ถีบ....ลูกเดียว ๑๒ กุมภาพันธ์ ๕๕ นัดที่สนามหลวง ปั่นไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ บ้านเก่าเหล่าเต๊งไม้

ผู้ดูแล: น้าเป็ด..., βlue$ushi™, paravatee

กฏการใช้บอร์ด
น้าเป็ด (สัจจา ขุทรานนท์) หัวหน้ากลุ่ม(ผู้ดูแลห้อง1)

๒. βlue$ushi™ (กษิดิ เกษมสวัสดิ์)(ผู้ดูแลห้อง2)
Tel: 081 612 9753,02 589 0804

๓. paravatee (จุฑามณี ภูเดชมณีสถิต น้องออน)(ผู้ดูแลห้อง3)
084-160-5677
รูปประจำตัวสมาชิก
หนึง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816271517
team: สวนลุมรันด์แอนด์ไบค์
Bike: Trek8000

Re: ๑๒ กุมภาพันธ์ ๕๕ ถีบแ....่งลูกเดียว นัดที่สนามหลวง ปั่นไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ บ้านเก่าเหล่าเต๊งไม้

โพสต์ โดย หนึง »

น้าเป็ด... เขียน:
หนึง เขียน:มีงานวิ่งสแตนด์ดาดชาร์ตเตอร์กรุงเทพมาราธอนที่นั้นวันเดียวกันเลยครับ
คุณหนึ่งขอลิงค์ด้วยครับ ปู๊นปู๊น
สวัสดีครับน้าเป็ด เว็บมาราธอนครับ

http://www.bkkmarathon.com/thai/
nung14k
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ๑๒ กุมภาพันธ์ ๕๕ นัดที่สนามหลวง ปั่นไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ บ้านเก่าเหล่าเต๊งไม้

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

หนึง เขียน:
น้าเป็ด... เขียน:
หนึง เขียน:มีงานวิ่งสแตนด์ดาดชาร์ตเตอร์กรุงเทพมาราธอนที่นั้นวันเดียวกันเลยครับ
คุณหนึ่งขอลิงค์ด้วยครับ ปู๊นปู๊น
สวัสดีครับน้าเป็ด เว็บมาราธอนครับ

http://www.bkkmarathon.com/thai/
รับทราบครับ ขอบคุณมาก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ถีบ....ลูกเดียว ๑๒ กุมภาพันธ์ ๕๕ นัดที่สนามหลวง ปั่นไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ บ้านเก่าเหล่าเต๊งไม้

ต้องการที่พัก ต้องการตัวช่วย ถีบ...แม่งลูกเดียวคราวที่ไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ .... กดครับ

น้าเป็ด... เขียน:รูปภาพ

บางหลวงเป็นทางผ่านการค้ามาแต่โบราณนานกาเลมาแล้ว.....ลองไปค้นหาอ่านในบทกลอนของท่านสุนทรภู่ดูครับ

รูปภาพ

เป็นลายมือของท่านอาจารย์ชาลี ที่ไปค้นมาให้พวกเราได้อ่านกัน...ท่านไปค้นมาจากหอสมุด "นิราศสุพรรณฯ" 462 ตอน ตอนหรือบทที่ 76 มีเขียนถึงบางหลวงครับ...

เหตุที่บางหลวงไปเกี่ยวข้องกับสุพรรณฯผมไม่ได้อ่านทั้งหมดแต่พิจารณาแล้วคิดว่าเป็นตำบลที่ติดกันกับสุพรรณฯ
จริงจริงผมไม่ทราบครับ
earth1502
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0982287874
team: เสือเลียบคลอง,ขาสั้นปั่นเล่น
Bike: Mosso,Bianchi

Re: ถีบ....ลูกเดียว ๑๒ กุมภาพันธ์ ๕๕ นัดที่สนามหลวง ปั่นไปตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ บ้านเก่าเหล่าเต๊งไม้

โพสต์ โดย earth1502 »

พี่ๆครับ จะผ่านถนน340 ประมาณกี่โมงอ่ะครับ
ชมรมเล็กๆ ฝากไว้ด้วยครับ
http://www.facebook.com/KhaSanPanLen
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

ต้องลงชื่อมั้ยครับหรือไปเจอกันที่สนามหลวงได้เลยครับ...
ผมทำเส้นทางมาให้ดูว่าใช่เส้นทางประมาณนี้หรือป่าวครับ.......ขอบคุณครับ

http://maps.google.com/maps?saddr=%E0%B ... v&t=m&z=10
STRIDA2WORK
สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

ไม่ได้ไปเชียงใหม่เเล้ว อาจจะไปด้วยค๊าบน๊าเป็ดดดดดด
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

earth1502 เขียน:พี่ๆครับ จะผ่านถนน340 ประมาณกี่โมงอ่ะครับ
ประมาณแปดโมงครึ่ง -๙ น. ครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

kaiyang2029 เขียน:ต้องลงชื่อมั้ยครับหรือไปเจอกันที่สนามหลวงได้เลยครับ...
ผมทำเส้นทางมาให้ดูว่าใช่เส้นทางประมาณนี้หรือป่าวครับ.......ขอบคุณครับ

http://maps.google.com/maps?saddr=%E0%B ... v&t=m&z=10

ไปด้วยกันนะ ไปได้เลย ชื่อเชื่อทริปนี้ไม่ต้องลงครับ
ปู๊นปู๊น
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

สันติภาพ เเว่นเเก้ว เขียน:ไม่ได้ไปเชียงใหม่เเล้ว อาจจะไปด้วยค๊าบน๊าเป็ดดดดดด
ตกทริปดอยอินทนนท์ไปถีบ...ลูกเดียวดีกว่า อิอิ
เส้นทาง.....กดครับ

รูปภาพ

จุดนัด
๑ สนามหลวง ๗โมงเช้าล้อหมุน โทร ๐๘๑ ๐๗๘๙ ๕๓๒
๒ หน้าสายใต้ใหม่ ๗.๓๙ น.มีTHaiNCC ไปรออยู่โทรฯ ๐๘๑ ๘๕๐๐๓๙๒ และ ๐๘๑ ๕๕๒๙๔๕๗
๓.ประมาณก่อนถึงบางบัวทองเวลา ๘.๑๒ น. ลงมาจากพระราม๕ โทรฯ ๐๘๖ ๕๕๙๕๐๕๕
๔.ที่ตลาดบางหลวง รศ ๑๒๒ โทรฯ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ถีบ...ลูกเดียว ห่างหายไปนานหลายเดือน ประเดิมการกลับมาด้วยการกลับไปย้อนรอย ตลาดเก่าอายุกว่าร้อยปี บ้านไม้สุดคลาสสิค เท่าที่เคยไปกันมา

นอกจาก กลับไประลึกความหลังสำหรับท่านที่เคยไปแล้ว ยังถือโอกาสไปช่วยกระจายรายได้ให้กับชุมชนท้องถิ่นที่ได้ถูกน้ำท่วมอยู่นานหลายเดือน จนถึงวันที่ไปสำรวจเส้นทาง ยังมีพื้นที่ที่น้ำยังไม่ลดอยู่มากมาย ชาวบ้านทำนากันไม่ได้ เส้นทางชมวิวท้องทุ่งที่เคยปั่นกัน ตอนนี้ก็โดนฤทธิ์คุณน้ำ ทำเสียหาย ยังปั่นไม่ได้ จึงได้เพียงจัดทริปวันเดียวเท่านั้น

สำหรับของกินที่ขายในตลาดนี้ เป็นอาหารพื้นๆ ไม่ได้วิเศษอะไรมากมาย แต่รสชาติของอาหารเป็นแบบเดิมๆ ที่ไม่เหมือนอย่างที่คนทำขายอยู่ทุกวันนี้ ที่มีแต่รสหวาน อะไร อะไร ก็ใช้น้ำตาลเป็นตัวแก้รสชาติที่ไม่ชอบกินกัน
ning279
สมาชิก
สมาชิก
team: อิสระ
Bike: Cinelli
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ning279 »

ปั่นกันเร็วมั๊ยคะ ความเร็วเท่าไหร่เอ่ย???
ถ้า 25-28 พอจะไปด้วยได้ค่ะ 555 คือว่า...ขาอ่อน
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ning279 เขียน:ปั่นกันเร็วมั๊ยคะ ความเร็วเท่าไหร่เอ่ย???
ถ้า 25-28 พอจะไปด้วยได้ค่ะ 555 คือว่า...ขาอ่อน
ใช้ได้ เร็วกว่าผมอีก
ปู๊นปู๊น
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

แหะแหะ ต้องขออภัย เพิ่งเห็นว่ามีน้องบลูไปขึ้นกระทู้ทริปนี้แล้ว
ผมไม่เห็นตอนแรก จึงมาขึ้นอีก โอเค ไม่ว่ากันนะคร้าบบบบ

ปู๊นปู๊น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ThaiNCC”