุกร์นี้ลุงหยุด ป้าว่าจะชวนลุงไปซ้อมที่เทียนทะเล.....นี่ก็ชวนพี่ตี้ไว้เหมือนกัน....ใครว่างไปด้วยกันมั้ย?....มาเจอกันที่บ้านป้า 7 โมงเช้าค่ะ
yoya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879076424
team: ยังไม่มีชมรมสังกัด
Bike: เทรค

โพสต์ โดย yoya »

tangcrownight เขียน:
nuengfd เขียน:ว่าจะไปแจ้งความแล้วนะเนี่ย ว่าตุงคุงหายไป :lol:

เค้าไปอยู่กับ จ้าวสมุทรโพไซดอ มาครับ ชอบดำน้ำลึกกกกกกกกก :mrgreen:
ดำน้ำในอ่าง เอ้ย!อ่าวไหน
อ่าวรัชดา หรือพระราม๙ :lol:
สุขใจที่ได้ปั่น มันสะใจที่ได้วิ่ง ดีใจจริงที่ได้ ว่าย ปั่น วิ่ง
yoya
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879076424
team: ยังไม่มีชมรมสังกัด
Bike: เทรค

โพสต์ โดย yoya »

ป้าตุ๊BJ เขียน:ศุกร์นี้ลุงหยุด ป้าว่าจะชวนลุงไปซ้อมที่เทียนทะเล.....นี่ก็ชวนพี่ตี้ไว้เหมือนกัน....ใครว่างไปด้วยกันมั้ย?....มาเจอกันที่บ้านป้า 7 โมงเช้าค่ะ
ไปด้วยสามพะหน่อ ผ่านหน้าบ้านช่วยลากไปด้วย :oops:
สุขใจที่ได้ปั่น มันสะใจที่ได้วิ่ง ดีใจจริงที่ได้ ว่าย ปั่น วิ่ง
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

โพสต์ โดย tangcrownight »

yoya เขียน:

ดำน้ำในอ่าง เอ้ย!อ่าวไหน
อ่าวรัชดา หรือพระราม๙ :lol:

สงกะสัยจะเป็น อ่าว หารัชดี หรือ อ่าว ห้าวพระรามกี๋ ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ น้ำอุ่นดีครับผม :mrgreen:
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

yoya เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:ศุกร์นี้ลุงหยุด ป้าว่าจะชวนลุงไปซ้อมที่เทียนทะเล.....นี่ก็ชวนพี่ตี้ไว้เหมือนกัน....ใครว่างไปด้วยกันมั้ย?....มาเจอกันที่บ้านป้า 7 โมงเช้าค่ะ
ไปด้วยสามพะหน่อ ผ่านหน้าบ้านช่วยลากไปด้วย :oops:
เชิญครับ....ถ้าฝนไม่ตก...โอเลี้ยงรอชงต้อนรับครับ... ได้เจอโทนาโดขาเข้าแน่นอนครับ... :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
bird_
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ◕‿◕
team: สมาชิกทีมหอยทางเรซซิ่ง จังหวัดสมุทรสงคราม - BikeJoy Samut Songkhram ◕‿◕
Bike: รถถีบฮ่าง @ จักรยาน(ไม่)พอเพียง โคตรรักเอ็งเลยว่ะ ◕‿◕

โพสต์ โดย bird_ »

สงกะสัยจะเป็น อ่าว หารัชดี หรือ อ่าว ห้าวพระรามกี๋ ผมก็ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ น้ำอุ่นดีครับผม :mrgreen:
เค้าอยากไปด้วยยยยยยยย... :P
เยี่ยมเยียนกลุ่มหอยทากเรซซิ่ง สมุทรสงคราม
เมืองหอยหลอด ยอดลิ้นจี่ มีอุทยาน ร.๒ แม่กลองไหลผ่าน นมัสการหลวงพ่อบ้านแหลม
ตรวจสอบพัสดุ
366 Green Canals For The King
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”