เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
yot977
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891258369
team: FAT rider / ห่อหมก team
Bike: Moots/if

เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

โพสต์ โดย yot977 »

เมื่อเย็นไปปั่นเส้นเทียนทะเลโดยจอดรถที่วัดประทีปตอนเข้าห้องน้ำมีนายตำรวจบอกว่าเมื่อวานหรืออาทิตย์ที่แล้วนี่แหละมีคนมาแจ้งว่าถูกรถกระบะขับมาจอดในช่วงที่เลยสน.ไปนิดหน่อย(ช่วงนั้นจะมืดและเป็นป่า)ช่วงเวลาประมาณทุ่มกว่าๆเห็นบอกว่าใช้ปืนจี่แล้วขนจักรยานขึ้นรถกระบะไป แต่พอดีเห็นคุณตำรวจบอกก็ยังไม่ทราบรายละเอียดชัดเจนเนื่องจากแจ้งไว้กับอีกคนหนึ่ง ที่เข้ามาบอกก็เพื่อเป็นการเตือนให้เพิ่มความระมัดระวังมากขึ้น ผมฟังแล้วก็เสียวเลยครับเลยอยากสอบถามเผื่อจะได้เป็นข้อมูลเพื่อให้พี่น้องที่ใช้เส้นทางนี้ได้เกิดความระมัดระวังมากขึ้น ตำรวจเองก็บอกว่ากำลังตำรวจเองก็มีไม่เพียงพอต้องดูแลร้านทองเป็นหลัก ฝังแล้วก็เหนื่อยแทนเราเองก็เกิดความกังวลเริ่มไม่สนุกซะแล้วครับ อีกอย่างคือพวกที่ชอบถามว่ารถราคาเท่าไรเนี่ย ผมก็ไม่รู้ว่าเราควรจะตอบยังงัยนะบางที่โกหกไปก็ทำหน้าไม่เชื่อ พอบอกราคาจริงก็เสียวโดนสอย
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Re: เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

โพสต์ โดย veenono »

ช่วงที่ว่าเปลี่ยวจริงๆครับ คงต้องช่วยกันระวังให้มาก แต่ส่วนมากเส้นเทียนทะเล
เวลาซ้อมจะไปเป็นกลุ่มนี่ครับ ไม่รู้ว่าพลาดตอนไหน
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
worapojee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865406364
team: สวนธน GOLD CITY
Bike: trek advance - allez c2

Re: เห็นว่ามีการปล้นจักรยานเส้นทาง เทียนทะเลช่วงเลยสถานีตำรวจบางขุนเทียน

โพสต์ โดย worapojee »

อยากได้ข้อมูลพวกเลวๆพวกนี้จังจะได้ระวังตัว ขอบคุณมากครับที่ออกมาเตือนครับ
champ_ac
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City, Assumption College 114
Bike: -Specialized Tarmac Pro 2010 "Black Sun" - Specialized Rock Hopper 2011 "Battle Hopper"

โพสต์ โดย champ_ac »

ขอบคุณที่เตือนครับ ดีที่ผมไม่ไปจอดแถวนั้น คราวหน้าต้องเน้นปั่นกันเป็นกลุ่มจะดีกว่าครับ
"ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่แรงขา"

บางสิ่งบางอย่างสำหรับคนเราที่แม้จะมีเงินแต่ใช่ว่าซื้อได้ สิ่งนั้นคือ.....ล้อ"Eurus"
Kukku
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji SPORTIF 2.1, Bridgestone TRANSIT LIGHT
ตำแหน่ง: บางบอน ธนบุรี

โพสต์ โดย Kukku »

บริเวณนั้นคอนข้างเปลี่ยวมาก เด็กแว้นก็เยอะ
ควรจะปั่นเป็นกลุ่มดีกว่าคะ :!: :!:
:: Ars Longa Vita Brevis ::
naowarin_ja
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875569037
Bike: zoom
ตำแหน่ง: ฝั่งธน กทม.

โพสต์ โดย naowarin_ja »

ผมก็เข้าไปปั่นมาบางขุนเทีน-เทียนทะเลเมื่อเย็นวันจันทร์ก็ปั่นไปคนเดียวออกกลับมาก็ไม่เจอนักปั่นเลย ออกกลับมาก็ประมาณเกือบสองทุ่ม ก็คิดอยู่เหมือนกันครับว่าทำไม่มันเงียบไม่มีคนมาปั่นเลย และวันพุธก็เข้าไปอีกแต่เจอสายเคเบิ้ลโทรศัพท์ดักแทน :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 5&t=441122
"ผมอีกคนหนึ่งที่รักในการปั่นจักรยาน และยังช่วยลดภาวะโลกร้อนด้วยคนนะครับ ขอบคุณครับชาวจักรยานทุกๆคน"
yot977
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891258369
team: FAT rider / ห่อหมก team
Bike: Moots/if

โพสต์ โดย yot977 »

ผมว่าส่วนใหญ่เค้าน่าจะปั่นกันวันอังคารกับพฤหัสนะครับเคยไปวันพุธเย็นเงียบๆเหมือนกันยังงัยก็ระวังกันหน่อยนะครับ
Bubike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ศิลปินเดี่ยว
Bike: Orbea, Merida

โพสต์ โดย Bubike »

ขอบคุณครับ ที่ช่วยดูแลกัน :)
Mountain Bike マウンテンバイク。
ที่กว้างใช้ len แคบ ที่แคบใช้ len กว้าง จำเค้ามาต่อ

วันนี้คุณยิ้มแล้วหรือยัง...ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส
TC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0968084240
Bike: Road/MTB bike
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย TC »

:shock: :shock: เส้นทางนี้นักปั่นจักรยานเยอะด้วยช่วยๆกันระวังด้วยครับ :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย TC เมื่อ 10 เม.ย. 2012, 05:12, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
vento
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Pm

โพสต์ โดย vento »

อย่าให้เจอนะ จะเอาให้หนักเลย :oops:
legs strong
Si-am.
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Roubaix Comp SL2 อะไหล่เดิมๆก็หล่อสุดๆแล้ว&ทัวร์ริ่งสับถังๆๆๆๆๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Si-am. »

ขอบคุณครับ กำลังอยากไปปั่นเล่นที่นั่นพอดีเลย สงสัยต้องเปลี่ยนแผนด่วน
ขอ พลัง จงสถิตอยู่กับท่าน เหล่าสาวก อัศวิน เจได
Geo
สมาชิก
สมาชิก
team: แล้วแต่โอกาส
Bike: Trek , GT
ตำแหน่ง: รังสิต

โพสต์ โดย Geo »

ปั่นเดี่ยวนี่เครียดเลย เจอข่าวแบบนี้
I love the mountains I love the clear blue skies
I love the whole world And all its craziness
The World Is Just Awesome
tum555
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860170109
team: Alone man
Bike: LG/Bianchi nirone 7

โพสต์ โดย tum555 »

ผมปั่นไปตอนเช้านะครับ เป็นคนพื้นที่ครับรู้ว่าแถวนั้นเงียบ จะไปคนเดียว ไม่แนะนำให้ปั่นกลางคืนครับ ไปเช้ามืดดีกว่าครับ
รถแพงแค่มายา รอบขาซิของจริง
yosza2011
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM มาได้ครับ
team: Free Zone
Bike: Gogobike Custom & Javafit Custom & KHS T20
ตำแหน่ง: กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yosza2011 »

อย่าไปกลัวครับ มาเถอะครับ ผมปั่นที่นี่ตลอด
ผมเชื่อว่าพี่ๆน้องๆที่ปั่นที่นี่ มีน้ำใจและพร้อมให้การช่วยเหลือเสมอครับ
แต่ก็แนะนำให้อย่าปั่นเดี่ยวเลยครับ
หากมันเกิดเหตุอะไรขึ้น จะไม่มีคนช่วยเหลือเราได้ครับ
พบรอยยิ้มพร้อมพยักหน้าทักทายและตบท้ายด้วยคำว่าสวัสดี
ยังคงมีอยู่ในทุกๆสถานที่ ที่เราปั่นไปเจอกัน
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

หึ หึ ผมคงไม่กล้าปั่น เส้นนี้ :mrgreen: :mrgreen:
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”