คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร (ประจำเดือนมีนาคม 2552)

ผู้ดูแล: ถัง สัมมากร MTB

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อกลุ่ม : สัมมากรMTB
วัตถุประสงค์ในการรวมกลุ่ม : เพื่อการออกกำลังกายและใช้เวลาว่างร่วมกัน
แกนนำ : พี่ตู่, พี่เดช, น้องถัง
วัน&เวลาออกทริปปกติ : เช้าวันอาทิตย์ เวลา 6.30 น.
จุดนัดพบ : 7-Eleven แห่งที่ 2 ในหมู่บ้านสัมมากร
รูปประจำตัวสมาชิก
idonat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-104-8098
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ Amnatcharoen Cycling Club
Bike: Cannondale Flash F3 Merida reacto 5000
ตำแหน่ง: อำนาจเจริญ, กำแพงเพชร

คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร (ประจำเดือนมีนาคม 2552)

โพสต์ โดย idonat »

วันนี้ที่รอคอย ตั้งคนแรกบ้างคับ :D เดือนที่ผ่านมามีแค่ 28 วันเท่านั้น แต่มีเรื่องคุยกับเยอะเเยะไปหมด หวังว่าเดือนนี้กระทู้คงไม่เหงานะคับ

พี่หนึ่งหายไปไหนคับไม่เห็นเลยวันสองวันมานี้ แล้วที่มีอาการบาดเจ็บจากลูกชายหายแล้วรึยังคับ ยังไงไนท์ทริปต่อไปต้องซ่อมกันยกใหญ่เลยนะคับ เพราะไนท์ทริปที่ผ่านมาขอบายไป(ดีแล้วคับที่ไม่ไปด้วย) แต่ช่วงนี้กระทู้ดูเหงาจริงๆคับ เห็นแล้วก็เศร้า... :oops:
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากร
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร (ประจำเดือนมีนาคม 2552)

โพสต์ โดย หนึ่งครับ »

สวัสดีครับทีมงานทุกท่าน สภาพตอนนี้ไม่ต่างอะไรจากก่อนโดนชนเลยครับ กลับกลายเป็นว่ามันไปกระตุ้นแผลเก่าที่ล้มจากฟุตบอลซะงั้น แต่อาการก็พอจะออกลุยได้แต่ไม่ขอตามดูดติดนะครับ (พูดเหมือนเคยเลยเรา) ยาวไหนยาวนั่นครับ :lol: :lol:
Love one another
Bart@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815671043
Bike: Mini Java Limited CL , Trek 8500 Version S

Re: คุยกันทั่วไป...สไตล์ เสือสัมมากร (ประจำเดือนมีนาคม 2552)

โพสต์ โดย Bart@SMK »

ต้นเดือนแล้วนะครับเงินเดือนออก ใครอัพอะไรเพิ่มเอาโชว์ด่วนครับ
***มีงานก็มีเงิน มีเงินก็เอาไปแต่งรถ***
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

Bart@SMK เขียน:ต้นเดือนแล้วนะครับเงินเดือนออก ใครอัพอะไรเพิ่มเอาโชว์ด่วนครับ
ผมไม่รู้ว่าจะอัพอะไรดี ตอนนี้ขออัพรอบขาก่อนแล้วกันครับ :D
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
*นพดล*
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800588521
team: กฤษณะไบค์ซิเคิลช็อปแอนด์เซอร์วิส http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467

โพสต์ โดย *นพดล* »

ช่วงนี้เป็นเดือนที่ผมต้องสอบ งานนี้ค่อยข้างเครียดมากๆครับที่จะต้องอ่านหนังสือสอบ แต่ว่าผมรอออกทริปเพื่อแก้เครียดอยู่ครับ
ร้านกฤษณะไบค์ซิเคิลช็อป(Krissana Bicycle Shop)
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์จักรยานเสือภูเขาและเสือหมอบ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
Ja_cK@SMK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5882246
team: สัมมากร MTB
Bike: XJ 400 Special

โพสต์ โดย Ja_cK@SMK »

อ้าว.....เดะผีเฮกันหน่อย มิกกี้เม้าถ้วยแรกมาแล้ว
ปั่นชิวๆ กินลม กับ...สัมมากร MTB
ตามคอนเซปท์... "สัมมากร ไม่ทิ้งกัน"
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: White Trek 4500; White Dahon MU P8

งั้นหงษ์ ขอหลบไปเลียแผลใจก่อนนะ
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ถามผู้เชี่ยวชาญนะครับ Fox สีขาวใหม่ๆ RL ธรรมดา มันให้ตัวได้ดีกว่า Rock shock Dart2 หรือป่าวครับ
mt
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Shiro Utsuri

โพสต์ โดย mt »

ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญนะครับพี่หนึ่ง

แต่ fox ของแท้ แน่นอน ทีเดียวจบครับ

รับรองคุณภาพ แตกต่างอย่างยิ่งกับ dart2 ครับ

ถ้าจะอัพโช๊ค ยังไงผมก็แนะนำให้ไป fox เลยดีกว่าครับ
"เทพไม่เทพไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันปั่นด้วยกันนะ"
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณเสือในตำนาน กับเสือmt ครับ แล้วเสือเมทไปไหนหละเนี่ย ไม่ค่อยได้เจอหน้าใน web เลย
mt
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Araya Shiro Utsuri

โพสต์ โดย mt »

เสือเมด โดนตำรวจจับไปครับ

เห็นบอกว่า เป็นโจรขโมยจักรยาน salsa ของแก แกเลยจับไปเลย น่าจะปล่อยออกมาดูโลกวันพฤหัสฯ ที่จะไปไนท์ทริปกันครับ อิอิ

เรื่องโช๊ค ถ้าตัดสินใจยังไง หรือมีคำถามอีก จัดมาได้เลยนะครับพี่หนึ่ง

เรามีมือข้อมูลทั้งทางทฤษฎี ทางปฏิบัติ ทางการตลาด พร้อมซัพพอร์ต ครับ
"เทพไม่เทพไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันปั่นด้วยกันนะ"
หนึ่งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

mt เขียน:เสือเมด โดนตำรวจจับไปครับ

เห็นบอกว่า เป็นโจรขโมยจักรยาน salsa ของแก แกเลยจับไปเลย น่าจะปล่อยออกมาดูโลกวันพฤหัสฯ ที่จะไปไนท์ทริปกันครับ อิอิ

เรื่องโช๊ค ถ้าตัดสินใจยังไง หรือมีคำถามอีก จัดมาได้เลยนะครับพี่หนึ่ง

เรามีมือข้อมูลทั้งทางทฤษฎี ทางปฏิบัติ ทางการตลาด พร้อมซัพพอร์ต ครับ
อยากได้ Fox สีขาวมาติดรถซักอันอะครับ พอจะมี financial support มั้ยครับ ดอกอย่าแพงนะ
ตู่ สัมมากรMTB
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สัมมากรMTB, ศิษย์ อ.ถัง
Bike: TREK 1.7 '09, Giant white xtc team '08

โพสต์ โดย ตู่ สัมมากรMTB »

หนึ่งครับ เขียน:
อยากได้ Fox สีขาวมาติดรถซักอันอะครับ พอจะมี financial support มั้ยครับ ดอกอย่าแพงนะ
ถ้ามี เอาด้วย :mrgreen:
/\(^ _^ ) ( ^/\^ ) ( ^ _^)/\

ไม่ใช่เพราะว่าเป็นไปไม่ได้ ก็เลยไม่ทำ แต่เพราะไม่ยอมลงมือทำ ก็เลยเป็นไปไม่ได้

(^O^)/ เชิญแวะเยี่ยมบ้าน สัมมากร MTB
Tigerween
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-66-999-66
team: @สัมมากร MTB@
Bike: Salsa Moto Rapido, 2014 Surly Moonlander

โพสต์ โดย Tigerween »

หนึ่งครับ เขียน:
mt เขียน:เสือเมด โดนตำรวจจับไปครับ

กำเงินสดไว้ให้แน่นๆ ครับ รอช้อนของใหม่สภาพดีในบอร์ดเรานี่แหละ เด๋วช่วยๆ กันหา รับรองได้ของดีราคาไม่แพง

เห็นด้วยกับ fox ครับ หากไม่สนใจเรื่องน้ำหนักที่มากกว่าอีกหน่อย เล่นได้ครับทีเดียวจบ ใช้กันยาวเลย เซอรวิสไม่ต้องห่วง เพราะใช้กันเยอะ ราคาขายต่อไม่ตก เพราะเราซื้อตอนมันตกมาแล้ว เล็งตัวมีรีโมทนะครับ ผมว่ามันได้ลูกเล่นอะไรเยอะกว่าแบบปกติครับ

แต่สำหรับผม ยังต้องรอครับ เพราะ fox หนักไปสำหรับผม เนี่ยล่ะครับ กรรมของคนชอบของเบา
:lol:
"ขายถูกเข้าว่า รวยช้าชั่งมัน"
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed Gear

โพสต์ โดย OFF »

พี่หนึ่งครับ พูดยังไม่ทันจบ มาแล้วครับ Fox เจ้าของเป็นพี่หนุ่ยสิงห์รถพับ ของเราครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=43924 รีบสอยเลยครับ
สู้ต่อไป....ทาเคชิ !
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “สัมมากรMTB”