ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

ผู้ดูแล: โจ้ จอยแอนด์แจม, โป้งสิบสองเสียง

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม : สังคม จอยแอนด์แจม/ Joy N' Jam Societั
ผู้ดูแ ล โ จ้ จอยแอนด์แจม โทร : 081 829 1027
รูปประจำตัวสมาชิก
Long Live the king
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KHONKAEN
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

Re: ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

โพสต์ โดย Long Live the king »

[quote="Long Live the king"]รบกวนผู้จัด จั่วหัวหน่อยครับว่า ทริปอาทิตย์นี้มีแพลนไปไหน จะได้เตรียมเนื้อเตรียมตัวจัดการธุระให้เสร็จสิ้น[/quote][/color]

ส่วนตัวเสนอ ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา รวมตัวที่รถไฟฟ้าอ่อนนุช แล้วไปเริ่มปั่นที่รถไฟฟ้าจตุจักร ระยะทางราว 110 กิโลเมตร ไปกลับ วิ่งเส้นเรียบคลองปะปา
รักชาติศาสน์กษัตริย์
เรารักพระเจ้าอยู่หัว[/b]
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ชวนปั่นซ้อมทุกคืนวันพุธ นัดที่บิ๊กซีอ่อนนุช 2 ทุ่มครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

Long Live the king เขียน:[quote="Long Live the king"]รบกวนผู้จัด จั่วหัวหน่อยครับว่า ทริปอาทิตย์นี้มีแพลนไปไหน จะได้เตรียมเนื้อเตรียมตัวจัดการธุระให้เสร็จสิ้น
[/color][/size]

ส่วนตัวเสนอ ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา รวมตัวที่รถไฟฟ้าอ่อนนุช แล้วไปเริ่มปั่นที่รถไฟฟ้าจตุจักร ระยะทางราว 110 กิโลเมตร ไปกลับ วิ่งเส้นเรียบคลองปะปา[/quote]

มีข่าวว่า ถนนเลียบคลองเปรม (ผมเข้าใจว่าคุณ Long Live the king จะหมายถึง คลองเปรมมากกว่าใช่มั้ยครับ) มีทำถนน จะเป็นลูกรังหรือขรุขระหลุมบ่อยาวเป็นสิบกิโลเมตรนะครับ ใครนำเสือหมอบไปต้องปั่นด้วยความระมัดระวังหรืออาจจะปั่นลำบาก
ขวด

The Power Of Slow Ride
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เฮียฮ้อ36 เขียน::ugeek:

เขาจัดการ มีหลายระดับครับ
แบบรถเทพ ความเร็วสูง (ขาประจำที่เดียว)
แบบทัวร์ริ่ง ก็เป็นอีกกลุ่ม เขารู้ดีกันอยู่แล้ว ว่าจะขี่กลุ่มไหน
แบบความเร็วต่ำ รถพับผู้หญิง ก็ไปขี่กันที่สวนนก
แบบมือไหนอยากลองก็มี เขาก็ไปรอกันที่ปั๊มจะพักที่เดียวเลย ไม่มีรอครับ
ผมก็ว่าดี เสรีดี อันนี้ไม่ได้คุยกับใครนะครับ คิดเอง

:ugeek:
เคยมีคนมาบ่นเพราะไม่รู้ ดันไปกับกลุ่มรถเทพ เจอทิ้งเลยครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Sempre; Surly Troll; Bridgestone Radac full Alu, Araya Muddy Fox
ตำแหน่ง: บ้านโกทา ตำบลศิลา อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น

โพสต์ โดย Long Live the king »

Dhandranunda เขียน:
Long Live the king เขียน:[quote="Long Live the king"]รบกวนผู้จัด จั่วหัวหน่อยครับว่า ทริปอาทิตย์นี้มีแพลนไปไหน จะได้เตรียมเนื้อเตรียมตัวจัดการธุระให้เสร็จสิ้น
[/color][/size]

ส่วนตัวเสนอ ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร อ.บางไทร จ.พระนครศรีอยุธยา รวมตัวที่รถไฟฟ้าอ่อนนุช แล้วไปเริ่มปั่นที่รถไฟฟ้าจตุจักร ระยะทางราว 110 กิโลเมตร ไปกลับ วิ่งเส้นเรียบคลองปะปา
มีข่าวว่า ถนนเลียบคลองเปรม (ผมเข้าใจว่าคุณ Long Live the king จะหมายถึง คลองเปรมมากกว่าใช่มั้ยครับ) มีทำถนน จะเป็นลูกรังหรือขรุขระหลุมบ่อยาวเป็นสิบกิโลเมตรนะครับ ใครนำเสือหมอบไปต้องปั่นด้วยความระมัดระวังหรืออาจจะปั่นลำบาก[/quote]

ขอบคุณสำหรับ การแนะนำครับ :D มันยังเป็นเพียงแค่การนำเสนอของผมเท่านั้น ต้องให้ทางผู้จัดและหลายฝ่ายเห็นชอบกันก่อนครับ ส่วนเส้นทางคงต้องดูเส้นทางอื่นแทนแล้วครับ
http://www.youtube.com/watch?v=iH56-hKLpNs
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

ชวนปั่น วันพุธที่23/05/2555 สนามบินสุวรรณภูมิ ออกลาดกระบัง ขออนุญาติสมาชิก ชวนแวะทานก๋วยเตี๋ยวไข่กัน
เชิญทั้ง เสือหมอบเจ้าแห่งความแรง เสือภูเขาเจ้าแห่งความเร็ว
และเชิญ นักปั่น ที่บ้านพัก ย่านอ่อนนุช บางจาก บางนา พระโขนง และใก้ลเคียง ทุกท่าน ทุกคัน
ที่ว่างจากกิจการงานแล้ว
ร่วมปั่นออกกำลังกันนะครับ
พบกัน 20.00 น. บิ๊กซีอ่อนนุช ห้ามพลาด

ปิดทริป 23.00น. +-

ไม่มีข้อจำกัดใดๆทั้งสิ้น
แก้ไขล่าสุดโดย เฮียฮ้อ36 เมื่อ 23 พ.ค. 2012, 13:05, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:

เขาจัดการ มีหลายระดับครับ
แบบรถเทพ ความเร็วสูง (ขาประจำที่เดียว)
แบบทัวร์ริ่ง ก็เป็นอีกกลุ่ม เขารู้ดีกันอยู่แล้ว ว่าจะขี่กลุ่มไหน
แบบความเร็วต่ำ รถพับผู้หญิง ก็ไปขี่กันที่สวนนก
แบบมือไหนอยากลองก็มี เขาก็ไปรอกันที่ปั๊มจะพักที่เดียวเลย ไม่มีรอครับ
ผมก็ว่าดี เสรีดี อันนี้ไม่ได้คุยกับใครนะครับ คิดเอง

เคยมีคนมาบ่นเพราะไม่รู้ ดันไปกับกลุ่มรถเทพ เจอทิ้งเลยครับ
อันนี้ก็เคยโดนกับตัวเองมาแล้ว เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมานี้เอง ไปขี่กับกลุ่มบึงทุ่งสร้างขอนแก่น เจอแต่ขาแรง ขี่กัน 50 บ้าง 40 ยาวๆ หลุดตั้ง 35 แล้วครับผม บายบ๊ายเลยครับ :lol:
แต่เพื่อนๆที่นั้น ใจดี ครับ ขอบคุณทุกคน :oops:
ขาประจำ
ขาประจำ

ชวนปั่น วันพุธที่23/05/2555 สนามบินสุวรรณภูมิ
เชิญ เสือหมอบเจ้าแ่ห่งความแรง เสือภูเขาเจ้าแห่งความเร็ว ทุกคัน ที่ว่างจากกิจการงานแล้ว
พบกัน 20.00 น. บิ๊กซีอ่อนนุช ห้ามพลาด
ปิดทริป 23.00น.

ยินดีครับเฮีย :mrgreen: แต่ถ้าฝนตกเสือขอหลบครับผม :lol:
เฮียฮ้อ36
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818054483
team: ผ่าหวาย
Bike: ผ่าหวาย

โพสต์ โดย เฮียฮ้อ36 »

Long Live the king เขียน:

ชวนปั่น วันพุธที่23/05/2555 สนามบินสุวรรณภูมิ
เชิญ เสือหมอบเจ้าแ่ห่งความแรง เสือภูเขาเจ้าแห่งความเร็ว ทุกคัน ที่ว่างจากกิจการงานแล้ว

ยินดีครับเฮีย :mrgreen: แต่ถ้าฝนตกเสือขอหลบครับผม :lol:

มีหมอบก็เอาหมอบไปกันนะครับ
จะได้มีทริปขี่หมอบบ้าง เคาะสนิมกันหน่อย
หรือ ใครมีอะไร ชอบขี่อะไรก็เชิญได้ครับ

เชิญเลย คุณโป้ง
https://www.facebook.com/Audaxtraining
ชีวิตยืนยาว ต้องปั่นทางไกล

ทริปชวนปั่น
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=505078
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

ยังไงปิดทริปก็พยายามอย่าให้เกิน 4 ทุ่มนะครับ กำลังดีไม่ดึกเกินไป :!:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

คืนนี้เจอกันเหมือนเดิม ผมจะเอาฟูลซัสไป :mrgreen:
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

จัดกันหนักจริ๊ง ไว้ซักวันเราจะโตและตามไปให้ทัน
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
ขาประจำ
ขาประจำ

ฝนตก อดปั่น เศร้า :cry:
sombut promdang
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam,RAMINDRA
Bike: Giant Propel
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sombut promdang »

ปั่นอยู่กับบ้านก็ได้ครับ
มาปั่นจักยาน กันเถอะครับ
Thiammek
สมาชิก
สมาชิก
team: Monster Feet.
Bike: trek 4300
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร

โพสต์ โดย Thiammek »

ฝนหยุดตกแล้ว :lol:
Cids
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike Finder/Play Cycling Club
Bike: Trek Madone 4.7, Trek 2.5 Custom, Trek 520, Gary Fisher Marlin, Trek-Gary Marlin,

โพสต์ โดย Cids »

ทริปยังเช่นเดิมป่าวครับ...
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “จอยแอนด์แจม”