สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

โพสต์ โดย cycle2000 »

:D :D :D :D :D
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

สวัสดียามบ่าย :D :D :D
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย cycle2000 เมื่อ 16 มิ.ย. 2014, 12:57, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

ปลดระวางหลังจากใช้ในการเดินทางมากว่า10000กิโลเมตร คุ้มมั้ยหนอ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

รอของใหม่มาประจำการ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
cycle2000
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปประจำตัวสมาชิก
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย fruityman »

:o :o :o :o :o :o
โทกิ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย โทกิ »

หวัดดีคับพี่ๆ คิดถึงจัง :D
จะโกหกใครก็โกหกได้
โกหกตัวเองไม่ได้หรอก

ฮายกแก็ง
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย คุณละมุน »

ขอโทษครับพี่รัต ถ้าผมเป็นคนไม่รับผิดชอบครับ
ช่วงเวลานั้น ผมยุ่งจริงๆ กำลังเอาตัวรอดจากเวลาส่งงานที่กระชั้นเข้า เวลาจัดการให้จึงน้อยลง ทำให้ไม่ทันการครับ
และเพราะยังอยากเล่นอยากทำ ผมเลยดื้อดึง ทำให้พี่ต้องเดือดร้อน
มาบอกพี่วันนี้ อาจดูเหมือนข้ออ้าง ผมเข้าใจครับ
ที่ผ่านมา ผมดูแลรถให้พี่ รวมทั้งเพื่อนของพี่ตั้งแต่ต้นจนจบ
ตามกำลังและความรู้เรื่องรถที่ผมพอจะมี อาจดีบ้างไม่ดีบ้าง แต่ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้
จำได้ว่า ไม่เคยปฏิเสธการรับโทรศัพท์ของพี่ เมื่อพี่สงสัยหรือมีปัญหาต่างๆ ถ้าไม่ทราบก็ขอไปหาให้
แม้ในวันที่ผมต้องปั่นงานหัวซุกหัวซุนเพราะเวลากระชั้นเข้ามา ก็ยังรู้สึกสนุกอยู่
ไม่เคยบอกปัญหาหรือเอาเรื่องงานของผมให้พี่ทราบ ไม่อยากให้มากังวลกับผม ทำรถกันแบบรู้สึกสบายๆ
บางครั้งผมต้องเอาเวลางานหรือเวลานอนของผมเข้าแลก แต่ผมสนุกและรู้สึกดีที่ได้เล่น ได้ทำรถให้
ซึ่งหลายครั้งที่ผมไปออกทริป ปั่นกับคนอื่นๆ ถ้าใจผมไม่มี แม้แต่ยางแตก ผมก็ไม่หยุดช่วย หรือจะมองด้วยซ้ำ
ที่ผ่านมา ผมไม่เคยไม่อยากได้รถคันนั้น อย่างที่พี่เข้าใจครับ
แม้วันนี้ที่ผมปั่นผ่านร้านขายล้อแม็กที่ผมอยากเอามาใส่คันนั้น ผมยังมองมันอยู่ทุกครั้ง
ได้แต่คิดว่า วันนั้นบางสิ่งบางอย่างคงไม่ทันตามเวลาและตามที่ผมบอกกับพี่ไว้ตั้งแต่ตอนแรกจริงๆ
ผมไม่อยากอธิบายใดๆ ต่อหน้าคนที่ผมรู้จักบ้างไม่รู้จักบ้างที่หัวถนน ขอมาในบ้านเราดีกว่า
ถึงแม้จะน้อยใจบ้าง และถ้าทำให้พี่หงุดหงิดเพราะไม่อยากฟัง ขอโทษครับ
แต่ผมไม่เคยโกรธพี่เลย และผมขอโทษพี่อีกครั้ง
ที่ผ่านมา ผมพยายามทำให้ดีที่สุด แต่คงไม่ดีพอ
ถ้าผมทำตัวไม่ดี ผิดจนเกินให้อภัย ผมขอคว่ำแก้ว ปิดร้านสามเกลอคาเฟ่ไว้ แต่เพียงกระทู้นี้
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างครับพี่รัต
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมน่ะคิดไว้แล้ว ว่าคุณกลับไปต้องเป็นแบบนี้ แต๋วแตกโวยวายต่อหน้าทำไมไม่กล้าล่ะ อายุเท่าไหร่เข้าไปแล้วหัดคิดซะบ้าง เรื่องทำรถน่ะทำให้ฟรีๆเหรอมองอะไรอย่ามองด้านเดียวอย่ามองว่าตัวเองถูกเสมอ ลองคิดดูตัวเองน่ะหนีปัญหามาตลอด แล้วก็กลับมาแต๋วแตกตลอด ครั้งนี้ก็เหมือนกัน พูดความจริงกันดีกว่าไม่ใช่ไม่รู้นิสัย ใครๆเค้าก็รู้นิสัยหมด แล้วอย่ามาลำเลิกบุญคุณ ถ้าจะลำเลิกน่ะบุญคุณน่ะใครมีมากกว่ากันลองคิดดู หรือจะเอาไงว่ามา คุณไม่เคยมีปัญหาโทรมาปรึกษาผมเลยรึ ตี1ตี2ไม่เคยโทรมาเลยรึ กัดมองกระจกดูตัวเองซะบ้าง อย่ามาทำนิสัยอย่างนี้กับผมไม่ชอบ แล้วทีนี้จะไปฟ้องใครอีกล่ะ
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องทำรถเนี้ยทำเยอะเลยรึไงทำให้ฟรีๆเหรอ ไม่เคยฟ้องอะไรใครเลยรึไง ไม่อยากพูดอะไรอธิบายอะไรค่อหน้าคนอื่นเลยหราาา ถุย แล้วใครล่ะเที่ยวไปฟ้องคนโน้นคนนี้อยู่เรื่อยเลย เข้าหูมานานแล้วแต่ขี้เกียจสนใจกับพวกแต๋วๆ เรื่องบุณคุณขอทิ้งท้ายไว้นิดตั้งแต่ทีมเก่าแล้วไปไหนมาไหนด้วยกันน่ะเคยออกตังค์เองซักบาทไหม มีเรื่องอีกเยอะนะ หรือจะให้บุกถึงบ้าน
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมเอ่ยปากทำรถให้เอง จึงไม่เคยคิดว่าเป็นภาระ ไม่จำเป็นต้องฟ้องอะไรใคร
ทั้งหมดนี้คือการเข้าใจผิดกัน แค่ได้นั่งคุยกันจริงๆ ก็น่าจะเข้าใจ ไม่คิดว่าจะลุกลามใหญ่โต กลายเป็นแบบนี้
ขอบคุณสำหรับทุกอย่างอีกครั้ง และขอโทษที่ทำให้เราต้องผิดใจกันครับ
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

กับคำถามว่า ทำไมไม่คุยกันต่อหน้า
ตั้งแต่กระทู้สุดท้ายผมในนี้ มีคำถามหนึ่งที่ถามที่แทบทุกครั้งที่เจอกัน
ผมเป็นเด็กที่รู้ว่าตัวเองทำผิดอะไรซักอย่าง แล้วเดินไปคุยกับผู้ใหญ่อย่างพี่ ทุกครั้งที่เจอ กระทั่งครั้งสุดท้าย
แล้วเกิดอะไรขึ้น สิ่งที่ต้องอธิบายเพราะไม่เคยได้คุยกัน ถูกแปลความหมายออกไปอย่างไร
ผมไม่เคยคิดไม่ดี จึงขอไม่โต้เถียงใดๆ ในเรื่องอื่นอีก วันนี้ถือว่าได้คุยกันแล้ว ไม่มีอะไรติดค้าง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”