BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-685-9245
team:   [Bike Joy]
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

Re: BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

โพสต์ โดย newcomer »

เมื่อวานมันจริงวุ้ย

ขนาดเซอวิสยังเหนื่อยเลย

พี่ๆสุดยอดมากครับ ;)
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
BJ JuNioR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BikeJoy
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน

Re: BIKE JOY เปิดศึกใหญ่** ไปหัวหิน!!!! 5 กพ.55

โพสต์ โดย BJ JuNioR »

ปลอดภัยทั้งคันรถ รถก็ไม่เป็นอะไร ทุกคนนั่งบนรถไม่รู้เลยว่าล้อหลุดน่ะขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะ
tum-123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tum-123 »

ขอบคุณครับ พี่ๆน้องๆ ชาว bj ผมสนุกมากครับที่ได้ร่วมปั่นไปหัวหินกับ bj ผมไม่อยากเชื่อเลยครับว่าผมจะปั่นถึงหัวหินได้ (ตั้งใจไว้แค่เพชรบุรี)
ขอบคุณป้าตุ๊มากครับ โอกาสหน้าอยากไปร่วมปั่นด้วยอีกครับ
ต้องขอโทษด้วยครับขากลับไม่ได้บอกลาทุกคน (ลาป้าตุ๊แค่คนเดียว) ผมรีบครับกลัวตกลง ต้องขอโทษด้วยครับ
ปล. ขากลับเกิดไรขึ้นกับรถ bj เห็นบอกว่า ล้อหลุด เป็นห่วงครับ
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

อาโอเลี้ยง เขียน:ไมล์207 ช่วงตามกลุ่ม85AV31.8 โอเลี้ยงปวดขา เจ็บตรูด หมดสภาพ เมาเพียบ สอบตก... :lol:

แต่มีความสุขมากมาย...เหมือนควายหนุ่มได้โลดแล้นในปักโคลน..มันคุ้มจริงๆกับโควต้าที่ผมได้มาเดือนละทริป :mrgreen:

ถึงแม้ปีหน้าป้าส่งผมลงชุดหน้าอีก..ผมก้อจะสอบตกอีกอยู่ดี..ศักยภาพผมได้แค่นี้จริงๆครับ.... :mrgreen:

ปล.ขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมปั่นไปด้วยกัน..เป็นอีกทริปที่ได้เห็นสิ่งที่อยากเห็นในกลุ่มBIKEJOY... :D

ชุดหน้ามันไม่หนุกหนานล่ะซี้... :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^

bird_ เขียน:
nuengfd เขียน:พี่เข้ไม่เป็นไรเน้ออออ ฟาดเคราะห์ไปพี่ คนปลอดภัยก็ดีใจมากแล้ว ;) แล้วรถเป็นไรมั้ยพี่ :?:
อ้าว..น้าเข้เป็นไรอะครับ :oops:

ถึงบ้านสามทุ่มสี่สิบห้าครับ...วันนี้สนุกสนานอีกวัน...ถ้าหนูพูดอะไรไม่ถูกใจ...ลากไม่ถูกใจ...ช้าไป...

ถ้าเค้าทำผิด...เค้าขอโทษษษ... :( ...ขออภัยป้าด้วยครับที่ช่วงท้ายต้องกระแทกออกมาก่อน...แบบว่า...เจ็บตรูดล่ะค๊าบบบ :oops:

ขอบคุณพี่น้อง BJ ทุกท่านครับ :)

ไปทำไรมาป่าว ถึงเจ็บตูด :mrgreen:
ศิย์ป้ตุ๊
ชาลาวัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860808123
team: Bike Joy.ซุ้มสังกะสี.
Bike: จักรยานตราจอระเข้. มินิตัวป่วน
ตำแหน่ง: อิ่มอำพร2

โพสต์ โดย ชาลาวัน »

อาโอเลี้ยง เขียน:
nuengfd เขียน:พี่เข้ไม่เป็นไรเน้ออออ ฟาดเคราะห์ไปพี่ คนปลอดภัยก็ดีใจมากแล้ว ;) แล้วรถเป็นไรมั้ยพี่ :?:
พี่เค้าเล่นของเยอะ ปลอดภัยทั้งคันรถเลยอ่ะ ผมงง

5555 สงสัยช่วยเขาตอนน้ำท่วมไว้เยอะเลยรอดมาได้ครับอาโอ :lol:

คนดีผีคุ้มครับขนาดคนทำรถให้บอกมึงรอดมาได้ไงว่ะ :lol:
มี ดี รักป้าตุ๊ครับ

คบมาตั้งนานพึ้งรู้สันดานเมื่อวานนี้เอง
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

ชาลาวัน เขียน:
5555 สงสัยช่วยเขาตอนน้ำท่วมไว้เยอะเลยรอดมาได้ครับอาโอ :lol:

คนดีผีคุ้มครับขนาดคนทำรถให้บอกมึงรอดมาได้ไงว่ะ :lol:
เกิดอะไรขึ้น เล่าให้ฟังหน่อย
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Joy

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

เพ้งครับ เขียน:
ชาลาวัน เขียน:

เกิดอะไรขึ้น เล่าให้ฟังหน่อย
ป้ารู้แต่ว่าล้อหลุดนะ ดีนะที่ไม่เป็นไรกัน
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

bird_ เขียน:
อ้าว..น้าเข้เป็นไรอะครับ :oops:

ถึงบ้านสามทุ่มสี่สิบห้าครับ...วันนี้สนุกสนานอีกวัน...ถ้าหนูพูดอะไรไม่ถูกใจ...ลากไม่ถูกใจ...ช้าไป...

ถ้าเค้าทำผิด...เค้าขอโทษษษ... :( ...ขออภัยป้าด้วยครับที่ช่วงท้ายต้องกระแทกออกมาก่อน...แบบว่า...เจ็บตรูดล่ะค๊าบบบ :oops:

ขอบคุณพี่น้อง BJ ทุกท่านครับ :)
หนูไม่เห็นทำไรนี่ ต้องขอโทษทำไม :?: .....อยู่ด้วยกันมันต้องเข้าใจกัน....ถึงมันจะมีอะไร ถ้าเรื่องเล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องกังวลใจเลยหนู :) ....บางทีบางเรื่องที่ป้าพูดป้าบ่นไป ยังไม่รู้ว่าหลานๆมันจะโกรธรึเปล่า....เออน่ะ รักกันรักกัน :D

ส่วนเรื่องที่หนูปั่นออกไป อันนี้ป้าก็เข้าใจหนูนะ :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

อาโอเลี้ยง เขียน:ไมล์207 ช่วงตามกลุ่ม85AV31.8 โอเลี้ยงปวดขา เจ็บตรูด หมดสภาพ เมาเพียบ สอบตก... :lol:

แต่มีความสุขมากมาย...เหมือนควายหนุ่มได้โลดแล้นในปักโคลน..มันคุ้มจริงๆกับโควต้าที่ผมได้มาเดือนละทริป :mrgreen:

ถึงแม้ปีหน้าป้าส่งผมลงชุดหน้าอีก..ผมก้อจะสอบตกอีกอยู่ดี..ศักยภาพผมได้แค่นี้จริงๆครับ.... :mrgreen:

ปล.ขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมปั่นไปด้วยกัน..เป็นอีกทริปที่ได้เห็นสิ่งที่อยากเห็นในกลุ่มBIKEJOY... :D

ไม่เห็นจะเป็นไรเลย....แค่ไหนแค่นั้น :mrgreen: แค่นี้ก็เก่งมากแล้ว ;)
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

:mrgreen: .เหมือนควายหนุ่มได้โลดแล้นในปักโคลน :mrgreen:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
newcomer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-685-9245
team:   [Bike Joy]
Bike: [MERIDAซ่าสุดๆ]          [GIANTวัดแจ้ง]

โพสต์ โดย newcomer »

วันนี้เจอพี่บุญมีที่ร้านยังยืนขาสั่นอยู๋เลย บอกว่าเมื่อวานน่ากลัวมาก

แต่ไงก็ปลอดภัยกันทั้งหมดก็ดีแล้วเน้อพี่เข้ โชคดีมากๆ ;)
คนโสดก็เหมือนโลกตอนกลางวัน มองไม่เห็นพระจันทร์แต่ไม่ใช่ ไม่มี
อาโอเลี้ยง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: B่ikeJoy AmpiAmp
Bike: MERISY 4000 รูตุ๊ดตุ๊ด.....@^__^@ / spe"E5 ลืมเธอไม่ลงสาวขอนแก่น..

โพสต์ โดย อาโอเลี้ยง »

newcomer เขียน:วันนี้เจอพี่บุญมีที่ร้านยังยืนขาสั่นอยู๋เลย บอกว่าเมื่อวานน่ากลัวมาก

แต่ไงก็ปลอดภัยกันทั้งหมดก็ดีแล้วเน้อพี่เข้ โชคดีมากๆ ;)

โชดีที่พี่เข้...ไม่มีตัวซวยขึ้นรถไปด้วย... :lol:
แรกพบเจอคล้ายดั่งคนแปลกหน้า
แต่ต่อมาก้อกลายเป็นเพื่อนฉัน
จะอยู่แห่งหนใดไม่สำคัญ
เราจะ ปั่น ด้วยกันตลอดไป...
ferrari
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพมหานคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ferrari »

newcomer เขียน:วันนี้เจอพี่บุญมีที่ร้านยังยืนขาสั่นอยู๋เลย บอกว่าเมื่อวานน่ากลัวมาก

โชดีที่พี่เข้...ไม่มีตัวซวยขึ้นรถไปด้วย... :lol:

:roll: ใครเหรอครับพี่โอ 8-) :roll:
มะระณัง เม นิยะตัง ความตายของเราเป็นของเที่ยง
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ

ferrari เขียน:

:roll: ใครเหรอครับพี่โอ 8-) :roll:

ใครหว่า :lol: :lol: :lol: :lol:
ศิย์ป้ตุ๊
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”