กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
รูปประจำตัวสมาชิก
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869902454
team: HAVE NO NOTHING
Bike: TRIPLE-t
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย amnajmk »

หาก พี่-น้อง ท่านใดลงมือทำแล้วได้ผล หรือ ไม่ได้ผล เป็นประการใด โปรดกรุณา โพสต์ลงมาบอกกล่าวแก่ ผู้ติดตามผลทางกระทู้นี้ เป็นการแบ่งปันประสบการณ์ และบอก ข้อเท็จจริง ของ ข้อดี และข้อเสีย ทุกแง่มุม ทุกความคิดเห็น อันจะเป็นประโยชน์ แก่ผู้ที่ยังไม่ได้ลงมือทำดูจะได้ทราบผล เพื่อเป็นวิทยาทานอันประเสริฐสุด..ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ
JOJOE
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-4066600
team: no-time
Bike: m-5,b-benC

Re: กินเยอะ อึ!ยากกส์..ล้างตับ ล้างไต ตามวิธีธรรมชาติ กันมั่ง ก็ดีน๊ะ..ขอบอก

โพสต์ โดย JOJOE »

-ขอบคุณครับ คุณอำนาจ ผมตามหาดีเกลือได้ละ จะลองทำดูตามที่แนะนำ
ช่วง5วันแรกที่กินน้ำแอปเปิ้ลก็กินอาหารตามปกติใช่ไหมครับ (ถ้าใช่ น้ำแอปเปิ้ล
ต้องเว้นระยะเวลาห่างจากอาหารหรือป่าว)แล้วกินครั้งละกี่ซีซีครับ ขอบคุณครับ
คืบหน้ายังไงจะมารายงานครับ :)
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 49/185วิภาวดี64แยก13หลัก4กทม10210
ติดต่อ:

[quote="JOJOE"]-ขอบคุณครับ คุณอำนาจ ผมตามหาดีเกลือได้ละ จะลองทำดูตามที่แนะนำ
ช่วง5วันแรกที่กินน้ำแอปเปิ้ลก็กินอาหารตามปกติใช่ไหมครับ (ถ้าใช่ น้ำแอปเปิ้ล
ต้องเว้นระยะเวลาห่างจากอาหารหรือป่าว)แล้วกินครั้งละกี่ซีซีครับ ขอบคุณครับ
คืบหน้ายังไงจะมารายงานครับ :)[/quote]

ขอชมคุณ JOJOE เก่งจังหาจนพบ และเข้าใจได้ถูกต้องครับ 5 วันแรก ดื่มน้ำแอปปิ้ล วันละ5แก้ว ทุกวันๆละ1กล่องx5วัน=5 กล่อง เริ่มดื่มตั้งแต่ เช้า ถึง เที่ยง ทุกวัน ส่วนอาหารประจำวันก็ ทานไปตามปรกติ แต่พยายามหลีกเลี่ยงเนื้อสัตว์และประเภทมันๆทอดๆให้งด...ตกเย็นวันที่5 เวลา5โมงเย็นเป็นต้นไป เริ่มดื่มดีเกลือ ทีละ1ช้อนโต๊ะ ดื่ม2ครั้งรวม= 2ช้อนโต๊ะ ถ้าขมจัด สามารถผสมน้ำผึ้งเล็กน้อยเพื่อง่ายต่อการดื่ม ขั้นตอนสุดท้ายตอน 2ทุ่ม ดื่มน้ำมันมะกอก100ซีซี (ครึ่งแก้ว)ผสมน้ำมะนาว3ลูก...ดื่มหมดปุ๊ป รีบ ลงไปนอนหงายเหยียดตัวตรง นิ่งๆอย่างน้อย20นาที หรือ จะนอนหลับก็ดี..ช่วง20-30นาที นี้จะได้ยินเสียง "เม็ดนิ่ว"ทะเลาะกัน ดังกุกกักๆๆๆ มันเกี่ยงกันว่าใครจะเป็นขาแรงออกนำกลุ่มไปก่อน เพราะมันยุบยับเยอะแยะไปหมด..คุณJOJOE ก็ไม่ต้องไปสนใจมันปล่อยมันทะเลาะกันซะให้เสร็จ เพราะ เด๋ว พรุ่งนี้เช้ามันก็จะยกทัพออกมา ลอยตุ๊บป่องให้คุณJOJOE โสส.น๊า.น่า.มัง.อยู่ในชักโครก นับพัน..นับหมื่น ทั้งเม็ดเล็กเม็ดใหญ่ น่าหยะแหยง " ไอ้พวกนี้นี่เอง ที่เก็บมันไว้รังแกเราซะตั้งน้านนาน" :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

pom za เขียน:
amnajmk เขียน:
แมวทอง เขียน:วีธีนี้ ใช้ได้ กับ ทุกคน หรือเปล่าครับ
จะมีผลข้างเคียงกับร่างกายบางคนหรือไม่ครับ :)
คนที่มีตับในร่างกายใช้ได้หมด..ลองย้อนกลับไป ดูโพสต์ ของคุณ Pom Za และเปิด Google ตามเวป ที่ ตอบให้ โนบิตะ (nbt) ไปนั่นแหละ ซึ่ง บรรดา หมอระดับด๊อกเตอร์ของประเทศมาเลเซีย แก ให้ความสำคัณเรื่องนี้เพราะอะไร? มีคำตอบในนั้น เยอะมาก ผมเห็นว่าบ้านเรา พออายุ40ขึ้น เริ่มมีปัญหาสุขภาพ และที่สำคัญคือพวกเราละเลยซะมากกว่า..เพียงคิดได้อย่างเดียวคือ "ต้องออกกำลังกาย" เลยทำให้บรรดาสโมสร สถานราชการ สมาคมต่างๆ คลับเฮาส์ ภาคเอกชน โรงแรม โรงยิม สวนาธารณะ หันมาทำห้อง"ฟิตเน็ต" เป็นธุรกิจที่"บูม"..จนไอ้กัน ตามมาเปิด"แคลิฟอร์เนีย-ฟิตเน็ท"ตามย่านธุรกิจ (และ ทุกแห่งที่มี อาหาร"ขยะ"Kfc,Mcdonal ) ค่าสมาชิกหลายหมื่นบาท..คนตามไปสมัคร เพรียบ.....แต่ทุกคน ลืมสำรวจ อวัยวะตัวกรอง คือ"ตับ"ที่ทำหน้าที่ไล่ขี้ออกจากลำใส้ใหญ่อย่าง สัตย์ซื่อ ไม่ยอมให้"ขยะ"ตกค้างในเราเลยแม้แต่วันเดียว..เราจะไม่ขอบคุณ"ตับ"ของเราเองโดยการล้างมันซักหน่อยเหรอครับ.

ก็ไม่ได้ไม่เห็นด้วยอะไรนะครับ
ก็อยากจะลองทำอยู่
แต่อยากรู้ว่า พวกที่มี่ความผิดปกติ จากชาวบ้านทั่วไป
สามารถทำได้ หรือไม่
เช่น
โรคเลือด เบาหวาน โรคตับ มะเร็ง ความดัน
อะไรทำนองนี้
กลัวว่าเผื่อมีผลกระทบ

ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวจะทดลองทำบ้างครับ
เพราะปกติก็ไม่ทานมื้อเย็น
และชอบทานน้ำผลไม้ตอนค้ำๆอยู่แล้วด้วย
เผื่อจะได้โล่งบ้าง :D
ปู๊ดดดดดดด
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ก็ไม่ได้ไม่เห็นด้วยอะไรนะครับ
ก็อยากจะลองทำอยู่
แต่อยากรู้ว่า พวกที่มี่ความผิดปกติ จากชาวบ้านทั่วไป
สามารถทำได้ หรือไม่
เช่น
โรคเลือด เบาหวาน โรคตับ มะเร็ง ความดัน
อะไรทำนองนี้
กลัวว่าเผื่อมีผลกระทบ

ขอบคุณมากครับ
เดี๋ยวจะทดลองทำบ้างครับ
เพราะปกติก็ไม่ทานมื้อเย็น
และชอบทานน้ำผลไม้ตอนค้ำๆอยู่แล้วด้วย
เผื่อจะได้โล่งบ้าง :D
ปู๊ดดดดดดด[/quote][/quote]

โดยหลักการ อยากหาคำตอบ เชิงวิชาการ ที่สามารถอ้างอิงที่มาได้ชัดเจน นำ เอามาตอบคำถามให้คุณแมวทองสบายใจ..แต่ ผมพิมพ์ไม่เก่ง ยิ่งข้อมูลมากๆ คำยาวๆ กับผม ก็จบกันเลยครับ เนื่องจากข้อมูลเยอะมาก ว่ามีโรคอะไร?มั่งที่ "นิ่ว"เป็นตัวการในโรคเหล่านั้น มันมากมายจนผมแทบไม่อยากเชื่อ ว่า"นิ่ว"มันร้ายกาจแบบเราๆท่านๆไม่ทันระวังตัว เพราะความที่"ไม่รู้มาก่อน" นิ่ว คือ ตัวการสำคัญที่ก่อเกิดโรคร้ายต่างๆ 67 ชนิด อะไร?บ้าง ให้ไปเปิด Google หาอ่านเอาเอง ชื่อ Dr.Hulda Clark เธอเป็น ชาวCanada เสียชีวิตตอนอาย81ปี (1928-2009) ผมยกตัวอย่าง เช่น :โรคลำดับที่66 คือ โรคข้อมือเสื่อม เป็นต้น. อีกหลายโรคที่คุณแมวทองถามมามี รวมๆอยู่ในจำนวน67 โรคดังกล่าวด้วยเช่นกัน.
ส.ลายคราม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 077-281753
team: ยามเช้า
Bike: 2 คัน

โพสต์ โดย ส.ลายคราม »

..ขอขอบคุณมากครับ กับสาระดีดี..
ผมเข้าผ่าตัดถูกน้ำดีเมื่อปี 45 ตอนนี้ก็ยังมีอาการ ปวดเมื่อยตามไหล่ และง่วงนอนเกือบตลอดเวลา
มึนหัว อยากจะถามว่า เมื่อผ่าตัดถุงทิ้งแล้ว จะทำตามวิธีที่บอกมาจะได้หรือเปล่า..
(ถุงถูกตัดทิ้ง เหลือแต่ท่อ) และอีกอย่าง ถ้าจะดื่มเฉพาะน้ำแอปเปิ้ล จะมีผลเสียผลดีอย่างไรบ้าง..
รบกวนครับ.. :P
ปั่นทุกวัน แรงดี ไม่มีป่วย..
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ส.ลายคราม เขียน:..ขอขอบคุณมากครับ กับสาระดีดี..
ผมเข้าผ่าตัดถูกน้ำดีเมื่อปี 45 ตอนนี้ก็ยังมีอาการ ปวดเมื่อยตามไหล่ และง่วงนอนเกือบตลอดเวลา
มึนหัว อยากจะถามว่า เมื่อผ่าตัดถุงทิ้งแล้ว จะทำตามวิธีที่บอกมาจะได้หรือเปล่า..
(ถุงถูกตัดทิ้ง เหลือแต่ท่อ) และอีกอย่าง ถ้าจะดื่มเฉพาะน้ำแอปเปิ้ล จะมีผลเสียผลดีอย่างไรบ้าง..
ถุงน้ำดี มีตำแหน่งที่อยู่ใต้ลงมา ต่อจาก ตับ ดีแล้วที่คุณตัดมันทิ้งไป ซะก่อน ซึ่งมันก็ยังดีกว่ามี"นิ่ว"เม็ดโตๆไปอุดปากท่อไว้จะทำให้มีโอกาสเสียชีวิต มันก็แค่ส่งน้ำย่อยช่วยสลายอาหาร..ดังนั้นส่วนที่เรากำลังปฏิบัติการกันอยู่นี้ คือ ขับไล่เม็ดนื่ว หรือ ก้อนนิ่ว ออกจาก ตับ ที่มันเข้าไปทำรังสะสมจำนวนอยู่ในตับ ถ้านึกภาพไม่ออก ก็ เสมือนหนึ่ง เรากับลัง"จับเห็บหมา-ออกจาก ตัวหมาหรือผิวหนังใต้ขนหมา" ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับลูกนัยตาหรือปากหมา ถึงมันจะอยู่ไกล้กัน เฉกเช่น ตับ กับ ถุงน้ำดี ฉันใดก็ฉันนั้น ดังนั้นขบวนการไล่"นิ่ว"ก็ไม่ไปรบกวนถุงน้ำดีแต่อย่างใดหรอกครับ มันอยู่คนละส่วนกัน ถึงแม้มันจะมีท่อที่เชื่อมโยงกันก็ตาม...ลองตัดสินใจดูนะครับ..หากคณดื่มแต่น้ำแอปเปิ้ล ก็ได้แค่ทำให้เม็ดนิ่ว อ่อนต้วนุ่มนิ่มลง ก็เท่านั้น..หากแต่ ไม่ขับใสไล่ส่งมันออกไป ด้วยดีเกลือ และ น้ำมันมะกอก มันก็จะยังคงวนเวียน อาศัยอยู่ในตับ ไม่รู้จบสิ้น คุณก็จะยังคงปวดหัวไหล่ ตามเดิม..กรณี ของคุณจะขอเปลี่ยนมะนาว เป็นน้ำผึ้ง1ช้อนโตะ+น้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ ที่มีไขมันอิ่มต้ว50ซีซี+น้ำมันมะกอก100ซีซี จะดีกว่าครับ เหตุผล คือ มะนาวจะไปกัดเซาะแผลที่มีร่องรอยการตัดเดิม..
แต่น้ำผึ้ง+น้ำมันมันมะพร้าวบริสุทธิ์ กลับ จะช่วย เข้าไปเยียวยารักษาสมานฉันท์รอยผ่าตัดนั้นได้อย่างวิเศษสุด (ถ้าหาน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ไม่ได้ให้PMบอกผม ผมจะจัดส่งมาให้ "ฟรี"ครับ ปล. ผมอ่ากระทู้คุณแล้ว เจ็บใจและเสียดาย ที่ถุงน้ำดีที่ถูกตัดทิ้งไป เพียงเพื่อรักษาอาการปวดเมื่อยแถวหัวไหล่ และแผ่นหลัง ถึงแม้การวินืฉัยจะถูกว่า "ถุงน้ำดีเป็นเหตุ" แต่ดันไปตัดทิ้งซะนี่เจ็บใจจัง!น่าเสียดาย.
tungba2007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870586687
team: ศา ไบค์สิงห์บุรี
Bike: merida matt /klein attitude/SL3 + red + zipp/SCOTT Scale 900 RC+xx1+racegold+sid wordcup

โพสต์ โดย tungba2007 »

ขอบคุณครับ.......เพื่อสูขภาพที่แข็งแรง.....จะรีบไปลองละครับ....
ส.ลายคราม
ขาประจำ
ขาประจำ

ส.ลายคราม เขียน:..ขอขอบคุณมากครับ กับสาระดีดี..
ถุงน้ำดี มีตำแหน่งที่อยู่ใต้ลงมา ต่อจาก ตับ ดีแล้วที่คุณตัดมันทิ้งไป ซะก่อน ซึ่งมันก็ยังดีกว่ามี"นิ่ว"เม็ดโตๆไปอุดปากท่อไว้จะทำให้มีโอกาสเสียชีวิต มันก็แค่ส่งน้ำย่อยช่วยสลายอาหาร..ดังนั้นส่วนที่เรากำลังปฏิบัติการกันอยู่นี้ คือ ขับไล่เม็ดนื่ว หรือ ก้อนนิ่ว ออกจาก ตับ ที่มันเข้าไปทำรังสะสมจำนวนอยู่ในตับ ถ้านึกภาพไม่ออก ก็ เสมือนหนึ่ง เรากับลัง"จับเห็บหมา-ออกจาก ตัวหมาหรือผิวหนังใต้ขนหมา" ซึ่งมันไม่เกี่ยวกับลูกนัยตาหรือปากหมา ถึงมันจะอยู่ไกล้กัน เฉกเช่น ตับ กับ ถุงน้ำดี ฉันใดก็ฉันนั้น ดังนั้นขบวนการไล่"นิ่ว"ก็ไม่ไปรบกวนถุงน้ำดีแต่อย่างใดหรอกครับ มันอยู่คนละส่วนกัน ถึงแม้มันจะมีท่อที่เชื่อมโยงกันก็ตาม...ลองตัดสินใจดูนะครับ..หากคณดื่มแต่น้ำแอปเปิ้ล ก็ได้แค่ทำให้เม็ดนิ่ว อ่อนต้วนุ่มนิ่มลง ก็เท่านั้น..หากแต่ ไม่ขับใสไล่ส่งมันออกไป ด้วยดีเกลือ และ น้ำมันมะกอก มันก็จะยังคงวนเวียน อาศัยอยู่ในตับ ไม่รู้จบสิ้น คุณก็จะยังคงปวดหัวไหล่ ตามเดิม..กรณี ของคุณจะขอเปลี่ยนมะนาว เป็นน้ำผึ้ง1ช้อนโตะ+น้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ ที่มีไขมันอิ่มต้ว50ซีซี+น้ำมันมะกอก100ซีซี จะดีกว่าครับ เหตุผล คือ มะนาวจะไปกัดเซาะแผลที่มีร่องรอยการตัดเดิม..
แต่น้ำผึ้ง+น้ำมันมันมะพร้าวบริสุทธิ์ กลับ จะช่วย เข้าไปเยียวยารักษาสมานฉันท์รอยผ่าตัดนั้นได้อย่างวิเศษสุด (ถ้าหาน้ำมันมะพร้าวบริสุทธิ์ไม่ได้ให้PMบอกผม ผมจะจัดส่งมาให้ "ฟรี"ครับ ปล. ผมอ่ากระทู้คุณแล้ว เจ็บใจและเสียดาย ที่ถุงน้ำดีที่ถูกตัดทิ้งไป เพียงเพื่อรักษาอาการปวดเมื่อยแถวหัวไหล่ และแผ่นหลัง ถึงแม้การวินืฉัยจะถูกว่า "ถุงน้ำดีเป็นเหตุ" แต่ดันไปตัดทิ้งซะนี่เจ็บใจจัง!น่าเสียดาย.
..ขอบคุณมาก ครับ.. :P
ส.ลายคราม
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมาก ครับ.. :P
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

ตอนนี้เพื่อนๆกำลังสนใจจะทำอยู่ครับ
แต่ดีเกลือหาซื้อยังไม่ได้เลยครับ :P
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
amnajmk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ดีเกลือ ทางการแพทย์ถือเป็น ยาที่ต้องได้รับ คำปรึกษาจากแพทย์ การจ่ายต้องรับรองโดยแพทย์..ตามโรงพยาบาล มีทุกแห่ง แต่ต้องให้แพทย สั่ง หรือ ร้านขายยา ใหญ่ๆที่ขายส่ง แถว ศิริราช พระมงกุฎ เป็นต้น ร้านทั่วไปเขาไม่ค่อยมี ครับ
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

amnajmk เขียน:ดีเกลือ ทางการแพทย์ถือเป็น ยาที่ต้องได้รับ คำปรึกษาจากแพทย์ การจ่ายต้องรับรองโดยแพทย์..ตามโรงพยาบาล มีทุกแห่ง แต่ต้องให้แพทย สั่ง หรือ ร้านขายยา ใหญ่ๆที่ขายส่ง แถว ศิริราช พระมงกุฎ เป็นต้น ร้านทั่วไปเขาไม่ค่อยมี ครับ
ดีเกลือซื้อจากร้าน ขายยาสมุนไพราคา 5 บาท ประมาณ 5 ช้อนโต๊ะครับ ( ชั่งตามที่เราต้องการ) ชิมดีเกลือรสชาติออกไปทาง ขม ๆ ครับ มองดูคล้าย ๆ น้ำตาลทรายขาว รูปภาพ แต่ผลึกดีเกลือจะใส ๆ เป็นเงา ๆ
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
พงษ์ศักดิ์ พงศ์ตานี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-3080347
team: Shanha
Bike: Dahon,scott,java
ตำแหน่ง: Chiang Mai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พงษ์ศักดิ์ พงศ์ตานี »

ตามมาเก็บข้อมูลไว้ก่อน
scoutdef
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon P8
ตำแหน่ง: บ้านชัยพฤกษ์ 6408 เลขที่ 999 หมู่ 5 ตำบลศษลายา อำเภอพุทธมณฑล จังหวัดนครปฐม 73170

โพสต์ โดย scoutdef »

ขอบคุณครับสำหรับวิธีดีๆในการรักษาสุขภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”